เมษายน 25, 2024, 06:03:26 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Pip Formula II  (อ่าน 3533 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Pip Formula II
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:41:07 PM »
มาตามสัญญาครับ ออกตัวก่อนนะครับว่าวันนี้สภาพไม่ค่อยพร้อมสักเท่าไหร่ครับ
เป็นแผลในปากเล็กน้อยครับ เจ็บคอนิดหน่อย แต่ด้วยความเกรงว่าจะลืม ก็ขอทำตามสัญญาก่อนละกันครับ
ผิดถูกอย่างไรไม่ว่ากันนะครับ ตามประสาลิ้นบ้านๆ จมูกสั่วๆ เหมือนทุกครั้งครับ

สำหรับ Pip Formula II ขวดนี้ผมขอพ่วงท้ายด้วยคำว่า "Peat Lover" นะครับ ด้วยกลิ่น Peat ที่ค่อนข้างจะชัดเจนดีครับ
เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในกลิ่น Peat จริงๆ ครับ Pip Formula II คุณ pip ปรุงด้วยเหล้าที่มาจาก Isle & Islay ทั้งหมดครับ
ประกอบด้วย
Ardbeg ตัวนี้ผมยังไม่เคยผ่านครับ
Bowmore เคยผ่านมาสองรุ่นของคุณ pip กับ ตือ ประทับใจดีครับ
Highland Park เคยผ่านของตือมาประทับใจดีครับ
Laphroaig ตัวนี้ผ่านบ่อยชอบเลยครับ
Scapa เคยผ่านของคุณ pip เฉยๆ ครับ
Talisker ตัวนี้รับมาดูแลต่อจากตือ ชอบดีครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Pip Formula II
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 09:52:34 PM »
เริ่มกันที่สีออกไปทางทองอร่ามดูงามตาดีครับ ดูแล้วเหมือนทองอำพัน ไม่ใช่ทองใสๆ หรือสีทองแดงนะครับ
ขาหนืดๆ ดีครับ ค่อยๆ ไหลลงมาเป็นทางดีเชียวครับ ลืมถ่ายรูปประกอบของขานะครับ

ว่ากันต่อที่กลิ่น ดีครับ สมกับคำว่า Peat Lover
Peat แน่นๆ ควันหน่อยๆ  citrus นิดๆ vanilla พอประมาณ ชอบเลยครับ อย่างที่ได้บอกไว้เมื่อเช้าว่ากลิ่นนี้ผมให้เต็ม 1.5 เลยครับ
ก็คงจะค้างอีก 1.5 สำหรับรสชาติแล้วล่ะครับ -0027
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Pip Formula II
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:08:51 PM »
ออกตัวก่อนนะครับ มีแผลในปาก กับเจ็บคอนิดๆ อาจมีเพี้ยน เดี๋ยวชดเชยเป็นคะแนนให้ล่ะกันครับ :smile6:

ควันชัดเจนมากครับ ติดแนวหวานขมชอบครับ น่าจะเข้ากันดีครับ Shortbread เลยล่ะครับ
ค้างอยู่ในปากค่อนข้างยาวเชียวครับ เหล่าสาวก Smoke Lover ติดใจแน่นอนครับคุณ pip
ไม่ต้องมีข้ออ้างใดๆ ให้ 1.5 เต็มเลยครับ ยกนี้ คุณ pip กับ เฮียไพบูลย์ ผมให้เต็มสิบด้วยกันทั้งคู่ครับ
Finished ผมจับได้รสของ Carbon หน่อยๆ ครับ ใครที่เคยกิน Carbon แก้อาหารเป็นพิษนี่เจ้านั่นเลยครับ
สำหรับเจ้า Carbon นี่ผมจับได้ค่อนข้างชัดตอนที่ดื่ม JW DB ผสมน้ำครับ รส+กลิ่น Carbon ชัดเจนมากครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 10:12:29 PM »
เข้ากันได้ดีครับ Shortbread เลยครับสำหรับ Peat Lover จากคุณ pip ขวดนี้ จับได้รสเผ็ดเพิ่มขึ้นมาด้วยอีกครับ
พร้อมกับกลิ่นควัน กับ peat ที่ตลบอบอวลเชียวครับ น่าจะถูกใจกลุ่มสมาชิกผู้เสพควันเลยล่ะครับ
งานนี้ meeting รอบหน้าคุณ pip คงต้องเตรียมชุดใหญ่ให้เพื่อนๆ สมาชิก กทม. แล้วล่ะครับ -0019

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:11:35 AM »
อยากลองมั่งจังครับ -0016
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ paiboon_chant

