มีนาคม 29, 2024, 05:14:52 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้พี่ๆแนะนำวิสกี้ "สายหวาน" ในหน่อยครับ เอาแบบที่หาซื้อง่ายในห้างทั่วไป  (อ่าน 4567 ครั้ง)

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
ราคาไม่เกิน 2000 อยากได้หลายตัวอยากแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องเรากับลุงๆน้าๆที่บ้านสักหน่อย

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ไม่เกิน 2000 สายหวานหาง่ายก็น่าจะมีแค่ Glenmorangie 10 กับ Monkey Shoulder
ถ้าแบบกึ่งๆ Non-Age ก็ Loch Lomond พอใช้ได้อยู่มีควันหลบหน่อยๆ
ถ้าเพิ่มงบอีกสัก +500 ก็จะได้ Glenfiddich 12 กับ Glenlivet 12 ประมาณนี้ครับ
เหล้าบ้านเราเดี๋ยวนี้มันแพงแถมตัวเลือกก็ค่อนข้างน้อยซ่ะด้วยสิครับ -25
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2015, 08:59:21 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ผมเชียร์ Singleton of Glen ord 10ปีครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

• **
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
กราบงามๆครับขอบคุณ :cheer:

ออฟไลน์ jui

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
เนื้อตัวก็

Glenmorangie 10 บางเบา แบบสาวมหาลัย
Glenfiddich 12 กลางๆ กำลังดี แบบสาวจบใหม่
Glenlivet 12 เต็มไม้เต็มมือ แบบสาวออฟฟิศ

เชียร์สามตัวนี้ครับ ^^

-30

ปล. ตัวที่คุณเก่งและคุณตือแนะนำนอกจากสามตัวนี้ผมไม่เคยลอง เลยไม่รู้ว่าเหมือนสาวสไตล์ไหน นะครับ อิอิ
May the force be with you ... ^^

• **
ทุกตัวที่แนะนำมาอยากลองหมดครับเลยนั่งดูในเวปแล้วกลืนน้ำลายไปด้วย 555+ :smile4: ถ้าผมได้ชิมแล้วจะลองมารีวิวให้ได้อ่านกันน่ะครับ (เด็กน้อยหัดดื่ม)

ทุกตัวที่แนะนำมาอยากลองหมดครับเลยนั่งดูในเวปแล้วกลืนน้ำลายไปด้วย 555+ :smile4: ถ้าผมได้ชิมแล้วจะลองมารีวิวให้ได้อ่านกันน่ะครับ (เด็กน้อยหัดดื่ม)
รออ่านรีวิวเลยครับ อยากให้หมั่นเข้ามาแลกเปลี่ยนกันครับ
ถึงไม่ได้อยู่ใกล้กัน แต่ก็แลกเปลี่ยนความเห็นผ่านตัวอักษรกันได้ครับ 023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

เนื้อตัวก็

Glenmorangie 10 บางเบา แบบสาวมหาลัย
Glenfiddich 12 กลางๆ กำลังดี แบบสาวจบใหม่
Glenlivet 12 เต็มไม้เต็มมือ แบบสาวออฟฟิศ

เชียร์สามตัวนี้ครับ ^^

-30

ปล. ตัวที่คุณเก่งและคุณตือแนะนำนอกจากสามตัวนี้ผมไม่เคยลอง เลยไม่รู้ว่าเหมือนสาวสไตล์ไหน นะครับ อิอิ
ไล่อ่านรีวิวแล้วร่างรายการไว้สิครับคุณ Jui หากมีโอกาสไปท่าขี้เหล็ก ก็ลองหยิบติดมือมาลองแล้วเล่าสู่กันฟังได้
อิจฉาคนอยู่ไม่ไกลมาก ผมนี่เห้อ...เลย 555 -09

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
ผมเชียร์ Singleton of Glen ord 10ปีครับ

ในไทย มี Singleton of Glen ord 10ปี ขายด้วยหรือครับ ????

ออฟไลน์ jui

ลิสรายการไว้ยาวเหยียดเลยครับ คุณเก่ง ^^
May the force be with you ... ^^

ออฟไลน์ Zotsuke

• ถูกใจ: +10/-0
ชอบหวานๆ ถ้าเป็น Blended แนะนำชีอาละวาด เอ๊ย chivas regal extra ก็ดีนะครับออกแนวผลไม้เลยหาซื้อง่าย TOP มีขายเกือบทุกสาขา
ส่วน SM แนะนำเป็น aberfeldy 12 yo ตัวนี้ออกแนว Citrus (ผลไม้ตระกูลส้ม) แต่ค่อนข้างหายาก เคยเห็นขายในพาราก้อนเมื่อนานมาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2015, 02:22:58 PM โดย Zotsuke »
Bourbon Mania

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ

ในไทย มี Singleton of Glen ord 10ปี ขายด้วยหรือครับ ????

