มีนาคม 29, 2024, 01:56:47 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Mandarina Cream.  (อ่าน 2236 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Mandarina Cream.
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:17:21 PM »
รับการบ้านชุดใหญ่จากเฮีย City มาก็ขอทำการบ้านต่อนะครับ
วันนี้อากาศเริ่มเย็นๆ มาบ้างล่ะ แต่กลางวันยังร้อนต่อเนื่อง ช่วงเย็นมีฝนเล็กน้อย
สรุปแล้ววันเดียวสามฤดูตามประสาปลายฝนต้นหนาวครับ

ขอติดการบ้านคุณ pip ไว้อีกสักพักครับ จะเอาเป็นตัวแรกประเดิมรับฤดูหนาวไปเลยครับ
วันนี้อากาศแปรปรวน ขอเลือกเป็น เหล้าหวาน Mandarina Cream ขวดจิ๋วที่ได้มาจากเฮีย City
เข้าใจว่าทำมาจากส่วนผสมของน้ำส้ม Mandarin ตามชื่อนะครับ ALC 20% กำลังดีครับ
ผมไม่ค่อยแม่นข้อมูลเรื่องที่มาของเหล้านะครับ ถนัดแต่แนวได้มาก็ลองไปตามประสา ไม่หาที่มาครับ :smile6:

ว่าแล้วเราก็มาเริ่มกันตามประสาลิ้นบ้านๆ กันต่อไปครับ
เริ่มที่สี สีส้ม ก็มันเหล้าน้ำส้มจะให้สีทองใสๆ ก็คงไม่ใช่นะครับ ขาขอไม่ดูล่ะครับ เหล้าหวานขาก็คงหนืดๆ หน่อยๆ นะครับ
กลิ่นมันส้มมาก หอมดีครับ ใครที่ชอบกินส้ม กับน้ำส้มคั้นสดๆ คงชอบมากครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Mandarina Cream.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:23:11 PM »
พักหลังนี่ใช้แต่กล้องมือถือจนเคยตัวต้องขออภัยด้วยถ้าภาพไม่ชัดนะครับ -0023

ดมกลิ่นมากๆ เข้าผมว่ามันชักจะกลิ่นสังเคราะห์ซ่ะมากกว่าล่ะครับ ไม่ใช่ส้มจริงแล้วล่ะครับ อันนี้ไม่ชัวร์ แถมอาจมั่วได้นะครับ ????

ว่าแล้วก็รสชาติกันดีกว่าครับ ....

หวานๆ ติดขมหน่อยๆ คล้ายเยลลี่กลิ่นส้ม ผสมกับยาแก้ไอรสส้ม
ต้องผสมโซดา น้ำแข็ง ตามด้วย SM จาก Highland สัก Shot น่าจะเข้ากันดีเชียวครับ
เดี๋ยวไปหามาลองดีก่า อิๆ -0027
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Mandarina Cream.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:36:16 PM »
อุปกรณ์พร้อมว่าแล้วก็จัดไป สูตรมั่วๆ นะครับ
เหล้า Mandarina Cream 1 ส่วน
Vodka Grey Goose 1/2 ส่วน
Macallan Fine Oak 15 Yo 1/2 ส่วน
น้ำเย็น + น้ำแข็งตามใจฉัน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 09:37:39 PM »
ผลลัพท์ที่ได้มันช่าง.... -0041 -0041 -0041
สีเหมือนเบียร์ แต่รสชาติ ต้องฝืนกินง่ะ -32 -32 -32

Fail อย่างแรงนิ
ขอจบรายงานวันนี้ไว้แต่เพียงเท่านี้ครับ ไปเก็บกวาดผลงานก่อนล่ะครับ -14 -14 -14

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 02:09:07 PM »
เมื่อคืนผมกด Teacher's ชงโซดา เมาไม่รู้เรื่องเลยครับ -0082

คิดว่าโซดาน่าจะเป็นสาเหตุการเมาครับ ปกติชงน้ำไม่เมาขนาดนี้
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 07:06:38 PM »
เมื่อคืนผมกด Teacher's ชงโซดา เมาไม่รู้เรื่องเลยครับ -0082

คิดว่าโซดาน่าจะเป็นสาเหตุการเมาครับ ปกติชงน้ำไม่เมาขนาดนี้

ถึงวัยที่จะมีครอบครัวก็จะเริ่มยังงี้ละครับบบบบบบบ......
-0043 -0043 -0043

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 10:16:20 PM »

ถึงวัยที่จะมีครอบครัวก็จะเริ่มยังงี้ละครับบบบบบบบ......
ประสบการณ์ตรงเลยอ่ะดิ  :no1:

ต้องเป็นที่โซดาแน่ๆ เลยครับตือ เพราะปกติดื่มแบบ Neat ก็ไม่เมานิครับ
แสดงว่าตัวการใหญ่คือโซดาแน่นอนครับ เห็นคุณโต ก็บอกว่าดื่มเหล้าผสมโซดา แล้วแฮงค์ยาวครึ่งวันเหมือนกันเลยนิครับ :laugh1:

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:38:10 AM »

ประสบการณ์ตรงเลยอ่ะดิ  :no1:

ต้องเป็นที่โซดาแน่ๆ เลยครับตือ เพราะปกติดื่มแบบ Neat ก็ไม่เมานิครับ
แสดงว่าตัวการใหญ่คือโซดาแน่นอนครับ เห็นคุณโต ก็บอกว่าดื่มเหล้าผสมโซดา แล้วแฮงค์ยาวครึ่งวันเหมือนกันเลยนิครับ :laugh1:

ปกติชงน้ำแต่เมื่อคืนก่อน น้องสั่งโซดา+น้ำ แล้วเด็กเสริฟเอาโซดามาหลายขวด+น้ำขวดเดียว ผมเป็นพี่ที่ดีเสียดายของเลยซดโซดายาวเลยครับ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 02:44:39 PM »
งั้นจะเตรียมน้ำเปอร์ริเอ้ใว้ด้วยเย็นนี้ อิๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:47:48 PM »
กว่าจะรู้ความจริงผ่านมาหลายปี ที่แท้โซดาเป็นสาเหตุหลักของการเมา
มัวแต่โทษเหล้ากันอยู่ได้ ดื่มผสมน้ำไม่เห็นเป็นอะไร หรือจะดื่มแบบ neat ก็ไม่เห็นเมา
แต่ผสมโซดาทีไรได้เรื่องทุกที ยิ่งมาได้คำยืนยันจากเพื่อนๆ แบบนี้
ต่อไปผมจะไม่ดื่มเหล้าผสมโซดา เพราะทำให้เมาครับ :cry5:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:46:15 PM »
งั้นจะเตรียมน้ำเปอร์ริเอ้ใว้ด้วยเย็นนี้ อิๆ

ได้ลองแล้วครับลื่นดี นิ่งๆ ไม่มีอาการ -0024

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 07:57:52 AM »

โดน
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water