มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

114 ปีของดีเมืองจอมทอง ปีนี้จัดระหว่าง 12-15 กุมภาพันธ์ครับ

(1/7) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
ปีนี้ครบ 114 ปีเมืองจ๋อมตองบ้านเกิดผมครับ
มีขบวนแห่กันอีกแล้ว ปีนี้นับว่าจัดได้ค่อนข้างดีกว่าปีที่ผ่านมาครับ

เปิดด้วยขบวนจาก มทร.ล้านนา ที่ปีนี้ขาด อ.อั๊ก หายไปไหนก็ม่ายรู้

ขบวนปีนี้ประกอบด้วย 1 มหาวิทยาลัย 1 วิทยาลัย และ 6 เทศบาลตำบล 1 องค์การบริหารส่วนตำบลครับ

1 วิทยาลัย ก็คือ วิทยาลัยการอาชีพจอมทอง เสียดายที่ผมไม่ทันได้ถ่ายรูปรถขบวนของวิทยาลัยการอาชีพ
ได้แค่ป้ายเพราะต้องเฝ้าร้านขายของไปด้วยอ่ะครับ -08

ต่อด้วยเทศบาลตำบลจอมทอง ที่เปรียบเสมือนเจ้าภาพของงานครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version