มีนาคม 28, 2024, 05:00:41 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: teacher's 12y เก่าสามสิบปี  (อ่าน 5483 ครั้ง)

ออฟไลน์ tootoo

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
teacher's 12y เก่าสามสิบปี
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:32:34 PM »
สมาชิกใหม่แอบอ่านอยู่สักพักแล้วคับ  เมื่อก่อนชอบดื่มไวน์เก่าๆคับเลยชอบเหล้าเก่าไปด้วย

teacher's 12y เก่าสามสิบปี

สามสิบกว่าปี คอร์กเริ่มเปื่อย
สีเข้ม ขาใหญ่ ไหลหนืดปานกลาง กลิ่นโอคเก่าปนวานิลลาและน้ำตาลไหม้บางๆ นวลกลม
เนื้อเคี้ยวได้เหมือนโซแตร์น อมหวาน ควันบางๆ เฮิร์ปนิดๆและเผ็ดปลาย ไม่เจอผลไม้
อาฟเตอร์เทสต์อยู่แค่ลำคอแต่อวลดี
กินเทสต์สามช้อต สามแบบ
หนึ่งกินเพียว สองออนเดอะร้อค สามผสมโซดา หนึ่งกับสองใช่เลย
แบบโซดาก็นุ่มดีแต่กลิ่นเวลาผสมโซดาแล้วมันบางเกินไป
........คงต้องหาเก่าๆมาลองอีก ติดใจ ส่วนขวดข้างๆคือรายการต่อไป
เดวาห์ เก่า อายุน่าจะไล่เลี่ยกัน

ความชอบ 8.4/10

วิสกี้ดีๆเก่าๆนี่ แอลกอฮอล์ นิ่มนวลแทบไม่มีขอบให้แหลมคอเลย อย่างกะดื่มคอนยัค
ความสดชื่นจากผลไม้และแอสิดิตี้อาจเหลือน้อย แต่ก็ทดแทนด้วยความกลมกล่อมและบาลานซ์ที่มากขึ้น
เหมาะสำหรับคนไม่ชอบผสมคับ อาจล้ำลึกไม่สู้ซิงเกิ้ลมอลต์ดีๆแต่ฟีลใกล้เคียงทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2014, 09:09:04 PM โดย tootoo »

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: teacher's 12y เก่าสามสิบปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 11:03:54 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ที่เอามาฝากกันครับคุณ tootoo อ่านจบหนึ่งอยากลองเหล้าเก่าประมาณนี้กับเขาบ้างจังเลยครับ -30
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: teacher's 12y เก่าสามสิบปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 11:17:58 PM »
เขียนรีวิวได้พริ้วมากเลยครับ

จะติดตามขวดต่อไปครับ -0005
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:46:47 AM »
เยี่ยมเลยครับ  -0014
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 07:38:56 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าอ่านและทุกเม้นต์คับ
เป็นเวปที่ประหยัดเงินและเวลามากๆ ในการเรียนรู้เรื่องวิสกี้ โดยที่ไม่ต้องซื้อดื่มเอง  -31
โดยเฉพาะSMที่คนไทยไม่ค่อยนิยมและมีความรู้น้อยมาก (บางคนซื้อไปลอง แต่กินผสมก็บ่นว่าใซ้ไม่ล่าย)
ขอนับถือผู้ก่อตั้งและผู้ที่ร่วมเล่นเวปทุกท่าน

จะพยายามเขียนเทสติ้งโน้ตมาลงคับ แบ่งปันประสบการณ์กัน
แต่พิมพ์ไม่คล่องจิงๆ และกินไม่ได้เยอะ แก่แล้ว......บ่องตงๆ -0011
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2013, 07:42:01 PM โดย tootoo »

ออฟไลน์ พี่หมีขี้เหล้า

• ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:29:52 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าอ่านและทุกเม้นต์คับ
เป็นเวปที่ประหยัดเงินและเวลามากๆ ในการเรียนรู้เรื่องวิสกี้ โดยที่ไม่ต้องซื้อดื่มเอง  -31
โดยเฉพาะSMที่คนไทยไม่ค่อยนิยมและมีความรู้น้อยมาก (บางคนซื้อไปลอง แต่กินผสมก็บ่นว่าใซ้ไม่ล่าย)
ขอนับถือผู้ก่อตั้งและผู้ที่ร่วมเล่นเวปทุกท่าน

