เมษายน 20, 2024, 03:13:47 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน STROH 40% ALC  (อ่าน 2067 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน STROH 40% ALC
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:12:40 PM »
เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้านวันนี้ผมขอบอกว่าเป็นเหล้าที่ลำบากใจ มากในการดื่มครับ
เพราะกลิ่นมันสุดๆ มากเลยครับ วันนี้ขอนำมาพบกับ The Spirits of Austria : STROH เหล้ารัมครับ
สำหรับขวดนี้เป็นของฝากจากเฮีย City ที่ไปเที่ยว Austria แล้วเก็บกับมาฝากครับ

เริ่มที่สีก่อนในขวดออกไปทางทองแดงเข้มๆ รินออกมาสีก็ยังออกทองแดง แต่ความเข้มลดลงไปบ้างเล็กน้อยครับ
ปล. เทปริมาณตามที่ตือแนะนำแล้วนะครับ
ต่อกันที่กลิ่น สุดๆ ครับ โมลาสไหม้ๆ เข้มนำโด่ง เจือด้วยกลิ่นยางไม้ เป็นกลิ่นที่สุดๆ ครับ
กลิ่นน้ำยาทาเล็บ ฯลฯ ที่สุดของความไม่อยากดมครับ ใครอยากเจออะไรที่พิศดารมากๆ เลือกตัวนี้ได้เลยครับ รับประกันว่าไม่ผิดหวัง 100% -0019
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2013, 08:27:38 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน STROH 40% ALC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:25:18 PM »
ทำใจเล็กน้อยก่อนดื่มครับ ตัวนี้เปิดขวดเทพักลูกสาวผมบอกว่าขอบายไม่ดมนะจ๊ะ หนูรับกลิ่นไม่ได้ฮ่ะป๊า -0028

ว่าแล้วเรามาต่อกันที่รสชาติเลยดีกว่า...
สุดๆ ครับขนาดเปิดทิ้งไว้เป็นเดือน เหล้ารัมบ้างเหล้าอย่างพวกแม่โขง หงส์ทั้งหลาย แสงโสมทั้งหลาย อร่อยกว่าเยอะครับ
ดื่มเสร็จอยากหาอย่างที่บอกไว้ทั้งหมดมาดื่มล้างปากเลยล่ะครับ
จืด แต่กลิ่นข้นมาก กลิ่นทั้งหมดที่ดมได้วนอวลอยู่ในปากและลำคอ  -0028 -0042 -14
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน STROH 40% ALC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:34:48 PM »
เฮียครับตัวนี้ผมขอ  023 รอบหน้าถ้าไปอีกกรุณางดเว้นไม่ต้องซื้อมาฝากอีกนะครับ -03
ครั้งเดียวก็เกินพอครับ คราวก่อนที่ลองด้วยกันยังจำได้ว่าพอจะเทเพิ่มให้เฮีย เฮียบอกผมว่าพอก่อนเก็บไว้เขียนเล่าให้ฟังในเวป
แล้วให้ผมรินตัวอื่นแทน เอาจริงๆ เลยนะครับ
ขอถามเฮียจากใจเลยว่าที่บอกว่าพอก่อนนี่เพราะจะให้ผมเก็บมาเขียนเล่าให้ฟัง หรือว่าเฮียก็รับไม่ได้เหมือนกันครับ -0009

เติมน้ำลงไปยิ่งแย่ใหญ่ครับ ความขมชัดขึ้น กลิ่นต่างๆ ยิ่งชัดใหญ่เลยครับ
Aftertaste กลิ่นยางไม้ น้ำยาทาเล็บชัดลึกทุ้มอยู่ในคออย่างแร๊งส์ -0059

ปอลิง ความเห็นทั้งหมดเป็นความคิดส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยนะครับ -0019

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2013, 09:41:08 PM »
ผมว่าเฮียทำโทษ ที่ดองการบ้านนาน มากกว่า 555

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 08:18:43 AM »
น่านจิครับบ่าว คงต้องรีบทะยอยส่งการบ้านล่ะ เดี๋ยวจะหาอะไรแปลกๆ มาให้ผมลองอีก -0059