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 11:45:12 AM »
ขอแสดงความยินดีกับคุณปิ๊ปด้วยครับที่ได้ 10คะแนนเต็มเลย
อิ อิ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 04:39:09 PM »
ปล.ฮ้ายเก่งครับ ผมยังไม่ตัดสินใจน๊ะครับ ว่าจะตามดมควันโกตือ  -0029 -0029 -0029

แรงๆ นิ่มๆ เปรี้ยว หวาน มัน เค็ม เผ็ดๆ อาฟเตอร์ฟุ้งๆ จบแบบไม่แห้งเกินไป...สวรรค์ หรือนรก ก็ไม่ทราบได้ 55+
ทางพี่เข้มนี่ต้องสายชาวเกาะเลยครับ มีครบทุกอย่าง เว้นบางตัวจะมีติดแห้งหน่อยๆ แต่ส่วนใหญ่แล้วสายเกาะนี่จะจบแบบฉ่ำพอตัวครับ -0027

สำหรับการบ้านอีกสองของเฮียกับคุณ pip รอบหน้าเพื่อไม่ให้เสียเปรียบ ได้เปรียบ รอบหน้าผมขอเริ่มที่ของคุณ pip ก่อนนะครับ
ภายในอาทิตย์หน้าจะส่งการบ้านให้ทั้งสองคนครับ ส่วนของเฮียตี้ ล้วนแต่เป็นเหล้าหวาน ไม่ใช่ทางผมเลยง่ะ เดี๋ยวคัดก่อนดีกว่า อิๆ -30

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 05:28:02 PM »
ปล.ฮ้ายเก่งครับ ผมยังไม่ตัดสินใจน๊ะครับ ว่าจะตามดมควันโกตือ  -0029 -0029 -0029

แรงๆ นิ่มๆ เปรี้ยว หวาน มัน เค็ม เผ็ดๆ อาฟเตอร์ฟุ้งๆ จบแบบไม่แห้งเกินไป...สวรรค์ หรือนรก ก็ไม่ทราบได้ 55+
ทางพี่เข้มนี่ต้องสายชาวเกาะเลยครับ มีครบทุกอย่าง เว้นบางตัวจะมีติดแห้งหน่อยๆ แต่ส่วนใหญ่แล้วสายเกาะนี่จะจบแบบฉ่ำพอตัวครับ -0027

สำหรับการบ้านอีกสองของเฮียกับคุณ pip รอบหน้าเพื่อไม่ให้เสียเปรียบ ได้เปรียบ รอบหน้าผมขอเริ่มที่ของคุณ pip ก่อนนะครับ
ภายในอาทิตย์หน้าจะส่งการบ้านให้ทั้งสองคนครับ ส่วนของเฮียตี้ ล้วนแต่เป็นเหล้าหวาน ไม่ใช่ทางผมเลยง่ะ เดี๋ยวคัดก่อนดีกว่า อิๆ -30
โดยประมาณแบบนี้แหละครับ แนวทางเกี่ยวกับ Information notice ที่ขึ้นหัวข้อใว้ หากฮ้ายมีเวลา รบกวนไปเขียนบอกกล่าวใว้บ้างน๊ะครับ
สายใหน นิสัยอย่างไร ซึ่งในรายละเอียด มันมีอยู่แล้ว ในตัว ที่พวกพี่ๆเทสน์ไปแล้ว...หากมีเวลา เพื่อรวมเป็นสปีชีย์ใว้ อิๆๆ หรือว่ามีอยู่แล้ว ผมหาไม่เจอ ก็ไม่รู้ 55+

ด้วยความเคารพ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:38:51 PM »
คงต้องเบี้ยวส่งการบ้านแล้วละครับอาทิตย์นี้ งานยุ่งอีลุงตุงนังไปหมดเลยครับ -09
กว่าจะเคลียร์เสร็จก็ไม่ไหวแล้วละครับ ไม่มีอารมณ์เลยครับ ยังไงจะรีบส่งการบ้านนะครับ -08

