เมษายน 19, 2024, 09:50:48 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งดื่มเหล้าเงียบๆ คนเดียว@The Huntsman Pub, The Landmark Bangkok  (อ่าน 5040 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
สวัสดีสมาชิกชมรมมักเหล้าคลับทุกท่านครับ ผมห่างหายจากการรีวิวสุราไปซะนาน เมื่อช่วงวันหยุดยาว 2-5 พ.ค.2558 ที่ผ่านมา ผมก็ได้ไปเที่ยวกรุงเทพฯ มาครับ ครั้งนี้ที่ผมไปกรุงเทพฯ ผมมีเป้าหมายในใจเรียบร้อยแล้วครับว่าผมจะไปเที่ยวผับ แต่จะให้ไปผับทั่วๆ ไป แถวสีลม สุขุมวิท
ก็ไปมาหลายครั้งแล้ว  รอบนี้ขอเปลี่ยนบรรยากาศไปผับโรงแรมกันบ้างครับ เมื่อเย็นวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมไปดูหนังเสร็จแล้ว ก็ขอนำสมาชิกชมรม
มักเหล้าคลับทุกท่านไปเที่ยว The Huntsman Pub The Landmark Bangkok กันครับ  -0054 :angry2: -0048

Re: นั่งดื่มเหล้าเงียบๆ คนเดียว@The Huntsman Pub, The Landmark Bangkok
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 04:35:47 PM »
The Huntsman Pub ตั้งอยู่ชั้นล่างของโรงแรมแลนด์มาร์ค ครับ วิธีไปโรงแรมแลนมาร์คก็นั่งรถไฟฟ้า BTS จากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ไปลงสถานีนานา ออกทางประตูทางออก 2 ครับ เดินไป 2-3 นาที ก็เห็นโรงแรมแลนด์มาร์คครับ ด้านนอกโรงแรมเป็นระเบียง มีร้านขายอาหารครับ เดินไปนิดเดียวก็จะเห็นป้ายบอกทางลงไป The Huntsman Pub ครับ เดินลงบันไดไปก็จะเจอประตูทางเข้าผับ
ซึ่งผับนี้ได้รับรางวัล Bankok’s Best Restaurant Award ประเภทผับ ปี 2013 และ 2014 2 ปีซ้อนครับ

Re: นั่งดื่มเหล้าเงียบๆ คนเดียว@The Huntsman Pub, The Landmark Bangkok
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 04:37:04 PM »
ด้านหน้า The Huntsman Pub จะมีโปรโมชั่นอะไรบ้างก็ดูได้ที่ป้ายหน้าทางเข้าผับครับ
ในผับมีมีถ่ายทอดสดกีฬาด้วยครับ  พอเข้ามาในผับที่บาร์ตรงกลางห้องก็จะเจอโปรโมชั่น Sunday Roast มา 4 คน จ่าย 2 คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2015, 04:38:26 PM โดย Weerakorn_K »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 04:38:23 PM »
ผมเข้ามาในผับราวๆ ทุ่มครึ่ง ก็นั่งที่เคาน์เตอร์บาร์เหมือนเดิมครับ ตรงหัวมุมบาร์มีฝรั่งนั่งอยู่หนึ่งคน
มีเวทีดนตรีสด ซึ่งจะเริ่มเวลาสามทุ่มครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 04:40:17 PM »
มาถึงผับแล้วก็ขอเมนูเครื่องดื่มมาดูพลางๆ ก่อนครับ ผมดูๆ แล้ว เบียร์นอกที่เป็นเบียร์สดก็มี 3 ยี่ห้อ  ส่วนเบียร์นอกที่เป็นขวด
ที่ผมคิดว่าน่าสนใจก็คือ London Pride ครับ ช่วงที่ผมไป วันจันทร์-เสาร์  มี Happy Hour เวลาบ่าย 3 โมงถึง 3 ทุ่ม
สั่ง Cocktail 1 แก้ว แถมฟรี 1 แก้วครับส่วนเบียร์สด ลดราคาครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 04:41:21 PM »
ค่อยมาต่อภาค 2 พรุ่งนี้ครับ... -0048

