มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

งานเทศกาลไม้กระถางอินทนนท์ครั้งที่ 1

<< < (3/3)

เก่ง หล่ายดอย:
ขอเลือกพาไปเที่ยวกันที่สวนสิริภูมิ หรือ น้ำตกสิริภูมิ (น้ำตกสองพี่น้อง) กันดีกว่าครับ
สวนนี้เพิ่งสร้างได้ไม่นาน แต่ก็หลายปีอยู่เหมือนกันครับ อยู่บริเวณทางเดินขึ้นไปชมความงามของน้ำตกสิริภูมิ
เมื่อก่อนทางเข้าค่อนข้างลำบากครับ แต่เดี๋ยวนี้ลาดยางเรียบร้อย รถเก๋งเข้าถึงได้สบายๆ ครับ
แต่ถนนค่อนข้างแคบ ขับรถด้วยความระมัดระวังนิดหนึ่งครับ

ทางเดินขึ้นไปน้ำตกก็ทำดีขึ้นเยอะครับ ปลูกด้วยเฟริน์โบราณทำให้ดูร่มรื่น และทางเดินก็ลาดด้วยคอนกรีต ทำให้เดินเหินสบายๆ ครับ
ปล. มีมุมลับตาค่อนข้างเยอะ หากไปเวลาค่ำๆ ระมัดระวังกันไว้บ้างก็ดีครับ

-0019

ขอจบทริปสั้นๆ และใกล้ๆ เพียงเท่านี้ครับ หากเพื่อนๆ สนใจมาเที่ยวชมก็ยินดีต้อนรับทุกท่านในฐานะเจ้าบ้านครับ -0023

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version