มีนาคม 29, 2024, 01:01:17 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jojosung

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
สมาชิกใหม่ครับ
« เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 06:14:45 PM »
สวัสดีครับ
  ผมได้ติดตามเวปไซด์นี้มา 3ปีแล้วรับ เพิ่งจะสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกครับ บทความของพวกคุณ
ทำให้ได้รู้เรื่องการดื่มมากขึ้นครับ เมื่อก่อนเอาแต่เมา ไม่ได้รู้ถึงรสชาติของเหล้าที่แท้จริงเลย

ผมชื่อ จิว ฝากตัวด้วยครับ ผมมีเรื่องรบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ พอดีไปเดินเล่นมาเจอ
Buffalo trace ครับ เกิดอาการคัน ทำให้ลืมตัว กวาดมา 3 ขวด ทำให้ปีใหม่กระเป๋ากวงครับ
อยากถามเพื่อนๆว่ามีใครเคยดื่มหรือเปล่าครับ ราคาที่ผมได้คือ1600 ต่อขวดครับ
อยากทาบว่ามีเว๊บไซด์ขายเหล้า ที่เชื่อถือได้ ช่วยรบกวนแจ้งผมหน่อยครับ
ทุกวันนี้ซื้อเหล้าแบบแพงเวอร์ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ packetloss

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
Re: สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 07:18:09 PM »
โอ่ว ไปได้จากที่ไหนมาครับนี่

ส่วนใหญ่ผมซื้อตามร้านเหล้าทั่วๆไปเลยครับ ไม่ก็ dutyfree ครับ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 08:20:46 PM »
 -0023 ยินดีที่ได้รู้จัก และขอบคุณที่ติดตามอ่านกันมานานครับคุณจิว
เหล้าผมส่วนใหญ่ที่ซื้อก็มีทั้งมีแสตมป์บ้าง และจาก Duty Free บ้างตามโอกาสครับ
ค่อยๆ ซื้อสะสมไปเรื่อยตามกำลังทรัพย์ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:18:36 AM »
ยินดีต้อนรับครับ  023

กลุ่มนี้ถ้าเจอของดีก็เหมาตลอดครับ เคยมีคำกล่าวจากสหายท่านหนึ่งไว้ว่า "I don't mean, how much is it, I mean, How many do you have?"
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 11:46:16 AM »
ยินดีต้อนรับคุณจิว ครับ -0005
ผมชื่อโต ครับ เป็นสมาชิกชมรมมักเหล้าคลับมาตั้งแต่ มิ.ย.2554
ตั้งแต่เป็นสมาชิกมา 3 ปีครึ่ง ผมจัดเหล้าเข้าบ้านเกิน 50 ขวดแล้วครับ :smile6:

ออฟไลน์ wuth

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2015, 10:30:55 PM »
 -0056 ขอต้อนรับเพื่อนสมาชิกใหม่ครับคุณจิว  ผม วุฒิ ครับเป็นสมาชิกในกลุ่มมาได้ประมาณ2ปีแล้ว  ไม่ทราบว่าคุณ จิว ไปเดินเล่นแถวไหนมาครับถึงได้เจอของดีมาบอกกล่าว -11
ผมพยายามตามรอยควายป่าอเมริกันตัวนี้มาร่วมปีแล้วครับแต่ไม่เจอสักที ช่วยสงเคราะห์บอกแหล่่งแห่งที่ไปเจอมามั่งนะครับผมจะได้ลากลูกซอง
ขนาด12โคนเหลี่ยมฟูลโช๊ค26นิ้วไปยิงมากินสักตัวให้สมอยาก อิอิไรเฟิลไม่มีอ่ะครับ -021 :smile10:

ออฟไลน์ Jojosung

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 12:15:19 AM »
สวัสดีครับ
    ถ้าใครสนใจควายป่า ลองไปที่วิลล่ามาร์เก็ต สาขา  เสนา ธนบุรี  หรือ ไปทองหล่อครับ
วันนี้ผมก็แบกไรเฟิล ไปล่ามาอีกตัวครับ. ผมเห็นอยู่ประมาณ 3 ตัวครับ ตอนนี้น่าจะเหลือ 2
ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าราคาแรงไปหรือเปล่าครับ  ค่าตัว 1600บาท
  ถ้าสนใจลองดูครับ
ผมเปิดลองไปเมื่อวานซืน  ครับ  ผมไม่มีความรู้ในการรีวิว เลยไม่รู้ว่าจะบอกเพื่อนๆ ยังไงดี
ถ้าใครชอบแบบดุ แห้งแล้ง แอบเถื่อนหน่อยๆ ก็ลองดูครับ ความหอมเป็นลอง wood ford ครับ
แต่รสชาติ ดีกว่าครับ (ความรู้สึกส่วนตัวครับ)