เมษายน 28, 2024, 03:52:15 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Glenfarclas 105  (อ่าน 1238 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Glenfarclas 105
« เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 08:27:50 AM »
แวะมาส่งการบ้านรับปีใหม่กันสักนิดครับ ได้รับกระปุกน้ำปลา Glenfarclas 105 จากท่านสุลต่าน Pip มาร่วมปี
เพิ่งจะจับมาลองเพราะมีเพื่อนสมาชิกบอกว่า หน้าหนาวต้องสาวเชอรี่แก้มแดง เลยจับมาลองให้ได้รู้กันไปว่าเป็นอย่างไรกันบ้าง
ตามประสาลิ้นบ้านๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยนะครับ

เริ่มที่สี ออกทางทองแดงเข้มๆ ตามประสาของสาว Sherry Cask Finished.
ขา เป็นเหล้าที่ขาเล็กแต่ไหลหนืดมากกว่าจะไหลลงมานี่มีนับ 1-5 ได้สบายๆ

ต่อกันที่กลิ่นบ้าง กลิ่นตัวน้องแอลค่อนข้างจาง ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะผมเก็บค้างไว้ค่อนข้างนาน
ตามด้วยกลิ่น Sherry Citrus ยางไม้จำพวกยางสน ดอกไม้หอมๆ ที่ให้ความรู้สึกสดชื่นของดอกไม้เมืองหนาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2015, 08:43:11 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Glenfarclas 105
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 08:33:07 AM »
รสชาติ แน่นๆ ดุๆ ของสาวเชอรี่ด้วยดีกรีที่ร้อนแรงถึง 60% Alc สาวดุอย่าง Lasanta ยังต้องหลบลงข้างทางให้กับเธอ
ร้อนวาบเมื่อจิบแบบ Neat ให้ความสวยงามเมื่อเติมน้ำลงไปเล็กน้อย
หากได้น้ำแร่ดีๆ สักนิดหน่อย เธอให้ความสวยงาม หวานละมุ่น แต่จบด้วยความแผดเผาของพริกไทยสักหนึ่งหยิบมือได้
ถ้าให้เลือกจริงๆ ขอไปหาความสวยงามของสาววัย 12 ขวบดีกว่าครับ

After Taste ค่อนข้างสั้นให้ความดุดันกับผมมากจนเกินงาม ตัวผมนี่สายหวานนะครับ >.<
หากผสมน้ำแบบพอเหมาะก็แหล่มได้ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: เมาไม่รั่ว มั่วส่งการบ้าน กับ Glenfarclas 105
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 08:36:36 AM »
สรุปแล้ว สำหรับสาว Glenfarclas 105 ขวดนี้กับผมแล้วของผ่านดีกว่าครับ
ไม่เหมาะที่จะเอามาเป็นเหล้าที่นั่งจิบในวันสบายๆ สักเท่าไหร่
แต่ในวันที่เจออะไรมาหนักๆ และรู้สึกเบื่อๆ อยากได้อะไรหนักๆ มาทับถมตัวเองให้หลับ เชิญพบป่ะกับสาวคนนี้ได้เลยครับ -0019

ปล. ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยนะครับ

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 04:40:14 PM »
ผมขอขุดของเก่ามาทำมาหากินอีกรอบ -0054 :smile6:
เมื่อ 12 ธ.ค.2557 ที่ผ่านมา ผมไปนั่งจิบเหล้าเงียบๆ คนเดียวที่ Whisgar สุขุมวิท 23
สั่ง Glenfarclas 105 Cask Strenght 60 %AVB
ขาเหล้า...ขาเล็ก ไหลเร็ว ดูๆแล้วน่าจะเป็นวิสกี้ที่อายุไม่มากครับ
สี...ผับค่อนข้างมืด ดูๆ แล้วน่าจะออกแนวเหลืองทองอมแดงจากถังเชอรี่ครับ
กลิ่น...เชอรี่นำมา ตามด้วยผิวส้ม น้ำผึ้ง พริกไทย อบเชย รู้สึกเผ็ดจมูกนิดๆ
รสชาติ...รสชาตินุ่ม หวานน้ำผึ้ง วานิลา ครีมมันๆในปาก อัลมอนด์ เผ็ดพริกไทย เปรี้ยวนิดๆ
Finish…เปรี้ยว เผ็ด ค้างในปากยาวนาน
สรุป... Glenfarclas 105 Cask Strenght เป็นวิสกี้ที่เข้ม แต่นุ่มมากครับ  ไม่น่าเชื่อว่าจะมีดีกรีถึง 60 ดีกรี  ดื่มง่ายกว่าที่คิดครับ
แต่คิดไปคิดมา รู้สึกว่ามันไม่ค่อยสมกับที่มีดีกรีถึง 60 %AVB หรือว่าลิ้นผมเพี้ยนก็อาจเป็นไปได้ครับ ????

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 09:07:07 PM »
ขอบคุณความคิดเห็นเพิ่มเติมจากคุณโตครับ -0023

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 11:34:56 AM »
แหนะ มาไม่เรียกอีกแล้ว...วันนั้นผมอยู่แถวๆ นั้นพอดีเลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