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 08:19:17 AM »
ทำใจเล็กน้อยก่อนดื่มครับ ตัวนี้เปิดขวดเทพักลูกสาวผมบอกว่าขอบายไม่ดมนะจ๊ะ หนูรับกลิ่นไม่ได้ฮ่ะป๊า -0028

ว่าแล้วเรามาต่อกันที่รสชาติเลยดีกว่า...
สุดๆ ครับขนาดเปิดทิ้งไว้เป็นเดือน เหล้ารัมบ้างเหล้าอย่างพวกแม่โขง หงส์ทั้งหลาย แสงโสมทั้งหลาย อร่อยกว่าเยอะครับ
ดื่มเสร็จอยากหาอย่างที่บอกไว้ทั้งหมดมาดื่มล้างปากเลยล่ะครับ
จืด แต่กลิ่นข้นมาก กลิ่นทั้งหมดที่ดมได้วนอวลอยู่ในปากและลำคอ  -0028 -0042 -14

น่าสนครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 08:29:57 AM »

น่าสนครับ

ยังพอเหลือติดก้นขวดพอประมาณ เดี๋ยวจะส่งให้พร้อมของที่ระลึกครบรอบ 7 ปีเวปช่วงกลางเดือนสิงหาครับ
แต่คงต้องเปลี่ยนขวดเพราะขวดไม่เหมาะที่จะจัดส่งเท่าไหร่ครับ -0019

ออฟไลน์ Lion King

• ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:48:02 AM »
ไม่เอาใช่ใหมได้เดียวเจออีกเพราะค้างการบ้านนานไปละนะ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 08:10:12 AM »
ไม่เอาใช่ใหมได้เดียวเจออีกเพราะค้างการบ้านนานไปละนะ
-0062 -0062 -0062 กำลังกระจายการบ้านให้เพื่อนในกลุ่มช่วยทำครับเฮีย อีกส่วนจะรีบส่งครับ -0010 -0010 -0010

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 08:51:30 AM »
ผมมาสารภาพว่า "เมารั่ว"ครับ.....เอาเท่าที่จำได้

เหตุการณ์เช่นนี้ เกิดขึ้นมาสามครั้งแร๊ะ....แล้วผมก็ไม่แน่ใจว่า จะพยามไม่ให้เกิดขึ้นอีก ครั้งนี้ ผมถือเอาว่า หนักที่สุด.....

ครั้งแรก เมื่อสมัยอายุ ยี่สิบปลายๆ ครั้งนั้น จำได้ว่า เพื่อนมาส่ง จำได้แค่นั้น แล้วมาจำได้อีกครั้ง เมื่อตื่นขึ้นมา ระหว่างนั้นโดนลบความจำหมด........

ครั้งที่2 เมื่อปี 2553 ก็โดนลบความจำไปประมาณ 6ชม. มาเห็นรูปและเพื่อนเล่าให้ฟัง ก็ได้แต่รู้ แต่มันไม่มีความจำอะไรทั้งสิ้น

สองครั้งที่ผ่านมา มีเพื่อน แวดล้อม

แต่ครั้งที่สาม หนักสุด เมื่อเทียบกับที่ผ่านมา เพราะผมไปคนเดียว ไม่มีเพื่อนสนิทรอบข้าง ไปงานเพื่อน แต่อยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ไม่สนิท รู้ตัว แต่ประมาทไปนิด เท่าที่รู้จากบันทึก(ดทรศัพท์) และสอบถาม ผมโดนลบความจำไปประมาณ เกือบ5 ชม. แต่เป็น5 ชม.ที่ผมว่า ผมตายไปแล้ว และกลับมาใหม่ ขอโทษเถอะ มันมิได้ทำให้ผมหลาบจำว่า จะไม่กินแอลกอฮออีกแล้ว แต่ผมจะระมัดระวังตัวมากขึ้นครับ......