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 02:17:43 PM »
ส่วนผสมของเจ้าตัว อวาตาร์มีดังนี้ครับ
1. Glenfiddich 15   50%
2. Bunnaha..25      10%
3. Abunadh            10%
4. Aberlour 10        30%
ชิมไปผสมไปก็ได้เพิ่ม Bunn. 10% Abunadh อีก 10% ครับ จึงรายงานมาเพื่อเป็นข้อมูลในการทดสอบครับผม
อิ อิ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 11:28:36 AM »
ส่วนผสมของเจ้าตัว อวาตาร์มีดังนี้ครับ
1. Glenfiddich 15   50%
2. Bunnaha..25      10%
3. Abunadh            10%
4. Aberlour 10        30%
ชิมไปผสมไปก็ได้เพิ่ม Bunn. 10% Abunadh อีก 10% ครับ จึงรายงานมาเพื่อเป็นข้อมูลในการทดสอบครับผม
ขอบคุณเฮียไพบูลย์ที่เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ แบบนี้ Avatar ของเฮียก็คงมีอายุไม่ถึง 30 ปีครับ
ถ้านับตามเกณฑ์ที่เขาใช้กันคือให้นับอายุตัวที่ต่ำที่สุดเป็นหลัก ไม่เป็นไรครับอายุเป็นเพียงตัวเลขที่สำคัญกว่าคือรสชาติครับ -0019

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 11:34:04 AM »
เมื่อคืนนี้เฮีย City ได้แวะมาหาที่บ้านนอกครับ พร้อมกับหอบหิ้วของฝากมาให้ถุงหนึ่งด้วยครับ
บอกว่า "ฮาจัดการบ้านชุดใหม่มาให้คิงอีก" เอ่อ... เฮียครับชุดเก่ายังเคลียร์ไม่หมด แล้วชุดนี้อีกเมื่อไหร่มันจะหมดล่ะนั่น -08
ไม่เป็นไรครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เดี๋ยวผมก็ใช้วิธีมั่วๆ ส่งการบ้านเอาก็ล่ะกัน อิๆ :laugh2:

ขอบคุณเฮีย City ด้วยนะครับที่กรุณา เมตตา หอบหิ้วของมาฝากเพื่อนคนนี้ถึงบ้านนอกครับ -0023 023 -0021
ว่าแล้วเรามาชมการบ้านชุดใหม่จากเฮียกันครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 11:35:36 AM »
 -0027

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 11:46:56 AM »
รวมๆ ครับ 023

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2012, 12:11:07 PM »
ไอ้ย้า ทำไมเยอะจัง ต้องการผู้ช่วยไหมครับ
อิ อิ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:18:09 PM »
ไอ้ย้า ทำไมเยอะจัง ต้องการผู้ช่วยไหมครับ
ต้องการอยู่ครับเฮีย ไว้สบโอกาสเรานัดลองกันครับ ขอเคลียร์คิวก่อนนะครับ 023
ช่วงปลายปีแบบนี้งานชุกครับ เดินสายบ่อย ผบ. ฮึมๆ ใส่อยู่ครับ -0042

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:50:01 PM »
ขอเสนอวิธีการจัดการเหล้าตัวอย่างและเหล้าที่ไม่ค่อยได้ดื่มดังนี้ เช่น นำเหล้าต.ย ของ classic malt 6 ตัวมารวมกัน กลายเป็น หกอัศวินแห่งไดจิโอ (The Six Knights 0f Diageo - sansai branch )
อิ อิ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:15:32 PM »
ขอต่ออีกนิด ขวดเปล่าของเหล้าต.ยก็นำเอา เจ้าเกลนมอแรงกี้ออรีจินอลมาใส่แทน แล้วนำเอาเข้ากล่องอย่างเดิม ตามรูป nose - หอมควันกับพีท นำตามด้วยกลิ่นหอมของคาราเมล ผลไม้ฝรั่ง(อะไรก็ไม่รู้เพราะฝีมือไม่ถึง) palate - ยังไม่ได้ชิมเพราะผสมเสร็จตรงกับวันพระพอดีครับ
อิ อิ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 03:55:12 PM »
ขอต่ออีกนิด ขวดเปล่าของเหล้าต.ยก็นำเอา เจ้าเกลนมอแรงกี้ออรีจินอลมาใส่แทน แล้วนำเอาเข้ากล่องอย่างเดิม ตามรูป nose - หอมควันกับพีท นำตามด้วยกลิ่นหอมของคาราเมล ผลไม้ฝรั่ง(อะไรก็ไม่รู้เพราะฝีมือไม่ถึง) palate - ยังไม่ได้ชิมเพราะผสมเสร็จตรงกับวันพระพอดีครับ

มั่วดีแท้ครับเฮีย
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 04:56:10 PM »

มั่วดีแท้ครับเฮีย
ผมว่ามันยิ่งกว่ามั่วอีกนะสิ เรื่องของเรื่องก็คืออยากจะเปิดขวดใหม่ก็จำเป็นต้องเคลียร์ของเก่าก่อน พวกนี้เปิดไว้จะครบปีแล้วครับ
อิ อิ