มีนาคม 29, 2024, 09:10:29 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Glenmorangie original  (อ่าน 2243 ครั้ง)

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Glenmorangie original
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 11:51:35 AM »
เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วไปได้ตัวนี้มาจากห้างดอกบัวราคา 950 บาท ด้วยความที่เห็นว่าเป้น single malt เลยรีบ ๆ หยิบมาลองมาลองแบบไม่ได้คิดอะไรมากกว่านั้นเพราะความยากรู้ว่าแตกต่างอย่างไรเมื่อเทียบกับพวก blended
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ TLE

• รู้จักชีวิต และ ใช้ชีวิต จะไม่คิดเสียใจ
  • *
Re: Glenmorangie original
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 12:01:23 PM »
ลอง ๆ รีวิวดูนะครับด้วยความรู้น้อย ๆ และลิ้นอันไม่เที่ยงตรง
กลิ่น - ผมว่าเป้นกลิ่นที่แตกต่างจากพวก blended คือมีกลิ่น malt ที่ค่อนข้างชัดแล้วก็กลิ่นโอ๊คผสมมากลิ่นแอล จาง ๆ
ขา - ส่วนตัวติดว่าไม่เล็กไม่ใหญ่ไหลเอื่อย ๆ
รสชาติ - หวาน ๆ นุ่ม ๆ
after taste - ผมว่ามันหวานเหมือน ๆ นำ้ผึ้ง รู้สึกได้นานพอสมควร
การหาซื้อวิสกี้ราคาหลักพันมันง่ายกว่าซื้อรถราคาหลักแสน หรือบ้านพักตากอากาศหลักล้าน

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 12:49:02 PM »
แจ่มครับมาถูกทางละครับ ลองอ่านรีวิวเก่าๆ เทียบด้วยก็ได้ครับ ได้รู้ว่ามาถูกทางจริงไหม
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ TLE

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 01:31:05 PM »
ขอบคุณมากครับน้าเก่งที่มาแนะนำส่วนตัวแล้วเพิ่งจะเริ่มดื่มได้ไม่นานตัวนี้เป็น single malt ตัวแรกเลยที่ลองเพราะเห็นว่าราคาถูก มาก ๆ เลยอดไม่ได้ที่จะลิ้มลองแค่คงจะไม่ได้ลิ้มรสอะไรแบบนี้บ่อย ๆ เพราะงบปรมาณที่จำกัด :smile6

ออฟไลน์ jui

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 02:30:05 PM »
ราคา 950บาท
นี่ขนาดเท่าไหร่ครับ
ถ้าลดราคานี่ต้องเหมาครับ
Top ขาย1970 นะครับขนาด70cl
ตัวนี้เหมาะสำหรับเริ่มต้นครับ ^^
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 02:35:02 PM »
เหล้าครึ่งราคาห้างดอกบัวบางสาขานานๆ จะหลงมาทีครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ TLE

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 03:56:35 PM »
ตัว 70 cl ครับ

ส่วนที่บอกว่าเหล้าครึ่งราคานาน ๆ มาทีจริง ๆ ตอนนี้เห็นไก่งวงราคา 620 บาท ไม่แน่ใจราคาจริงประมาณเท่าไหร

ปัจจุบันทำงานอยู่ห้างดอกบัวเอ็กเพรส เดือนแรกเข้าไปตอนนั้นยังไม่มีเงินเคยเจอ ballentine finest 70 cl. ราคา 270 ก่อนจะเหลือ  1 บาทในท้ายเดือนแต่ไม่ทันผู้จัดการฟาดไปเรียบ -08 -08 -08

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 04:51:54 PM »
ขอบคุณมากครับน้าเก่งที่มาแนะนำส่วนตัวแล้วเพิ่งจะเริ่มดื่มได้ไม่นานตัวนี้เป็น single malt ตัวแรกเลยที่ลองเพราะเห็นว่าราคาถูก มาก ๆ เลยอดไม่ได้ที่จะลิ้มลองแค่คงจะไม่ได้ลิ้มรสอะไรแบบนี้บ่อย ๆ เพราะงบปรมาณที่จำกัด :smile6:
ค่อยเป็นค่อยไปครับ ตามกำลังทรัพย์ ผมเองก็ตามกำลังทรัพย์เช่นกัน มีเงินเหลือก็ซื้อเก็บ ช่วงไหนไม่ค่อยเหลือก็เว้นวรรคไป
ทางสายนี้มันยาวครับ เก็บตามโอกาสกับกำลังทรัพย์ดีที่สุดครับ
ไก่งวง 620 นี่รีบเก็บเลยครับ ข้างนอก 1xxx ได้ครับ

ป.ล. ช่วงไหนดอกบัวมีโปรลดราคาแวะมาบอกกันด้วยนะครับจะได้ตามไปเก็บ  023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 10:53:59 AM »
ตัว 70 cl ครับ

ส่วนที่บอกว่าเหล้าครึ่งราคานาน ๆ มาทีจริง ๆ ตอนนี้เห็นไก่งวงราคา 620 บาท ไม่แน่ใจราคาจริงประมาณเท่าไหร

ปัจจุบันทำงานอยู่ห้างดอกบัวเอ็กเพรส เดือนแรกเข้าไปตอนนั้นยังไม่มีเงินเคยเจอ ballentine finest 70 cl. ราคา 270 ก่อนจะเหลือ  1 บาทในท้ายเดือนแต่ไม่ทันผู้จัดการฟาดไปเรียบ -08 -08 -08

ซัก 8ปีที่แล้วผมก็ทำงานห้างดอกบัวครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ jui

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 12:01:51 PM »
ห้างดอกบัวที่จังหวัดผมไม่มีSMเลยครับ -08

แต่ถ้าที่ไหนลดราคาแจ้งมาได้เลยครับถ้าคุ้มค่าน้ำมัน แถวๆเชียงใหม่ เชียงรายนี่ ไปสอยไหวครับ
^^รอพี่ๆใจดีชี้เป้าครับ
 023
May the force be with you ... ^^

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 04:38:21 PM »
ห้างดอกบัวที่จังหวัดผมไม่มีSMเลยครับ -08

แต่ถ้าที่ไหนลดราคาแจ้งมาได้เลยครับถ้าคุ้มค่าน้ำมัน แถวๆเชียงใหม่ เชียงรายนี่ ไปสอยไหวครับ
 023
เจียงใหม่เลิกหวังครับจุ้ย บ่มี SM ที่ดอกบัวมาเมินละครับ ถ้า ซีใหญ่พิเศษพอน่าลุ้นครับ ซีใหญ่ก่อบ่ค่อยมีของครับ

ออฟไลน์ jui

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 02:36:40 PM »

023
เจียงใหม่เลิกหวังครับจุ้ย บ่มี SM ที่ดอกบัวมาเมินละครับ ถ้า ซีใหญ่พิเศษพอน่าลุ้นครับ ซีใหญ่ก่อบ่ค่อยมีของครับ

ขอบคุณครับอ้ายเก่ง เราคนไกลลำบากเนาะครับ
 -25