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 08:03:33 AM »
มาต่อภาค 2 ครับ -0054 -0005
ผมนั่งดูเมนูเครื่องดื่มแล้ว เริ่มค่ำคืนนี้ที่ The Huntsman Pub ด้วยเบียร์ Guinness 1 pint ครับ
ผมเองก็ไม่ได้ดื่มเบียร์ Guinness มานานแล้วครับ ครั้งสุดท้ายที่สั่งเบียร์ Guiness มาดื่ม น่าจะเป็นตั้งแต่เดือนตุลาคม 2554
ที่ผมไปเที่ยว Dubliner Pub สุขุมวิท  พอสั่งเบียร์มาดื่ม บาร์เทนเดอร์ก็เอาถั่วสิสงมาให้เป็นกับแกล้มฟรีครับ
กล้องผมเก่าแล้วครับ โฟกัสวืดวาด คืนนั้นระบบล็อกโฟกัสมีปัญหา กดไม่ค่อยลง :smile6:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 08:06:47 AM »
ผมนั่งจิบเบียร์ประมาณครึ่งชั่วโมงก็หมดแก้วครับ ดูเมดูเครื่องดื่มแล้ว แก้วที่ 2 สั่ง Huntsman signature cocktail
ชื่อว่า Watermint Cooler   สีเขียวมรกต รสชาติหวาน เย็นๆ ซ่าๆ ดีครับ แต่รู้สึกว่าจะแรงเอาเรื่อง รู้สึกชักจะเริ่มเมาแล้วครับ
พอผมจัด Huntsman signature cocktail หมดแก้ว บาร์เทนเดอร์ ก็ทำ Huntsman signature cocktail ให้อีก 1 แก้วครับ
ทำเอาผมงงไปครู่หนึ่ง ???? ผมบอกบาร์เทนเดอร์ว่าแก้วนี้ผมไม่ได้สั่ง บาร์เทนเดอร์บอกว่าเป็นช่วง Happy Hour สั่ง 1 แก้ว ฟรี 1 แก้วครับ -0005 