เอาแค่หยาบๆ น๊ะครับ คงไม่ต้องลงรายละเอียด ด้วยความประมาทแท้ๆครับ เพราะรู้อยู่แล้วว่า หากผมเมาเหล้า ต่อด้วยเบียร์จะน๊อก แต่มันเร็วไปหน่อย เพราะลืมตัวว่าไปว่า ตัวเองน๊ะแก่แล้ว 55+

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:43:46 AM »
ต้องระวังหน่อยนะครับบ่าว สภาพร่างกายเรามันไม่เหมือนไม่ก่อนแล้ว เดี๋ยวนี้ต้องใช้วิธีวนๆ แล้วแย๊บๆ เอาดีกว่าครับ
จะพูดน้อยต่อยหนักแบบเมื่อก่อนมันก็มีแต่จะร่วงครับ -06

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:05:59 AM »
ต้องระวังหน่อยนะครับบ่าว สภาพร่างกายเรามันไม่เหมือนไม่ก่อนแล้ว เดี๋ยวนี้ต้องใช้วิธีวนๆ แล้วแย๊บๆ เอาดีกว่าครับ
จะพูดน้อยต่อยหนักแบบเมื่อก่อนมันก็มีแต่จะร่วงครับ -06
ขอบคุณครับ ที่จริง ไม่น่าจะมากล่าว....

แต่ได้โปรดอย่าดูว่า อวดอ้าง อวดเก่ง หรืออื่นใดทั้งสิ้น มันเป็นการเอาตัวเองมาประจานเสียมากกว่าครับ เพื่อเตือนสติกันเอง

ด้วยความเคารพ.......

ออฟไลน์ pip

• *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 10:20:19 AM »

.....ไวพจน์ลืมแก่.... :laugh1: :laugh1: :laugh1:
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:02:03 PM »

.....ไวพจน์ลืมแก่.... :laugh1: :laugh1: :laugh1:

ยังไม่แก่ต่างหาก :shoot:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 01:33:48 PM »
กระหน่ำกันจัง เด็กๆไม่แก่บ้าง ก็แล้วไป อิๆๆ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:40:47 PM »
ผมมาสารภาพว่า "เมารั่ว"ครับ.....เอาเท่าที่จำได้

เหตุการณ์เช่นนี้ เกิดขึ้นมาสามครั้งแร๊ะ....แล้วผมก็ไม่แน่ใจว่า จะพยามไม่ให้เกิดขึ้นอีก ครั้งนี้ ผมถือเอาว่า หนักที่สุด.....

ครั้งแรก เมื่อสมัยอายุ ยี่สิบปลายๆ ครั้งนั้น จำได้ว่า เพื่อนมาส่ง จำได้แค่นั้น แล้วมาจำได้อีกครั้ง เมื่อตื่นขึ้นมา ระหว่างนั้นโดนลบความจำหมด........

ครั้งที่2 เมื่อปี 2553 ก็โดนลบความจำไปประมาณ 6ชม. มาเห็นรูปและเพื่อนเล่าให้ฟัง ก็ได้แต่รู้ แต่มันไม่มีความจำอะไรทั้งสิ้น

สองครั้งที่ผ่านมา มีเพื่อน แวดล้อม

แต่ครั้งที่สาม หนักสุด เมื่อเทียบกับที่ผ่านมา เพราะผมไปคนเดียว ไม่มีเพื่อนสนิทรอบข้าง ไปงานเพื่อน แต่อยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ไม่สนิท รู้ตัว แต่ประมาทไปนิด เท่าที่รู้จากบันทึก(ดทรศัพท์) และสอบถาม ผมโดนลบความจำไปประมาณ เกือบ5 ชม. แต่เป็น5 ชม.ที่ผมว่า ผมตายไปแล้ว และกลับมาใหม่ ขอโทษเถอะ มันมิได้ทำให้ผมหลาบจำว่า จะไม่กินแอลกอฮออีกแล้ว แต่ผมจะระมัดระวังตัวมากขึ้นครับ......

เอาแค่หยาบๆ น๊ะครับ คงไม่ต้องลงรายละเอียด ด้วยความประมาทแท้ๆครับ เพราะรู้อยู่แล้วว่า หากผมเมาเหล้า ต่อด้วยเบียร์จะน๊อก แต่มันเร็วไปหน่อย เพราะลืมตัวว่าไปว่า ตัวเองน๊ะแก่แล้ว 55+
ผมจะมีอาการแบบนี้ปีละ2-3ครั้งครับ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ jack_adisorn

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:07:10 PM »
ผมจะอีกแนวอ่ะ
5 เพียว เมาแล้วหลับเลย... แก่จริง อะไรจริง
ทุกวันนี้ไม่กล้ากินเหล้านอกบ้าน ถ้าไม่มีเตียงอยู่เคียงข้าง