มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

งานเทศกาลไม้กระถางอินทนนท์ครั้งที่ 1

(1/3) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
ช่วงนี้มีการจัดเทศกาลไม้กระถางอินทนนท์ครั้งที่ 1
ที่บริเวณหน้าแขวงการทางจอมทอง กม. ที่ 31 เส้นทาง จอมทอง-ดอยอินทนนท์
หรือตรงข้ามกับที่ทำการอุทยานแห่งชาติดอยอินทนนท์ นั่นแหละครับ
งานจัดมีถึงวันอาทิตย์ที่ 16 พฤศจิกายน 2557 นี้นะครับ

ในงานมีไม้ดอก ไม้กระถางให้เลือกซื้อค่อนข้างเยอะอยู่ครับ ส่วนราคาถือเป็นราคามิตรภาพอยู่ครับ
หากเพื่อนๆ มีเวลาเชิญมาเลือกซื้อไม้ดอกเมืองหนาวกันได้ตามสะดวกครับ

หรือจะมาเที่ยวถ่ายรูปไม้ดอก ก็มีให้เลือกถ่ายอยู่พอสมควร
แนะนำให้มาช่วงเช้า เพราะจะได้สัมผัสอากาศเย็นๆ และดอกไม้ยังไม่เฉามากครับ

ดอกโคมญี่ปุ่น ก็งามดีครับ

แม่ค้าคนสวย 555
ถ่ายให้ได้จังหวะแบบนี้ไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับ 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version