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 08:09:02 AM »
จัดเบียร์กับ Cocktail ไปอย่างละ 1 แก้ว  แถมมี cocktail ฟรีมาอีก 1 แก้ว ผมต้องหยุดความร้อนแรงด้วยการสั่งอาหารมาทานครับ -0054
ผมดูเมนูแล้วสั่ง Beef and Guinness stew หรือสตูว์เนื้ออบเบียร์ดำครับ
เมื่ออาหารมาถึงบาร์ ทำเอาผมงง ???? :งง: มีมันฝรั่งทอด พร้อมซอส ขนมปัง 2 ก้อนพร้อมเนย และสตูว์เนื้ออบเบียร์ดำ 
ผมชักไม่แน่ใจ บอกบาร์เทนเดอร์ว่ามันฝรั่งทอด พร้อมซอส ผมไม่ได้สั่ง บาร์เทนเดอร์เช็ครายการอยู่ครู่หนึ่ง บอกว่าเป็นของโต๊ะอื่น
ส่วนขนมปัง 2 ก้อนพร้อมเนย และสตูว์เนื้ออบเบียร์ดำ เป็นอาหารที่ผมสั่งครับ  -0048
สตูว์เนื้ออบเบียร์ดำจานนี้รสชาติเข้มข้นดี แต่อาหารจานใหญ่ไปหน่อยผมทานขนมปังกับสตูว์เนื้อหมด เหลือแครอทกับผักดองนิดหน่อย
ส่วนมันฝรั่งบดผมทานไม่หมด โดนขนมปังตัดกำลังครับ ถ้าไป 2 คนแล้วแบ่งกันทานนี่กำลังพอดีๆ ครับ
ผมจัดสตูว์เนื้อ พร้อมจิบ cocktail ไปพลาง ฟังเพลงไปพลาง บรรยากาศสุดยอดจริงๆ -11 -0048 -30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2015, 04:39:38 PM โดย Weerakorn_K »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 04:22:26 PM »
ผมจัดสตูว์เนื้ออบเบียร์ดำ เบียร์ 1 pint และ cocktail 2 แก้ว เรียบร้อยแล้ว ผมดูนาฬิกาปรากฏว่ายังไม่ถึง 4 ทุ่มครับ  :smile6:
ไหนๆมาถึง The Huntsman Pub ทั้งทีแล้ว จะรีบกลับก็ดูแปลกๆ ยังไงอยู่ มาแล้วก็ต้องอยู่ต่อครับ -0005
ผมขอเมนูเครื่องดื่มมาดู สั่ง JW Green ไป 1 แก้ว ปรากฏว่าบาร์เทนบอกว่าไม่มีครับ มีแต่ Gold Reserve
ผมดูเมนูใหม่สั่ง Cognac Martell Cordon Bleu มาปิดท้าย 1 แก้ว
Martell Cordon Bleu แก้วนี้รู้สึกว่ารินมาเยอะไปหน่อยครับ ดูๆ แล้วเกิน 1 shot แน่นอน ผมจิบ Martell ไป นั่งฟังเพลงไปเรื่อยๆ ครับ
เพลินจริงๆ ผมขอเพลงไป 2 เพลง Hotel California ของ The Egle และ Wonderful to night ของ Eric Clapton ได้ฟังทั้ง 2 เพลงครับ -11

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 04:33:38 PM »
สรุป...คืนนั้นค่าเสียหาย 2106.83 บาท ตามใบเสร็จครับ  :smile6: ผมออกจากผับราวๆ 5 ทุ่มครึ่ง กลับถึงที่พักเที่ยงคืนกว่าๆ
อาบน้ำนอน หลับสนิทครับ -0025
เช้าวันอาทิตย์ผมตื่นนอนตามปกติครับ แต่รู้สึกปวดหัวตึ๊บๆ แต่ไม่ปวดมากครับ -0001
ตอนเย็นวันอาทิตย์ ผมไปดูหนังที่เมเจอร์ กะว่าคืนวันอาทิตย์ จะไปเคลียร์เหล้าตามโพยที่ Whisgar ซักหน่อย -0054
ปรากฏว่าพอดูหนังจบ ผมยังรู้สึกปวดหัวอยู่ครับ จึงตัดสินใจว่าไม่ไป   Whisgar ดีกว่า ผมกลับที่พัก ทานข้าวมื้อเย็น อาบน้ำ ดูละคร เข้านอนครับ
เช้าวันจันทร์ตื่นมา อาการปวดหัวหายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ สงสัยคงจะเป็นเพราะผมคงจะจัดมั่วไปหน่อย ทั้งเบียร์ cocktail และ Cognac   -0041 -0042
สรุปแล้วงานนี้ต้องหาโอกาสมา The Huntsman Pub อีกสักครั้งครับ -0048 :angry2: -11

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 09:38:46 PM »
ยังรีวิวได้เยี่ยมเหมือนเดิมเลยครับ ผมไปช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมาว่าจะไปหาที่นั่งดื่มอยู่เหมือนกัน
แต่สุดท้ายด้วยความที่ไปกันเป็นครอบครัวอดไปตามเคยครับ
มีก็แค่วันแรกที่ไปถึง ได้ไปเจอเพื่อนๆ ชาวมักเหล้าคลับแค่นี้ก็เกินคุ้มละครับ -0021
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 11:29:34 AM »
แวะมาเยี่ยมที่ร้านได้นะครับ -30
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 04:26:26 PM »
รับทราบครับคุณตือ -0054 :angry2: