เมษายน 25, 2024, 02:48:05 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: งานดำหัวครูอาวุโส เชียงใหม่  (อ่าน 12277 ครั้ง)

ออฟไลน์ icothai

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
    • http://www.icothai.com
Re: งานดำหัวครูอาวุโส เชียงใหม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 09:10:16 AM »
ขอแสดงความยินดีกับ "อาร์ม(ภูวรักษ์)"
ที่ได้รับการคัดเลือกให้เป็น "กรรมการ หอการค้าจังหวัดเชียงใหม่" ด้วยครับ
ปัญญา  เป็นแสงสว่างในโลก

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
Re: งานดำหัวครูอาวุโส เชียงใหม่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 01:35:07 PM »
ยินดีด้วยนะอาร์ม

ออฟไลน์ ปี๋ใหม่เมือง

• ลูกหม้อ MC
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 03:51:51 PM »
ยินดีด้วย ขอให้เจริญก้าวหน้าไปเรื่อยๆ นะ :D :D :D :D

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 09:39:23 AM »
 :'( ฮาขาโทษตวยเน้อบ่ได้ไปแต้ ๆ
      มีสอน และต้องเฝ้าคนไข้ตวย
      ฝากดำหัว มาสเตอร์ หลาย ๆ คนตวย
      อย่างใดก็ส่งฮูปมาฮื้อกั๋นดูพ่อง
      คงมีหลายคนตี้บ่ได้มางาน ครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 07:56:58 AM »
ขอแสดงความยินดีกับหมู่เฮาต๋วย ;D ;D ;D
รุ่นหมู่เอาได้รางวัลที่ 3 ประเภทลาบสุก

และในวันเสาร์ที่ 12 พฤษภาคม เวลา 6 โมงเมื่อแล้ง
รุ่นหมู่เฮา นัดเลี้ยงรุ่น ที่ "โรงแรมแฟมมิลี่" ของสจ.ปิงนะครับ
ฝากบอกเพื่อนๆ จ๋วนกันไปนักๆ เน้อครับ  ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 09:57:11 AM »
ขอเสนอ เสาร์สิบเก้า พฤษภา คร้าบ ไปดูฤกษ์มา วันนี้จ้าดดี ;D ;D ;D :D :D :D

aekaia

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 10:23:06 AM »
เรียนเสนอเพื่อน ๆ ทุกคนผ่านมาทางท่านประธานรุ่นเน่อครับ

พอดีสงกรานต์เพื่อนเฮามันไปอินเดียเพื่อศึกษาวิชากามาสุตรามาใช้กับเมียมัน แล้วมันจะปิ๊กมาบ่ทันตี้เฮานัดกิ๋นกั๋น มันเลยขอเสนอว่าขอเป็นวันเสาร์ที่ 19 แทนได้ก่อ มันก่อกึ๊ดเติงหาหมู่เฮาจ้าดนัก มันว่าจะเอาเหล้าอินเดียมาหื้อตวย เพื่อน ๆ ลองช่วยกั๋นออกความคิดเห็นตวยเน่อครับ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 12:39:08 AM »
พอดีสงกรานต์เพื่อนเฮามันไปอินเดียเพื่อศึกษาวิชากามาสุตรามาใช้กับเมียมัน

สงกรานต์นี่เปิ้นเป๋นคนเอาจริงเอาจังเนาะ ต้องรู้จริง รู้ลึก แม่นก่อ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 12:44:37 AM »
งานรดน้ำดำหัวฯ ตี้เจียงใหม่ม่วนก่อ มีรุ่นละอ่อน (นับจากเฮาเป๋นต้นไป  ;D ) ไปกั๋นนักก่อ
มีไผโดนละอ่อนเข้าใจ๋ผิดมาขอดำหัวนึกว่าเป๋นมาสเซอร์พ่อง  :P
แหมบ่กี่วันนี้ จะถึงต่าหมู่กรุงเทพฯ ดำหัวครูบาอาจ๋ารย์พ่องแล้วเน่อ จะเป๋นจะใดน้อ...

tanakorn tananuwat

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2007, 01:07:00 PM »
ถึงเพื่อนที่ไปงานดำหัว
มีใค๋พ่องตี้ถ่ายฮูปในงาน
กรุณานำฮูปมาลงตวยเน้อ

แล้วแหมอย่างนึ่ง ก็ต้องขอยินดีกับประธานเฮาตวย
ที่ได้รับเลือกพร้อมกับ อาร์ม ฮื้อเป็นกรรมการของ หอการค้า จังหวัดเจียงใหม่
อย่างใดก่ขอฮื้อทำงานด้วยความสนุก และประสบผลสำเร็จนัก ๆ
เพื่อจะได้เป็นกำลังของคนบ้านเฮา  ครับ
เอาใจช่วย

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 10:12:56 PM »
พอดีสงกรานต์เพื่อนเฮามันไปอินเดียเพื่อศึกษาวิชากามาสุตรามาใช้กับเมียมัน

สงกรานต์นี่เปิ้นเป๋นคนเอาจริงเอาจังเนาะ ต้องรู้จริง รู้ลึก แม่นก่อ
รู้ลึก รู้จริง ถ้าจะใช่นะป้า ก็เคยได้ข่าวเพื่อนหน้า 1 หนังสือพิมพ์มาแล้วหนหนึ่งอ่ะนะ
ไม่รู้ว่าจะได้ข่าวเพื่อนอีกครั้งจากหน้า 1 หนังสือพิมพ์อินเดียหรือปล่าวอ่ะดิ ;)
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 07:22:54 AM »
ขอขอบคุณท่านเซียนกระบี่ เป็นอย่างมาก
ต้องเรียนชมว่า ท่านสุดยอดจริงๆ
สมแล้วกับที่เป็นน้องท่านประธานหอการค้า จังหวัดเชียงใหม่
ต้องเรียนชมท่านเซียนกระบี่ ว่า
ท่านอินไซด์เดอร์จริงๆเลยนะครับ
ที่ท่านได้รู้ข้อมูลก่อนผม ว่า
ผมจะได้เป็นกรรมการหอการค้า จังหวัดเชียงใหม่
ยอมรับเลยครับเพื่อน

ท่านประธานหอการค้าเชียงใหม่ ท่านเป็นคนยอดมาก ไม่ธรรมดาครับเพื่อน
ท่านเหมาะสมที่จะเป็นตัวแทนพวกเราชาวมงฟอร์ต และคนเชียงใหม่
โดยส่วนตัวผมแล้ว ตามรธน.ปี 50 นี้ (ถ้าไม่ผิดพลาด)
ท่านประธานฯ ก็เหมาะสมทุกประการที่จะเป็น "ส.ว.เชียงใหม่"
(ชึ่งเป็นได้จังหวัดละ 1 คนเท่านั้น)
และสำหรับท่านส.ว.ในอนาคตนี้ หากท่านคิดว่าท่านพร้อมที่จะเป็นท่านส.ว.แล้ว
ผมก็พร้อมสนับสนุนท่าน 100%

ผมตั้งใจทำเพื่อรุ่นของพวกเราและคนเชียงใหม่ ครับ
ขอบคุณท่านเป็นอย่างมาก ที่ท่านกรุณาให้กำลังใจครับ
และขอให้ผู้ใหญ่ที่ท่านรัก ท่านสุขภาพดีขึ้นเร็ววันนะครับ ;D

ส่วนเรื่องรูปถ่าย งานดำหัวอาจารย์และศิษย์เก่าอวุโส
อาร์มเป็นคนถ่าย และช่วงนี้ต้องไปเรื่องธุรกิจที่สมุย
เขาบอกว่า ถ้าเขาเสร็จงานต่างๆ แล้ว จะอัพโหลดมาให้เพื่อนๆดู
รอหน่อยนะครับ ;D

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 07:29:11 AM »

รู้ลึก รู้จริง ถ้าจะใช่นะป้า ก็เคยได้ข่าวเพื่อนหน้า 1 หนังสือพิมพ์มาแล้วหนหนึ่งอ่ะนะ
ไม่รู้ว่าจะได้ข่าวเพื่อนอีกครั้งจากหน้า 1 หนังสือพิมพ์อินเดียหรือปล่าวอ่ะดิ ;)

เรื่องนั้นเป็นเรื่องเข้าใจผิดของนักข่าว นะครับเพื่อน
หนังสือพิมพ์เขาก็ลงข่าว "ขอขมา" สงกรานต์แล้ว
จึงชี้แจงให้เพื่อนๆ เข้าใจให้ถูกต้องกันด้วยครับ

ออฟไลน์ pongsatorn/27

• มัธยมปลาย MC 27/30
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2007, 10:16:42 AM »
ภาระกิจท่านอาร์มมีมากเพื่อนๆๆอดใจรอกันหน่อยชีพจรลงเท้าคาดว่าจะเป็นเสี่ยแล้ว :D

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2007, 06:09:17 PM »
ขอบคุณมากครับ ICOTHAI ที่ช่วยชี้แจงแทน ;D  ;D ;D

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 10:46:53 AM »
บ๊วย คิงจ้างโตเป็นทนายแก้ต่างตั้งแต่เมื่อใดเนี่ย
ท่าจะจ้างแพงเอาการ ขนาดอยู่เมืองแขกทนายยังทำงานแก้ต่างให้ที่เมืองไทย
เหมือน...ใครน้า...นึกไม่ออก....
;D

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 11:06:21 AM »
บ๊วย คิงจ้างโตเป็นทนายแก้ต่างตั้งแต่เมื่อใดเนี่ย
ท่าจะจ้างแพงเอาการ ขนาดอยู่เมืองแขกทนายยังทำงานแก้ต่างให้ที่เมืองไทย
เหมือน...ใครน้า...นึกไม่ออก....
;D
อุ๊บ!!! .....5555555555
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 01:05:19 PM »
ใครมีตารางเปรียบเทียบร่างรธน.ใหม่กับรธน.เก่าบ้าง
ได้ข่าวว่าสภาร่างฯ ทำออกมา แต่ยังไม่เคยเห็น
ถ้ามีช่วยเอามาแปะให้หน่อยนะ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 30, 2007, 06:29:16 PM »
เข้าไป เว๊ปของรัฐสภาเลยเพื่อนตอนนี้ รัฐสภาเขาอัพโหลดขึ้นให้แล้ว เข้าไปในส่วนสภาร่างรัฐธรรมนูญนะครับ ข้างในนั้นมีข้อมูลที่เพื่อนต้องการหมดเลย ;D

ส่วนเรื่องสงกรานต์ ที่ฮาพูดมันเป็นเรื่องจริง ไม่ต้องจ้างให้แก้ต่างหรอก และอีกอย่างแค่ทำงานอยู่ในเจียงใหม่นี้ฮาก็เหนื่อยแล้ว ถ้ามีโอกาสประชุมรุ่น ฮาว่าฮาจะขอสนับสนุนท่านประธานใหม่ขึ้นมาเหมือนกัน ดีกว่าจะได้ช่วยกันสร้างโอกาสขึ้นมา (ถือว่าเป็นเวอร์ชั่นใหม่ด้วย) เพราะแค่งานกรรมาธิการ สสร. และกรรมการหอการนี้ก็น่าจะเป็นแบ๊คอัพให้ท่านประธานรุ่นคนต่อไปได้ อีกทั้งตอนนี้ทางผู้ใหญ่ในกรรมาธิการจะให้ฮาเรียนสถาบันพระปกเกล้าอีก ตายแน่ๆ

เห็นสัจธรรมเลย อยู่กับครอบครัว ดูแลงานของตัวเอง อย่างพอเพียง ดีที่สุด ;D