แก้ไขต้องเป็น 12ปีครับ -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

• **
ไปอ่านรีวิว คุณ เก่ง เก่าๆแต่ละตัวแล้ว น่าอิจฉา วาสนาตอนนี้ยังไม่ถึงได้แต่ฝันไปก่อน -0025

ไปอ่านรีวิว คุณ เก่ง เก่าๆแต่ละตัวแล้ว น่าอิจฉา วาสนาตอนนี้ยังไม่ถึงได้แต่ฝันไปก่อน -0025
อย่าอิจฉาเลยครับ เจอมาเยอะก็จริง  แต่เจ็บมาก็แยะ ค่อยๆ เป็น ค่อยๆ ไป กันตามกำลังทรัพย์ครับ
ไม่สนับสนุนให้ใช้เงินเกินตัวในการแสวงหานะครับ เอาที่ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อนก็พอครับ -0019

• **
กำลังจะเดินเข้าแผนกเหล้า คุณภรรยาส่งเสียงคำรามมาเบาๆว่า ไวน์แดงสองขวดในตู้เย็นหมดแล้วหรอ จะมาซื้อเหล้าเพิ่ม ผมนี้ถอยเลย ไม่กล้าแม้สบตามองขวดเหล้าบนชั้นวาง  -06

ออฟไลน์ jui

เมื่อวานเจอGlenlivet ไม่ระบุปี กล่องสีฟ้า ที่ท้อปซุปเปอร์มาร์เก็ต ไม่รู้มีทุกสาขารึปล่าว
พอดีเจอตอนบ่าย3 เลยไม่ต้องคิดว่าจะซื้อรึปล่าว ราคา 1900มีทอนครับ
ลองหาดูครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2015, 06:50:02 PM โดย jui »

กำลังจะเดินเข้าแผนกเหล้า คุณภรรยาส่งเสียงคำรามมาเบาๆว่า ไวน์แดงสองขวดในตู้เย็นหมดแล้วหรอ จะมาซื้อเหล้าเพิ่ม ผมนี้ถอยเลย ไม่กล้าแม้สบตามองขวดเหล้าบนชั้นวาง  -06
เชื่อภรรยาไว้เถอะครับ ไม่ผิดหวัง เหล่าพ่อบ้านใจกล้าทั้งหลาย แหะๆ

เมื่อวานเจอGlenlivet ไม่ระบุปี กล่องสีฟ้า ที่ท้อปซุปเปอร์มาร์เก็ต ไม่รู้มีทุกสาขารึปล่าว
พอดีเจอตอนบ่าย3 เลยไม่ต้องคิดว่าจะซื้อรึปล่าว ราคา 1900มีทอนครับ
น่าสนใจมากครับ ยังไม่ได้แวะไปดูที่ Tops เชียงใหม่เลยครับ
พักนี้รู้สึกไม่ค่อยอยากทั้งซื้อ และดื่มสักเท่าไหร่
แต่เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้หากมีโอกาสเข้าเชียงใหม่จะลองแวะไปดู หวังว่าจะสะกดใจตัวเองอยู่นะครับ  :smile6:
ผมยิ่งคนใจง่ายอยู่ด้วย อาจมีเกี่ยวก้อยน้องเขามาแบบมึนๆ -0041

ออฟไลน์ jui

น่าสนใจมากครับ ยังไม่ได้แวะไปดูที่ Tops เชียงใหม่เลยครับ
พักนี้รู้สึกไม่ค่อยอยากทั้งซื้อ และดื่มสักเท่าไหร่
แต่เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์นี้หากมีโอกาสเข้าเชียงใหม่จะลองแวะไปดู หวังว่าจะสะกดใจตัวเองอยู่นะครับ  :smile6:
ผมยิ่งคนใจง่ายอยู่ด้วย อาจมีเกี่ยวก้อยน้องเขามาแบบมึนๆ -0041

ผมเจอที่ท้อป เซนทรัลเฟสติวอล เชียงใหม่เลยครับ
ก่อนกลับพะเยาแวะดู เลยอดครับเพราะต้องรีบไปรอ5โมงเย็นไม่ไหว
 :cry7:

ผมเจอที่ท้อป เซนทรัลเฟสติวอล เชียงใหม่เลยครับ
ก่อนกลับพะเยาแวะดู เลยอดครับเพราะต้องรีบไปรอ5โมงเย็นไม่ไหว
 :cry7:
ปัญหาโลกแตกมากเรื่องเวลาซื้อขายเหล้า มันจะทำไปเพื่ออะไร สร้างความหงุดหงิดเปล่าๆ  -19 -20