เมษายน 20, 2024, 01:26:27 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน 4 Rose  (อ่าน 1716 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน 4 Rose
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:44:33 AM »
ห่างหายจากการส่งการบ้านไปนาน วันนี้ขอส่งการบ้านให้กับพี่บ่าวเข้มครับ
4 Rose สี่ดอกกุหลาบจากถิ่นโลกใหม่อเมริกา สีเข้มเต็มร้อยด้วยถังไม้ Oak ผมไม่แน่ใจเรื่องที่มา
วันนี้เลือกแก้วโดยใช้ขวดแยมดื่มให้ได้อารมณ์บ้านๆ ง่ายๆ เห็นจากซี่รี่ย์ NCIS ที่ Gib ชอบใช้เป็นประจำ
ผมคิดว่าเลือกถูกที่ใช้ขวดแยมครับ ได้อารมณ์ความง่ายในการดื่มของเจ้า 4 กุหลาบทีเดียวครับ
กลิ่นหอมๆ ของ Oak เจือด้วยกลิ่นวนิลา และกลิ่นตัว Bourbon แท้ๆ ของมันทำให้ได้อารมณ์ของความเรียบง่าย
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน 4 Rose
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 09:49:03 AM »
รสชาติดื่มง่ายสไตล์อเมริกัน Bourbon ครับ อาการ Burn นิดๆ ไม่มาก หวานฉ่ำปิดท้ายค้างคาอยู่ในปาก
ยิ่งถ้าได้น้ำเย็นๆ ตามนี่ไม่ต้องเอ่ยอ้าง ความหวานหอมของข้าวโพดวัตถุดิบหลักของ Bourbon ตามขึ้นมาเชียว
เลือกเจ้า 4 ดอกกุหลาบนี้ในวันสบายๆ ดื่มง่ายๆ ไม่ผิดหวังแน่ๆ ครับ ยังเหลือที่ส่งมาอีกครึ่งเดี๋ยววันสบายๆ ค่อยเอามาดื่มต่อดีกว่า -0027

แนะนำให้เลือกแก้วง่ายๆ อย่างขวดแยมนี่ก็ใช้ได้แล้วครับ จะได้อารมณ์ในการดื่มมากขึ้นอีกนิดครับ  -0004
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ usagi

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน 4 Rose
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 04:24:42 PM »
4 rose ใครหาซื้อได้บ้างครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 09:48:06 AM »
สายอเมริกันไม่ได้ลองมานานหล่ะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 11:55:15 AM »
สี่ดอกกุหลาบบ้านเราน่าจะหายากอยู่นะครับ
ลองฝากเพื่อนที่เดินทาง ตปท. บ่อยๆ มองหาให้น่าจะดีกว่าครับ
หรือไม่ก็จาก Duty Free ข้างบ้านครับ