จะพยายามเขียนเทสติ้งโน้ตมาลงคับ แบ่งปันประสบการณ์กัน
แต่พิมพ์ไม่คล่องจิงๆ และกินไม่ได้เยอะ แก่แล้ว......บ่องตงๆ -0011

พิมพ์ไม่คล่องแต่รีวิวได้สุดยอดมากครับ  -0081

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 08:58:24 PM »
 -0005 รีวิวเยี่ยมครับ
             -0005

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 09:35:06 PM »

ขอบคุณเช่นกันที่แวะเวียนเข้ามาทักทายกันครับ ผมเองก็แค่ต้องการแลกเปลี่ยนกับเพื่อนๆ เท่านั้นเองครับ
ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่แปลกหน้าทางตัวอักษรทุกท่านครับ -0023
ที่สำคัญหวังใจไว้ว่าสักวันจะมีโอกาสได้พบพานกันจริงๆ สักครั้งด้วยครับ 023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 08:21:57 AM »

ไม่ต้องห่วงครับ ในนี้มีคนสูงวัยเยอะครับพี่
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 11:19:38 AM »

ความรู้สึกเดียวกันครับ  -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 08:28:34 PM »
ขอบคุณทุกท่านคับ -0005

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:19:12 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ -0005
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 12:35:24 PM »
สำหรับผม...
หากเป็นเหล้าblend ใหม่ ผมดื่มผสมน้ำ...
หากเป็นเหล้าblend เก่าเก็บ ผมจะผสมโซดา(ทั้งๆที่ไม่ชอบผสม) เพื่อลดกลิ่นธูปอมตะ ได้ดีคับ...

เหล้าเก่าเก็บ จะมีกลุ่มหนึ่งที่นิยมชอบดื่มมากๆ เพราะรสนุ่ม (เก็บนานมาก กอ-ฮอ ระเหยเล็ดลอดไปเยอะ)  กลิ่นหอมหายไปพอควร  ดื่มเพลิน แต่เมาปลิ้น
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 03:27:23 PM »
สำหรับผม...
หากเป็นเหล้าblend ใหม่ ผมดื่มผสมน้ำ...
หากเป็นเหล้าblend เก่าเก็บ ผมจะผสมโซดา(ทั้งๆที่ไม่ชอบผสม) เพื่อลดกลิ่นธูปอมตะ ได้ดีคับ...

เหล้าเก่าเก็บ จะมีกลุ่มหนึ่งที่นิยมชอบดื่มมากๆ เพราะรสนุ่ม (เก็บนานมาก กอ-ฮอ ระเหยเล็ดลอดไปเยอะ)  กลิ่นหอมหายไปพอควร  ดื่มเพลิน แต่เมาปลิ้น

ส่วนผมชอบเพียว กับออนคับ (ขนาดหงส์ทองยังเพียวแกล้มมะนาวเกลือ 5555)
ดื่มใหม่ๆมันบาดคอคับ สิบสองปีขึ้นไปพอไหว ซิงเกิ้ลมอลต์นี่ดีแต่แพง(แสตมป์555)
เหล้าตลาดประมาณเร้ดนี้ร้อนผ่าว แต่ก้ต้องดื่มบ่อยเพราะเพื่อนๆดื่มกัน ถ้าหาแหล่งหิ้วได้เมื่อไหร่ เหล้าตลาดคงไม่ค่อยได้เจอกัน

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 10:08:23 PM »
กลับมาอ่านโน้ตเก่า
เป็นตัวที่หมดไปนานแล้ว แต่คิดถึง
กะลังจะได้มาขวดนึง เพิ่งได้ข้อมูลว่ามี อาดมอร์กะเกลนดอนาช เป็นส่วนผสมสำคัญ  มิน่าเล่า