เมษายน 26, 2024, 10:43:43 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ขออนุญาต ฝากเนื้อฝากตัวครับ  (อ่าน 2805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arwutsuk

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +1/-0
ขอสารภาพว่าสมัครสมาชิกมาระยะนึงแล้ว หาข้อมูลจากห้องนี้มาพอควร วันนี้มีโอกาสเลยขอมารายงานตัวครับ
ผมชื่อเล่นว่าโจ๊กครับ อายุ 36 อยู่หาดใหญ่ครับ
SM ที่เคยลองมา 2 ตัว Glenlivet 12 Y กับ Aberfeldy 12 Y ครับ
ขอฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ยินดีที่รู้จักครับ เข้ามาแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Zotsuke

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
Re: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ขออนุญาต ฝากเนื้อฝากตัวครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 01:32:03 AM »
ยินดีที่รู้จักครับ ผมนิคครับ

-0056
Bourbon Mania

• *
Re: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ขออนุญาต ฝากเนื้อฝากตัวครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 02:50:39 PM »
ขอบคุณครับ
วันนี้ผมมีเรื่องสงสัยครับ จะขอความรู้จากท่านสมาชิกครับ
ในนี้เคยมีใครสั่งซื้อ SM ทาง whisky exchange มาแล้วบ้างครับ

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 04:34:07 PM »
สวัสดีครับคุณโจ๊ก ผมชื่อโตครับ
เป็นสมาชิกเวปนี้มา 4 ปีแล้วครับ...ผมจำไม่ได้แล้วว่าจัดเหล้าเข้าบ้านไปกี่ขวดแล้ว -0054 : :งง: -0041
แต่ตอนนี้มีเหล้าในบ้าน 7 ขวดครับ :smile6:
ส่วนเรื่องสั่งซื้อ SM ทาง whisky exchange นี่ ผมไม่เคยสั่งซื้อครับ :smile6:

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:47:42 PM »
ไม่เคยสั่งเช่นกันครับ เคยเข้าไปอ่านเห็นหน้าเพจเขาเหมือนว่าจะไม่ส่งมาที่บ้านเรานะครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 09:34:19 AM »
ขอบคุณครับ
วันนี้ผมมีเรื่องสงสัยครับ จะขอความรู้จากท่านสมาชิกครับ
ในนี้เคยมีใครสั่งซื้อ SM ทาง whisky exchange มาแล้วบ้างครับ

เคยพยายามสั่งแต่เขาไม่ส่งไทยก็เลยจบไปครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 04:02:21 PM »
ขอความเห็นหน่อยครับ
ช่วงนี้ทีมงานไปอเมกาบ่อย ช่วยแน่นำ SM หรือ American whiskey ดีครับ
ช่วยแน่นำหน่อยครับ เอาที่ราคาไม่แพงจนเกินไปครับแบบว่าไม่เกิน 3000 บาท
แล้วควรซื้อที่ อเมกา หรือ ที่ king power ดีครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 05:02:24 PM »
ถ้าจะเอา SM แนะนำว่าซื้อที่ KP น่าจะมีตัวเลือกและราคาที่พอรับได้ครับ แต่ที่เมกาจะถูกกว่าหรือปล่าวอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้เดินทางต่างประเทศซ่ะด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 07:16:20 PM »
ถ้าจะเอา SM แนะนำว่าซื้อที่ KP น่าจะมีตัวเลือกและราคาที่พอรับได้ครับ แต่ที่เมกาจะถูกกว่าหรือปล่าวอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ
เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้เดินทางต่างประเทศซ่ะด้วยครับ
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 04:23:57 PM »
ขอความเห็นหน่อยครับ
ช่วงนี้ทีมงานไปอเมกาบ่อย ช่วยแน่นำ SM หรือ American whiskey ดีครับ
ช่วยแน่นำหน่อยครับ เอาที่ราคาไม่แพงจนเกินไปครับแบบว่าไม่เกิน 3000 บาท
แล้วควรซื้อที่ อเมกา หรือ ที่ king power ดีครับ ขอบคุณครับ

ข้อนี้ยากมากครับ เพราะในอเมริกาเองก็มีร้านหลากหลาย แถมแต่ละร้านยังมีของต่างๆ กัน แนะนำในซื้อใน Duty free จะดีกว่าครับ หรือสูตรลับฝากซื้อเหล้าของผมสำหรับอะไรที่เราไม่รู้นะครับ

ผมจะบอกเพื่อนว่าเวลาเจอร้านเหล้าลองแวะเข้าไปดู แล้วหาที่เขียนว่า Bourbon หรือ Tennesse Whiskey และที่สำคัญเอาที่ดีกรีเกิน 46% ครับ เพราะกลุ่มนี้เมืองไทยจะไม่ค่อยมีขายครับ