มีนาคม 29, 2024, 03:28:48 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Suntory Royal  (อ่าน 2488 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Suntory Royal
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 08:52:44 AM »
จำได้เลาๆ ว่าตัวนี้คุณโตเคยส่งมาให้ผมลองแล้วครั้งหนึ่งแต่ไม่แน่ใจว่าเคยเขียนไปแล้วหรือยัง
ขวดจิ๋วขวดนี้เป็นการบ้านผมได้รับมาจากเฮีย City วันนี้ขอส่งการบ้านใหม่หรืออีกรอบก็แล้วกันนะครับ

Suntory Royal ขวดที่ผมได้มานี้เป็นรุ่นที่ไม่ระบุอายุ
สีออกค่อนไปทางทองแดงนิดๆ มากกว่าทองอำพัน
เมื่อดมกลิ่นพอจะจับได้นิดๆ ว่าน่าจะ(น่าจะ) ผ่านการบ่ม หรือ Finished ด้วย Sherry Oak Cask ครับ
ปล. ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยนะครับ เพราะจมูกผมสั่วๆ อยู่พอควรครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Suntory Royal
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 08:56:29 AM »
ว่ากันต่อที่กลิ่นแบบจริงจังบ้างนะครับ
ค่อนข้าง Fruity อยู่พอสมควรเลยครับ เจือด้วยกลิ่น Sherry Oak อยู่ในที กลิ่นตัวน้องแอลจางๆ
ที่สำคัญเมื่อสูดกลิ่นเข้าไปแล้วกลับให้ความรู้สึกสดชื่น เหมือนอยู่กลางแปลงดอกไม้หอมๆ

รสชาติ หวานนำ หลบด้วยควันนิดๆ อร่อยเลยนะนั่น Toffee น้ำผึ้งหน่อยๆ
แต่ค่อนไปทาง Toffee ซ่ะมากกว่า ไม่ Caramel แต่ให้ความหวานจนน่าประทับใจ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Suntory Royal
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:07:19 AM »
After Taste ค่อนข้างน่าประทับใจหวานอวลหอมอยู่ในปากค่อนข้างยาวที่เดียวครับ

โดยรวมแล้ว Suntory Royal ขวดนี้ทำให้ผมค่อนข้างมั่นใจแล้วครับว่าญี่ปุ่นมีดีที่เหล้า Blended ครับ
ส่วน Single Malt เนี่องจากเคยลองจริงจังแค่ Yamazaki 12 อยู่แค่ตัวเดียว
แต่ยังมีการบ้านที่เฮียให้ไว้อีกพอควรไว้ลองแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังต่อครับ

สรุปดีกว่า Suntory Royal ขวดนี้น่าประทับใจจนน่าจัดมาเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านได้อีกตัวครับ
กลางฤดูร้อนหลังเสร็จภาระกิจที่เหนื่อยล้าประจำวัน หยิบมาตั้งรินเหล้าไว้สัก 1/3 แก้ว กับน้ำแร่เย็นๆ สักแก้ว
จิบไปฟังเพลงโปรดที่ชอบไปคงฟินน่าดูเลยเชียวครับ

ว่าแต่มันหมดแล้วอ่ะครับเฮีย มันน้อยไปครับเฮีย เฮียทำให้ผมลำบากต้องไปหาขวดเต็มอีกแล้วนะครับ -0058

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Suntory Royal
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 07:02:36 AM »
ได้มีโอกาสชิมครั้งแรกทำผมงงไปเลยครับเริ่มจากกลิ่นมันทำให้รู้สึกหอมๆไปทางหวานๆแต่พอชิมแบบไม่ผสมอะไรเลยแล้วทำให้รู้สึกขมลึกไปถึงโคนลิ้นแบบพวกสายควันยังไงไม่รู้เลยผสมน้ำเปล่าลงไปหน่อยแล้วกินอีกทีรสชาติขมหายไปทิ้งแต่ความหวานไว้เล็กน้อยในปาก สำหรับผมชอบครับแต่ขอผสมน้ำเย็นนิดนึง ok เลยครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 08:51:19 AM »
ได้มีโอกาสชิมครั้งแรกทำผมงงไปเลยครับเริ่มจากกลิ่นมันทำให้รู้สึกหอมๆไปทางหวานๆแต่พอชิมแบบไม่ผสมอะไรเลยแล้วทำให้รู้สึกขมลึกไปถึงโคนลิ้นแบบพวกสายควันยังไงไม่รู้เลยผสมน้ำเปล่าลงไปหน่อยแล้วกินอีกทีรสชาติขมหายไปทิ้งแต่ความหวานไว้เล็กน้อยในปาก สำหรับผมชอบครับแต่ขอผสมน้ำเย็นนิดนึง ok เลยครับ
น่าจะเจออาการที่เรียกว่าหวานขมเข้าไปแล้วละครับ -0019

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 10:36:31 AM »
ต้องค่อยๆ ชิมครับ หรือทิ้งไว้ซักพักหยดน้ำลงไปซักหน่อยรสขมน่าจะทุเลาครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ JIKOL

• อนุบาล MC 27/30
  • **
  • ถูกใจ: +0/-0
  • ชีวิตเพื่อลูกและครอบครัว ฮึ๊บๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2016, 03:15:10 PM »
อากาศร้อนๆแบบนี้ ขอผสมน้ำเย็นไปเลยดีกว่าครับ -0078 -0036 -30 ดื่มง่ายเลย อิอิ ชอบครับไม่ผิดหวังจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2016, 03:36:14 PM โดย JIKOL »