มีนาคม 29, 2024, 09:08:16 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Jack Daniel's White Rabbit Saloon.  (อ่าน 3047 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Jack Daniel's White Rabbit Saloon.
« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:26:10 PM »
ติดค้างขวดนี้มานานมากแล้ว เปิดให้เพื่อนให้ญาติชิมไปจนแทบเหลือติดก้นขวด
วันนี้ขอเอามาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังตามประสาลิ้นบ้านๆ กันดีกว่าครับ
สำหรับเจ้า JD White Rabbit Saloon ขวดนี้จัดทำขึ้นเนื่องในโอกาศครบรอบ 120 ปี ของ The White Rabbit Saloon ซึ่งตั้งอยู่ที่ Lynchburg’s town square รายละเอียดสามารถอ่านได้จาก http://www.jackdaniels.com/whiskey/120th-anniversary-white-rabbit-saloon ครับผม
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: Jack Daniel's White Rabbit Saloon.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:28:54 PM »
เริ่มกันที่สีของเหล้านั้นออกไปทางที่เรียกว่า Amber หรือทองอำพัน
กลิ่นวนิลาหอมๆ New Oak ตามเอกลักษณ์ของเหล้าจากฝั่งโลกใหม่มาครบพร้อมหน้าพร้อมตากันดีครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: Jack Daniel's White Rabbit Saloon.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:38:37 PM »
มาที่ส่วนสำคัญกันดีกว่า ต้องบอกก่อนว่าเนื่องจากขวดนี้เปิดไว้นานมาก
ผมไม่มั่นใจว่ากลิ่นรสที่ได้จะเหมือนกับขวดที่เปิดใหม่ๆ หรือปล่าว
อีกอย่างหนึ่งตอนที่เปิดใหม่ๆ ผมเองก็ไม่ได้ดื่ม เพราะเปิดให้เพื่อนให้ญาติๆ ดื่มกันซ่ะมากกว่า
กว่าจะได้ชิมแบบจริงจังครั้งแรกก็วันนี้ ดังนั้นต้องบอกก่อนว่า "วันนี้คงไม่รับประกันความถูกต้อง" ได้จริงๆ ครับ

ว่าแล้วก็ม่ะ ว่ากัน....

ดื่มง่าย หวานๆ ลื่นๆ Oak ไม้ไหม้ นิดๆ เทียบกับ Gentleman Jack ได้สบายๆ
อาจเป็นเพราะเปิดไว้นานแล้วด้วยทำให้อาการ burn ไม่ค่อยมาก จบแบบแห้งๆ นิดๆ
ไม่ค่อยดุร้ายเหมือน No.7

After taste ค่อนข้างสั้น แต่ก็ให้ความรู้สึกดี ผ่อนคลาย ง่ายๆ ในวันสบายๆ ได้ดีครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:43:07 PM »
เท่าที่อ่านจาก website ที่ให้ด้านบน เหมือนว่าเจ้าตัวนี้ถูกออกแบบมาสำหรับดื่มกับเพื่อนฝูงในวันสบายๆ
ผมว่าน่าจะตรงกับสิ่งที่เขาต้องการ ในวันสบายๆ นั่งพูดคุยกับเพื่อนรู้ใจ จิบไปคุยไป ผมว่าเพลินเลยครับ
กลิ่น รส ไม่ร้อนแรงมากให้ความรู้สึกผ่อนคลายสบายๆ
ในวันว่างๆ หรือวันหยุดเบาๆ เลือกเจ้านี่มานั่งคุยกับเพื่อนสนิท หรือญาติๆ ไต่ถามสารทุกข์ สุกดิบกันผมว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ลงตัวครับ -30

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 09:57:25 AM »
อยากลองซักครั้งครับ ถ้าราคาดียิ่งน่าสนใจ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