เมษายน 27, 2024, 11:55:59 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเพื่อนที่เข้ามาสมัครสมาชิกใหม่ และสมาชิกหน้าเก่าทุกท่าน  (อ่าน 9434 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เนื่องจากพวกเราเองก็ห่างกันไปหลายปี และในการใช้เวปบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ก็ใช้ชื่อแฝงกัน
เพื่อที่พวกเราจะได้จำกันได้ ช่วยเข้าไปให้ข้อมูลที่กระทู้ปักหมุดกันด้วยนะครับ
จะได้จำกันได้ เผื่อว่าต่อไปเวลาที่พวกเราได้เจอกันอีกครั้งจะได้ไม่เป็นคนแปลกหน้ากันอีกต่อไปครับ
ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนนะครับ
สำหรับคนที่ได้ให้ข้อมูลมาแล้วผมจะได้ทยอยอัพฐานข้อมูลให้ในข้อมูลส่วนตัวของเพื่อนๆ แต่ละคนครับ
ช่วงนี้ใกล้สงกรานต์แล้วขอให้ทุกคนมีความสุขในวันสงกรานต์นะครับพี่น้อง
ส่วนผมช่วงสงกรานต์คงต้องขอลากิจไปทำภาระกิจครอบครัวก่อนนะครับ ;D
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Lion King

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
หวัดดีด้วยถึงทุกคนที่เข้ามาอ่าน

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
 ??? เฮียมาหวัดดีกระทู้นี้ทำไมเนี่ย
เอ้า หวัดดีด้วยคนเน้อ ;D

หวัดดี เด็กนอก 604 ไม่รู้ใครนะ เห็น ล็อกอิน เข้า มาอ่าน
ไม่เคยเห็นเขียนอะไรเลย ลองหน่อย

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ประถม MC 27/30
  • ลูกหม้อ MC
เด็กนอกครับ :o รายงานตัวด้วยครับ อยู่สำนักสงฆ์ไหน  ???เข้ามงฟอร์ตเมื่อไหร่ ::) เสี่ยนิ่ม ซิตี้ อยากทราบคร้าบ ขอโทษนะ พอดีผมรู้จักแว้วววว ;D ;D ;D ;D

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
 >:( เฮ้ยอย่าทำฮื้ออยากฮู้ก่า
       มันขำหัวนา  ยะก่บ่บอก
       เจ้าตัวก็บ่บอก เอาฮูปมาฮื้อดูตวยเน้อ
       เป็นลูกหม้อ หรือเข้าม. 4 ครับผม

ออฟไลน์ thisis_ayre

• อนุบาล MC 27/30
  • **
ผู้หญิง หรือผู้ชาย คุณเฮียตี้  ให้เดานะ ถ้า คุณเฮียตี้ ไม่รู้จัก ก็แปลว่า เข้าตอนมอสี่

ก็อยู่ห้องเดียวกับแม่หญิงแอ้นั่นแหละหนา ทำเป็นงงไปได้
ถ้าจำไม่ผิดย้ายมาเข้าตอน ม.5 หรือ ม.4 เทอม 2 นี่แหละ
แม่หญิงแอ้พอจะนึกออกหรือปล่าวล่ะ

ใบ้ให้อีกนิดว่าคนอะไรชื่อขึ้นต้นด้วย ก.ไก่ แต่ต้องมาอยู่ 604
คราวนี้คงเดาออกแล้วเน้อ
ปัจจุบันเป็นเจ้าของเกสต์เฮ้าส์ใกล้ๆ พาณิชย์น้ำคืออ่ะนะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• **
 โอ้ ..  รู้แล้วว่าใคร ท่าน ม.ป. นี่ ความจำดีจริงๆ   

เป็นคนที่เคยพูดว่า ตอนที่อยู่นอก  กินแมคโดนัลด์ จนตัวจะเป็นกระป๋องโค้ก หัวเป็นแฮมเบอร์เกอร์   ไม่คิดว่าจะใช้ชื่อนี้  ก็ตอนแรกเห็นใช้ชื่อจริง ตอนนี้ใช้นามแฝงซะละ  เอ้า  หยน  เผยตัวออกมาหน่อยเร็ว  มาเม้ากับเพื่อนๆหน่อย

เพิ่งเห็นว่าขึ้น ม.ต้นแล้วนี่นา ไปเปลี่ยนดีก่าอ่ะ
เดี๋ยวแม่หญิงแอ้จะว่าเราเป็น ม.ป. อยู่อ่ะ เลื่อนชั้นแล้ว เลขประจำตัวมันเปลี่ยนอ่ะ
เลิกโดดเดี่ยวแล้วดีก่า กลัวเพื่อนจะหายหมดอ่ะ
เดี๋ยวจามีเพื่อนมาสมัครเป็นเพื่อนรักอีกหลายคน หายโดดเดี่ยวดีก่าเนอะ
เอาไว้ขึ้น มหาลัยเมื่อไหร่จะเปลี่ยนเลขประจำตัวอีกทีนะ ;D

