เมษายน 20, 2024, 01:38:34 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Jack Daniel's Tennessee Fire  (อ่าน 3773 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
สำหรับ Tennessee Fire ขวดนี้จัดเป็น Liqueur หรือเหล้าหวาน
เหมาะสำหรับดื่มแบบผสม หรือทำเป็น Cocktail มากกว่านำมาดื่มแบบ Neat ที่ผมจะลองต่อไปนี้นะครับ
เนื่องจากในบ้านไม่มีวัตถุดิบที่จะเอามาผสมก็เลยจัดแบบ Neat กันไปตามประสาลิ้นบ้านๆ + จระเข้หน่อยๆ

ปล. มีเพื่อนสมาชิกคุณ Jack แนะนำมาว่าควรผสมกับ Ginger Ale จะลงตัวที่สุดครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Jack Daniel's Tennessee Fire
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 08:38:34 AM »
เอาละคราวนี้เราก็มาว่ากันตามประสาลิ้นบ้านๆ กันดีกว่าครับ
สี ออกทองใสๆ ไม่เข้มเหมือน Jack Daniel's ตัวปกติ

กลิ่น นำมาด้วยกล้วยหอมสีทอง เด่นด้วยกลิ่นของ Cinnamon เข้มข้นดีแท้เหลา
ใครที่รักหลง Cinnamon นี่จัดไปได้เลยครับ ถ้าเอาผสมกับ Ginger Ale จริงคงลงตัวน่าดูครับ
(Cinnamon เป็นวัตถุดิบหลักที่เอามาผสมให้เกิด Tennessee Fire ตัวนี้ครับ)

รสชาติ หวานเจี๊ยบจนแทบไม่มีความเป็น Jack Daniel's เอาซ่ะเลย
เหมือนเอา Jack Honey เติม Cinnamon ลงไปเลยครับ บรื้อส์....
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ Jack Daniel's Tennessee Fire
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 08:41:32 AM »
After Taste Cinnamon ฟุ้งคลุ้งอยู่ในปากเต็มไปหมดเลยครับ

ตัวนี้ออกแบบมาสำหรับทำ Cocktail หรือผสม Ginger Ale อย่างที่คุณ Jack แนะนำมาน่าจะลงตัวที่สุดละครับ
ใครรักสาย Cocktail หรือผสมเครื่องดื่มเย็นๆ นั่งชิวเลือกมาไม่น่าผิดหวัง ในวันร้อนๆ หลังเลิกงานจัดไปได้เลยครับ
ส่วนสาย Neat อย่างผมขอบายครับ

ออฟไลน์ Zotsuke

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 09:08:52 AM »
ผมเป็นแฟนลุงแจ๊คมานาน แต่ตัวนี้อ่านจากรีวิวอ้ายเก่งแล้วน่าจะไม่ใช่แนว แต่ถ้ามีโอกาสก็จะหามาลองอยู่ครับ แต่พูดถึงเหล้าซินามอนแนะนำให้ลอง Fire Ball ครับ ตัวนี้เด็ดจริง ถ้าชอบอบเชยแนะนำเลยครับ
Bourbon Mania

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 10:45:59 AM »
น่าสนใจครับ 023