เมษายน 26, 2024, 06:39:21 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Glenfiddich Distilliry Edition 15 yr รุ่นนี้สิของจริง  (อ่าน 1822 ครั้ง)

ออฟไลน์ tongtong

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +1/-0
Glenfiddich Distilliry Edition 15 yr รุ่นนี้สิของจริง
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 09:40:45 PM »
Salute To The King of Valley

วิสกี้ รุ่นล่าสุดของค่ายน้ำเมายอดขาย อันดับ1 ของโลกแห่งซิงเกิ้ลมอลต์ Glenfiddich รุ่น Distillery Edition 15 yr มีระดับความรุนแรงหนักหน่วงถึง 51%Alc 

สีเหล้ามีความเข้มดุดัน เปิดจุกดมกลิ่นกันก่อน มีกลิ่นหอมละมุนมาพร้อมความรุนแรงอยู่ในท่าที จิบระรินคำแรกรสนุ่มปนเผ็ดนิดๆออกหวานติดปลายตลอดโคนลิ้น รสชาติมีมวลจัดจ้านผสานความมีเสน่ห์ล้ำลึก ตามมาด้วยความรู้สึก แผ่ซ่านลงถึงทรวงอกแล้วค่อยตีม้วนกลับย้อนขึ้นไปสู่โพรงจมูก วนเวียนอยู่ที่โสตประสาทของกลิ่นรับรส พอจางลงสักพักกลับรู้สึกถึงความนุ่มละมุน เข้ามาแทนที่ในรสสัมผัส เติมน้ำแข็งความหอมลดลงบ้าง แต่ก็เย็นชุ่มชื่นใจดีจริง ลองหยอดโซดาลงไปสักนิด คราวนี้กลับรู้สึกได้ว่าไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่นัก

นั่งเพลินลิ้มรสไปเรื่อยๆ ช่างเปรมปรีย์สุดขีดในความรู้สึก อยากบอกว่าเจอความสุขสมในการละเลียดรสชาติวิสกี้ ที่ดีที่สุดรุ่นหนึ่งอีกครั้ง ทำเอาหลงรักหมดใจจนยากที่จะบอกลากันในค่ำคืนนี้ เป็นคำตอบว่าทำไมถึงได้แพงกว่ายี่ห้อเดียว กันในเกรด 18ปี

กวางตัวผู้ล่ำบึกแข็งแกร่งแต่ลีลาอ่อนโยน แห่งหุบเขาในสก๊อตแลนด์ ผมหวังถึงที่สุดว่าสักวันเราจะได้พบกันอีก ช่างสมสง่ามีราศรีเหนือวิสกี้ ในเกรด 15ปีทั้งมวล แนะนำเป็นอย่างยิ่ง ถ้าใครชอบดื่ม วิสกี้ซิงเกิ้ลมอลต์ ควรลองดูสักครั้ง คุณจะได้ประจักษ์ชัดว่าราชาแห่งกวางขวดนี้ สุดยอดเพียงใด....

• *
Re: Glenfiddich Distilliry Edition 15 yr รุ่นนี้สิของจริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 09:43:02 PM »
ถ้าท่านใดชื่นชอบโทนเคร่งขรึมของวิสกี้ J&W Blue Lable อยากให้ลองดู รสชาติมีความละม้ายแต่โทนสดใสมากกว่า พร้อมเสริมด้วยกลิ่นกายหอมกระจ่างพร่างพรู           ขอแนะนำเป็นอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ Zotsuke

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
Re: Glenfiddich Distilliry Edition 15 yr รุ่นนี้สิของจริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 10:40:12 PM »
ผมเห็นที่ DF TCL ขายอยู่ 2 กลางๆ ครับ ไปเลียบๆ เคียงๆ อยู่นานเหมือนกันแต่ก็ไม่ได้สอยมา สำหรับ sm แบรนด์นี้ผมเลยลองมา 3 ตัว 12 15(ธรรมดา) และ 18 ซึ่งผมชอบ 12 มากสุด ชอบกลิ่นแอปเปิล ลูกแพร ดื่มแล้วสดชื่นดีครับ
Bourbon Mania

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 09:04:28 AM »
ราคาดีมากเลยครับพี่นิค ผมได้จาก duty free ลาว ขากลับจากปากเซ 3ต้นๆ ส่วนตัว 12 ปี ผมชอบเหมือนกันครับ มีรีวิวไว้ จะทยอยลงนะครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 12:45:20 AM »
เห็นมันวิ่งผ่านหน้าไป ผ่านหน้ามาหลายครั้งแล้ว แต่ไม่เคยได้ง้างศรล่างกวางกลับบ้านซักที เห็นที่มีโอกาสคราวหน้าคงต้องแผลงศรเข้ากลางหัวใจซักครา

-0052
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 08:28:59 PM »
แผลงศรด่วนเลยครับพี่พราน กวางอายุ15ระดับหัวหน้าฝูง เนื้อแน่นอูมหอมหวาน           มีเสน่ห์น่าลิ้มลอง เรียกว่า12ปีตัวธรรมดาที่ผมเคยชอบ ห่างเยอะครับ