มีนาคม 29, 2024, 08:24:33 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ VALT Single Malt Vodka  (อ่าน 1073 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ผมได้รับน้ำปลาขวดนี้จากคุณหนุ่ม Packetloss มาประมาณปีกว่าแล้วดองไว้นานเชียว 555
ช่วงนี้เริ่มเบื่อๆ เหล้าที่เปิดค้างไว้เลยถือโอกาสทำการบ้านซ่ะเลยดีกว่าครับ

ข้อมูลเบีื้องต้น VALT เป็น Vodka ที่ทำมาจาก Single Malt จากโรงกลั่น Strathleven ถือเป็นครั้งแรกที่เอา SM มาทำเป็น Vodka ก็ว่าได้
เอาแบบลิ้นบ้านๆ กันเลยดีกว่านะครับ เพราะที่บ้านไม่เคร่งเรื่องข้อมูล ผมสายชิม ไม่ค่อยสนเรื่องข้อมูลลึกๆ สักเท่าไหร่
แต่หากเพื่อนๆ สนใจข้อมูลของ VALT ก็คลิกเข้าไปอ่านกันได้ที่ http://www.strathlevendistillers.com/valt/valt-story/ ครับ

เอาละเข้าเรื่องเรากันดีกว่า
สี ใสเป็นตาตั๊กแตน จะเอาสีไหนละ ในเมื่อมันเป็น Vodka

กลิ่น ไม่เหมือน Vodka ทั่วไปออกไปทางดอกไม้หอมๆ เหมือนกลิ่นดอกนมแมว(อันนี้คุณหนุ่มบอกทางไว้)
กลิ่นตัวน้องแอลค่อนข้างจาง อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเก็บไว้นานแล้ว หรือเดิมที่กลิ่นตัวน้องเขาจางๆ แบบนี้อยู่แล้วนะครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ VALT Single Malt Vodka
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 08:48:49 AM »
รสชาติ ออกทางหวานๆ ดื่มง่ายไม่ซับซ้อนดี หอมอวลๆ อยู่ในปากนานพอควร

After Taste กลิ่นดอกไม้หอมๆ คลุ้งๆ อยู่ในปากสั้นๆ ไม่ยาวมากแต่ก็ชวนดื่มอยู่ไม่น้อย
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านกับ VALT Single Malt Vodka
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 08:54:32 AM »
คหสต. VALT Single Malt Vodka ขวดนี้ใส่น้ำแข็งสักก้อน หรือเอาไปผสมทำเป็น Cocktail น่าจะดีกว่ามานั่งจิบแบบ Neat อย่างนี้ครับ
เอามาจิบแบบปิดบ้านเงียบๆ คนเดียวแบบนี้เสียของแย่เลย
ในวันสบายๆ พร้อมหน้าพร้อมตากับเพื่อนฝูงหรือครอบครัว จับ VALT ขวดนี้มาตั้งผสม Cocktail ตามใจชอบคงเพลินไม่น้อย
หรือสายแข็งหน่อยก็เล่นเกมส์กระดกหมดแก้วสัก Shot พร้อมน้ำแข็งสักก้อนก็ดีไม่น้อยครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:15:14 AM »
เหมือนจะเคยลองเมื่อตอนประชุมวิชาการครั้งที่ 3 หล่ะมั้ง
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