เมษายน 20, 2024, 01:31:19 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Glenfiddich คุณ Pip  (อ่าน 1206 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Glenfiddich คุณ Pip
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:21:54 PM »
สำหรับ Glenfiddich 12 Yo ขวดนี้คุณ Pip ส่งมาให้พิสูจน์ว่าแท้หรือปล่าว
แต่ปรากฎว่าวันนี้เจ้าตัวทำแตกซ่ะเอง เลยพิสูจน์เองไปแล้วว่าแท้ไปเรียบร้อย
ผมเองก็เคยรีวิวไปแล้วเช่นกันวันนี้ขอดื่มเพื่อยืนยันว่าแท้ก็แล้วกันนะครับ  :laugh2:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Glenfiddich คุณ Pip
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:25:07 PM »
เทียบกันหนึ่งต่อหนึ่งกับ Dalwhinnie แบบนี้แล้วรู้สึกได้เลยว่ากลิ่นตัวน้องแอลของ Glenfiddich แรงกว่าเยอะครับ
แต่ความหอมของ Citrus ที่ใกล้เคียง แต่ด้วยความที่ Dalwhinnie บ่มนานกว่ากลิ่นก็เลยค่อนข้างชัดกว่าครับ
รสชาติเทียบกันแล้วเจ้า Glenfiddich นี่ติดขมหนักว่า Dalwhinnie เยอะเลยครับ
เอาเหล้าอายุต่างกันมาเทียบกันยังไงมันก็แพ้อยู่แล้วล่ะครับ -25
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2013, 09:29:43 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน Glenfiddich คุณ Pip
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:29:18 PM »
Glenfiddich ยังคงให้ความรู้สึกคุ้นเคย แต่ความที่ได้เจอเพื่อนใหม่มาอีกหลายตัวทำให้เพื่อนเก่าคนนี้เหมือนกับจะชืดไปสักนิดครับ
กับขวดเล็กของคุณ pip ขวดนี้ที่ส่งมาให้ขอรับรองความแท้ด้วยอีกคนครับ -0019

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 08:36:31 AM »
ห่างหายไปนานกับหัวข้อนี้นะครับ วันนี้ขอส่งการบ้านกันต่อเลยนะครับ
ขวดแรกกับแก้วของฝากจากคุณตือขอเลือกเป็น Dalwhinnie 15 Yo ครับ
จริงๆ ตัวนี้เป็นของผมเองครับ แต่เลือกมาเพราะอยากลองใช้กับแก้วที่ได้รับเป็นของฝากจากคุณตือครับ

สำหรับเจ้า Dalwhinnie ขวดนี้ต้องบอกว่าความประทับใจแรกคือกลิ่นที่หอมมากๆ ครับ
แม้แต่ลูกสาวผมที่นั่งอยู่ตอนเปิดขวด และรินพักไว้ยังบอกออกมาทันทีที่เปิดขวดว่าหอมมาก
กลิ่น Citrus เด่นและชัดเจนมากครับ ยิ่งรินพักไว้นี่กลิ่นตลบอบอวลดีจริงๆเลยครับ
นอกจากนี้ยังมีกลิ่นหอมๆ ของคาราเมล วนิลา ลอยมาตามลมเรื่อยๆ ครับ
ดูว่า ท่าทาง จะเข้าตาคนแก่ๆ หอมๆนุ่ม อาฟเตอร์อวลๆแบบนี้ ชักสนใจ อิๆๆ ไฮแลนด์ซ๊ะด้วย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 10:29:26 AM »
พี่เก่งฮะ แก้วรุ่นนี้ฝ่าหลั่งแนะนำว่าให้เทเหล้าให้อยู่ตรงคำว่า TOUR ขีดล่าง และหากเข้มไปก็ให้เทน้ำไม่เกินคำว่า TOUR ขีดบนฮะ :smile7:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 05:34:09 PM »
พี่เก่งฮะ แก้วรุ่นนี้ฝ่าหลั่งแนะนำว่าให้เทเหล้าให้อยู่ตรงคำว่า TOUR ขีดล่าง และหากเข้มไปก็ให้เทน้ำไม่เกินคำว่า TOUR ขีดบนฮะ :smile7:
ขอบใจมากครับตือที่แนะนำ พี่ม่ายรู้จัดเต็มไปแล้วสองชุด 555 -0015
มิน่าถึงได้มาวเร็วเชียวเมื่อคืน ไว้แก้มือใหม่คืนนี้ละกันครับ -0004