เมษายน 27, 2024, 05:25:00 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้าน กับ Vatted Malt by Jack  (อ่าน 1166 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้าน กับ Vatted Malt by Jack
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 09:23:56 AM »
ต้องขอบใจคุณแจ็ค ที่ส่ง ส.ค.ม. มาให้ลองในวันก่อนปีใหม่ครับ
เมื่อคืนนี้สบโอกาสเลยจับมาลองซ่ะเลยครับ
กลิ่นเมื่ออยู่ในขวดหนักทาง Peat มากๆ เป็นกลิ่น Peat ที่ไม่น่าใช่ของ Laphroaig และ Ardbeg ผมเดาว่า Bowmore
เมื่อรินออกมาใส่แก้ว กลิ่น Peat จางลง แต่กลับได้กลิ่นเด่นของ Citrus น้ำผึ้ง ผสมไม้ไหม้ หนักไปทาง Speyside ซ่ะมากกว่า
เด่นไปทาง Glenmorangie  Glenfiddich (ตัวนี้ผมผิดคุณแจ็คแจ้งว่าเป็น Glenlivet ผมลืมคิดถึงไปครับ)
หางๆ เจือทางเครื่องหนังฟอกแล้วสะอาดๆ (กลิ่นนี้คุณแจ็คว่ามาจาก Glen Elgin >.<)
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้าน กับ Vatted Malt by Jack
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 09:30:54 AM »
รสชาติ ออกแนวหวานขม ให้ความรู้สึกสากๆ ในปากนิดหน่อย เหมือนกินคาร์บอนแก้ท้องเสีย
เปรี้ยวนิดๆ ไม่มาก กลิ่นไม้ไหม้ชัดเจน

After Taste Dry ลื่นๆ มันๆ ติดปากนิดหน่อย เหมือนดื่ม Speyside Smoke
ปิดท้ายคล้าย Bowmore สุดๆ ให้ความรู้สึกเหมือน สูบบุหรี่หมดมวนพอดี
เข้าใจว่า Base ของเหล้าน้ำหนักน่าจะอยู่ที่ Bowmore ครับ

เฉลยจากคุณแจ็ค
Bowmore Enigma 12 + Lasanta + Quinta + Nectar + Sonnalta
+ Yamazaki 18 + Livet 18 + GlenGrant16 + Singleton of Dufftown12
+ 100 Pipers Pure Malt + Suntory Royal + Glen Elgin 12
+ Glengoyne 12 + Taketsuru 21
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: เมาไม่รั่วมั่วส่งการบ้าน กับ Vatted Malt by Jack
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 11:56:24 AM »
น่าลองมากๆ เลยครับ ผมได้มาแล้วเหมือนกันแต่ต้องรอจังหวะนิดครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