มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

114 ปีของดีเมืองจอมทอง ปีนี้จัดระหว่าง 12-15 กุมภาพันธ์ครับ

<< < (2/7) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
รูปแบบยังคงเหมือนเดิม ขบวนเดินไปรถก็วิ่งไป น่าจะนำไปวางแผนในเรื่องของการจราจรให้ดีขึ้นได้แล้วนะครับ
ไม่งั้นคงต้องมีสักครั้งที่ได้เกิดอุบัติเหตุแน่ๆ ครับ

แห่ฆ้องและกลองที่นับวันจะหาดูได้น้อยลงเรื่อยๆ ตามกาลเวลา

รถขบวนของ เทศบาลตำบลจอมทอง ปีนี้ทำได้ค่อนข้างสวยงามกว่าปีที่ผ่านๆ มาครับ

คั่นด้วยวงดุริยางค์จาก โรงเรียนสุทธิวงศ์ดำรงวิทย์

ต้องขออภัยที่ภาพอาจมีโฟกัสเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง เพราะขบวนเคลื่อนตลอดเวลา และกล้องตัวนี้ตกรุ่นโฟกัสค่อนข้างช้าไปนิดครับ

ตามติดมาด้วย ริ้วขบวนจาก เทศบาลตำบลบ้านแปะ สายใต้สุดของจอมทองบ้านเรา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version