เมษายน 25, 2024, 03:00:27 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Glengoyne CS Batch #2  (อ่าน 1260 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Glengoyne CS Batch #2
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 12:33:31 PM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ Wuth ที่ส่งการบ้านน้ำปลาขวดนี้มาให้ผมครับ -0023
ถือเป็น CS ตัวแรกของค่ายนี้ที่ได้ลอง ที่ผ่านมาเคยก็แต่ตัว Glengoyne 17 ที่สร้างความประทับใจไม่รู้ลืมมาตลอด
เชื่อโดยส่วนตัวก่อนลองว่าคงไม่ผิดหวังแน่ๆ ครับ -0019
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Glengoyne CS Batch #2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 12:41:25 PM »
ว่าแล้วเราก็มาเข้าเรื่องกันตามประสาลิ้นบ้านๆ กันดีกว่าครับ
กลิ่น งดงามตามท้องเรื่อง เอ้ย ตามทางของค่ายนี้เลยทีเดียว Citrus เข้มข้น Toffee Caramel Cinnamon น้ำผึ้ง ครบ
ชอบๆๆ กลิ่นนี้ที่โปรดปรานเลยเชียว แถมหางของ Sherry ด้วยอีกนิดหน่อย

รสชาติ Neat นั้นโดนใจคล้ายกับ Glengoyne 17 จะแปลกอะไรในเมื่อเป็นที่น้องท้องเดียวกันสินะ
รสชาติของกลิ่นแดดจางๆ ผลไม้ตากแห้งในที่ร่ม จะเสียก็แต่ติดจะ Burn ไปหน่อยตามประสา CS
เจือน้ำแร่ลงไปเล็กน้อย พาให้คิดถึงทั้ง Glengoyne 17 + Glenfiddich 18 ขาดก็แต่ความเข้มข้นในการหมักบ่ม
Toffee Caramel ที่ผมชอบชัดเจน เจือด้วยกลิ่น Malt ตากแห้งที่ไม่ผ่านการอบซึ่งเป็นอีกหนึ่งเอกลักษณ์ของวิสกี้จากโรงบ่มนี้
ปิดท้ายด้วยกลิ่น Sherry บางๆ ชอบนะ แต่ส่วนตัวคิดว่าถ้าต้องเจือน้ำทุกครั้งที่ดื่มด้วยความที่เป็น CS ขอเลือกตัว 17-18 ปีดีกว่า
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Glengoyne CS Batch #2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2015, 12:45:04 PM »
After Taste จัดว่าค่อนข้างยาว หวานอมขมนิดๆ เจือด้วยกลิ่นควันจางๆ แบบไม้ไหม้น่าจะเกิดจากการเผาถังมากกว่า
เพราะกลิ่นควันที่ได้ไม่ใช่กลิ่นอบ Malt แน่ๆ รวมๆ ผมก็ชอบนะ แต่ติดที่ความเป็น CS ซึ่งไม่ใช่แนวของผมสักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณพี่ Wuth อีกครั้งที่ส่งการบ้านน้ำปลาขวดน้อยขวดนี้มาให้ลองครับ -0023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2015, 04:59:49 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »

ออฟไลน์ wuth

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 01:55:35 PM »
ขอบคุณคร้าบสำหรับรีวิวแจ่มไปเลยอิอิ เย็นนี้คงต้องรินใส่แก้วแล้วจิบไปอ่านไปด้วยเพื่อให้เข้าถึงกลิ่นรสอันประทับใจ โดยเฉพาะกลิ่นที่ฟุ้งกระจายไปทั่วโสตนาสิกตอนที่หยดน้ำแร่เติมลงไปแล้ววนแก้วให้คลุกเคล้าเข้าด้วยกันจากนั้นก็ค่อยๆสูดดม ว้าวๆๆๆสุดยอดไปเลยยย -0003
ขอบคุณอีกครั้งครับคุณเก่งสำหรับการบ้านที่ส่งไปให้ช่วยทำ โอกาศหน้าอาจจะต้องรบกวนอีกครับ -0023 -0023 -0023

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 05:00:30 PM »
 -0023 ขอบคุณ และยินดีครับพี่ Wuth -0023