พฤษภาคม 01, 2024, 02:32:06 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Bruichladdich Peat 46%  (อ่าน 1218 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Bruichladdich Peat 46%
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:03:35 PM »
กลับมาเมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้านอีกครั้งครับ กับ Bruichladdich Peat 46% จากคุณโชคครับ
วูบแรกที่เปิดฝามา กลิ่นเต็มๆ ของ Peat มาเต็มสมกับชื่อของมันจริงๆ ครับ
ยิ่งดมยิ่งมั่นใจกับกลิ่น ควัน peat ฟุ้งๆ อยู่เต็มแก้วดีจริงๆ เจือด้วยกลิ่นน้องแอลเตะจมูกเล็กน้อย
สีทองอำพัน ขากลางๆ ไม่เล็ก ไหลอืดๆ แต่ไม่มาก
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Bruichladdich Peat 46%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:12:59 PM »
ต่อกันที่รสชาติบ้างดีกว่า ขมนำนิดๆ ตามด้วยควันฟุ้งๆ ในปากปิดท้ายด้วยเผ็ดหน่อยๆ
ตามด้วยกลิ่นยาสูบหอมๆ คล้ายสูบบุหรี่เสร็จใหม่ๆ อย่างน้อยไม่มียางมะตอย น้ำมันเครื่องมาให้แสลงใจ
รวมๆ ผมให้ผ่านกว่า Ardbeg แต่ไม่ถึงขั้นรักเหมือน Laphroaig ครับ
เจ้านี่เหมาะไว้ตัดบรรยากาศแก้เลี่ยนความหวาน ซ่อนเปรี้ยวจากถิ่น Highland และ Speyside ได้เป็นอย่างดี

After taste นั้นได้ควันฟุ้งๆ หอมๆ เหมือนยาสูบ บุหรี่ค้างอยู่ในปากยาวเชียวครับ
ยิ่งได้น้ำเย็นๆ ตามปิดท้ายนี่เหมือนเพิ่งสูบบุหรี่เสร็จเลยเชียวครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Bruichladdich Peat 46%
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:14:13 PM »
ส่งการบ้านคุณโชควันนี้ครับ กับ Ardbeg Uigeadail 54.2%

เริ่มที่กลิ่นละม้าย Laphroaig มากในวูบแรกที่ดมครับ แต่พอผ่านไปสักพักชักไม่ใช่แล้วครับ
กลิ่นที่คล้ายคือกลิ่น peat ครับ ไม่มีน้องพยาบาลครับ ตามด้วย Citrus จางๆ
สีออกทางทองอำพัน ขากลางๆ ไหลทางเร็วไปนิด
ดมสักพักน้ำมันเครื่องเริ่มมา วกวนหน่อยนะครับ วันนี้ด้นสดครับ

มาต่อที่รสชาติเลยดีกว่าครับ จิบแรกเอกลักษณ์ที่บอกให้รู้ว่านี่คือ Ardbeg นำมาเลยครับ ควันกระจายเต็มปาก
ติดไปทางเผ็ดด้วยความแรงของน้องแอลที่ 54.2% ตามด้วยกลิ่นน้ำมันเครื่องนิดๆ หยดน้ำลงไปดื่มง่ายขึ้น
After Taste ติดว่าสั้นไปนิดครับ แต่ทิ้งควันไว้เต็มปาก
แถมด้วยกลิ่นหอมๆ ของอะไรสักอย่างที่ผมไม่มั่นใจว่าเป็นกลิ่นอะไร รู้แต่ว่ามันหอมจางๆ แปลกๆ
ไม่รู้ว่าโชคกับหนุ่มพอจะเฉลยได้หรือปล่าวว่ากลิ่นอะไรครับ

รวมๆ ตัวนี้ชอบกว่า Ardbeg 10 ครับ ดื่มง่ายกว่าเยอะครับ ถึงน้องแอลจะแรงไปหน่อย ต้องเจือน้ำลงไปเล็กน้อยดื่มง่ายเชียวครับ -30

ออฟไลน์ packetloss

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:39:56 PM »
กลิ่นหอมๆ นั่นผมว่าเหมือนพวกแซลมอนรมควัน ไส้กรอกรมควันแถวๆนั้นครับพี่เก่ง

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 08:22:42 AM »
ผมชอบหยดน้ำลงไปในตัวนี้ครับ มันจะได้ความหวานเพิ่มขึ้นมาก ดื่มลื่นขึ้น
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 09:44:00 AM »
กลิ่นหอมๆ นั่นผมว่าเหมือนพวกแซลมอนรมควัน ไส้กรอกรมควันแถวๆนั้นครับพี่เก่ง
มันม่ายช่ายนะหนุ่ม กลิ่นที่หนุ่มว่าพี่คุ้นอยู่ครับ แต่กลิ่นที่พี่ว่ามันคุ้นจมูกแต่ไม่รู้ว่ากลิ่นอะไรครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:32:56 AM »
ห่างหายจากการส่งการบ้านไปพักใหญ่ๆ ตอนนี้ได้การบ้านเพิ่มจากเฮีย City มาอีก 1 ชุด
คงต้องเริ่มขยันทำการบ้านให้มากขึ้นละครับ ไม่งั้นดินพอกหางหมูแน่ๆ