อีกอย่างแม่หญิงแอ้ขึ้นอนุบาลแล้วนี่นา
รีบๆ ตามมาอยู่ประถมนะ ป้าฉัตรเค้าจะเข้ามหาลัยอยู่แล้วนา

สงสัย เป็น ผู้หญิง ใครว่า นึกไม่ออก แต่เห็นหน้า
คิดว่าน่าจะรู้จัก

สงสัย เป็น ผู้หญิง ใครว่า นึกไม่ออก แต่เห็นหน้า
คิดว่าน่าจะรู้จัก
เฮียคร๊าบ พี่เด็กนอก604 เขาเป็นผู้ชายครับเฮีย
ถ้าเฮียจะให้เป็นหญิง สงสัยต้องให้พี่เค้าไปแปลงเพศอ่ะครับ
ส่วนแปลงแล้วหน้าตาแบบไหน อึ๊ย!!! แค่คิดก็สยองแล้วอ่ะนะ เหอะๆๆๆ
ดูรูปที่แม่หญิงแอ้เค้าใช้แทนตัวแล้วจินตนาการเอาก็แล้วกันนะครับเฮีย ;D

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
555 กระผมทราบแล้วขอรับว่าเป๋นผู้ใด๋ :D :Dเขาผู้นั้นคือ........."โกศล  ณ ลายไทยเกสต์เฮ้าส์" แม่นบ่หรือหย๋น

ออฟไลน์ เด็กนอก604

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
รายงานตัวครับ...สวัสดีเพื่อน ๆ ทุก ๆ คน
พึ่งจะเข้ามาอ่านกระทู้นี้...หลงอยู่ในบอร์ดซะหลายวัน
จำแม่นนี่เก่ง...ผมเข้ามา ม.5 ครับ
ไว้เดี๋ยวจะหารูป มาให้ดู...อย่าโต๊ะจายไปก่อนล่ะ

ออฟไลน์ yomja

• มัธยมต้น MC 27/30
หวัดดี หยน ตอนนี้อยู่ไหน ทำอารายคะ จำได้ว่าตอนเรียนไม่เคยคุยกันเลยเนาะ

• **
ดูรูปที่แม่หญิงแอ้เค้าใช้แทนตัวแล้วจินตนาการเอาก็แล้วกันนะครับเฮีย ;D

จริงๆ แล้วรูปมันตลกกว่านี้อีกนะ  ปากต้องขยับยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ หวานแจ๋ว  แต่ทำไม่เวลาก็อปมา มันไม่ดุ๊กดิ๊ก ก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Chat601

• *
หวัดดีหยน เราสงสัยมาตลอดเลย ว่าทำไมเธอชื่อโกศล (ก.ไก่) แต่อยู่ห้อง 4

ออฟไลน์ เด็กนอก604

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
สวัสดีครับ พยอม ดีใจที่ได้คุยด้วย ตอนเรีอนก็จำได้ว่าไม่เคยคุยกันเลย ตอนนั้น เราค่อนข้างขี้อายหน่ะ
ยิ่งมาเข้าตอน ม.5 ก็ยิ่ง งง งง ก็ยังงงตัวเองอยู่ว่า ไหง ได้ไปอยู่ห้อง 4 อย่างที่ฉัตรสงสัย
ปัจจุบันนี้ ผมอยู่เชียงใหม่ ช่วยกิจการเกสท์เฮาส์เล็ก ๆ ของกงสีอยู่ ชื่อ ลายไทยเกสท์เฮาส์ คับ

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ประถม MC 27/30
  • ลูกหม้อ MC
 >:( >:( >:(
สวัสดีครับ พยอม ดีใจที่ได้คุยด้วย ตอนเรีอนก็จำได้ว่าไม่เคยคุยกันเลย ตอนนั้น เราค่อนข้างขี้อายหน่ะ
ยิ่งมาเข้าตอน ม.5 ก็ยิ่ง งง งง ก็ยังงงตัวเองอยู่ว่า ไหง ได้ไปอยู่ห้อง 4 อย่างที่ฉัตรสงสัย
ปัจจุบันนี้ ผมอยู่เชียงใหม่ ช่วยกิจการเกสท์เฮาส์เล็ก ๆ ของกงสีอยู่ ชื่อ ลายไทยเกสท์เฮาส์ คับ