มีนาคม 29, 2024, 05:33:19 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเปล่าสำหรับมิกเซอร์แบบไทยๆ มีใครเคยลองน้ำสูตรไหนแล้วบ้างครับ  (อ่าน 3714 ครั้ง)

ออฟไลน์ evolution

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

อากาศเมืองไทยช่วงแดดแรงๆนี่ร้อนน่าดู เหนื่อยๆร้อนๆแล้วมาได้พักดื่มน้ำเปล่าผสมน้ำยาอุทัยทิพย์แล้วมันชื่นใจ
แล้วยังได้ดื่มน้ำใบเตยแช่เย็นๆหอมๆอีกด้วย เลยฉุกคิดได้ว่าถ้าเอามาผสมมิกเซอร์กับวิสกี้มันจะเป็นยังไงหว่า
มีเพื่อนๆท่านใดเคยลองบ้างมั้ยครับ

ปกตินอกจากเบียร์แล้วผมดื่ม Red Label,Dewar's White,รีเจนซี่,แสงโสม แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
เป็นการจับคู่ที่แปลกมากๆ ครับ 023 023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ เป็นไอเดียที่น่าสนใจดีนะครับ น่าลองจังเลยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
การทดลองต่างๆ ที่นอกเหนือไปจากปัจจุบัน หรือปกติ ถือว่าเป็นสิ่งที่ดี จะทำให้เกิดสิ่งใหม่ๆ นอกเหนือจากที่มีอยู่ คงไม่มีผิดถูก นอกจากแต่ว่า ผลจะเป็นเช่นไร.....เป็นที่ถูกใจหรือไม่ถูกใจ ได้รับการยอมรับหรือไม่ เป็นผลที่สืบเนื่องต่อไป จะทดลองกับอะไรก็แล้วแต่ครับ การทดลองจะก่อเกิดสิ่งใหม่ๆขึ้นมาเสมอ ขอให้ดื่มอย่างมีความสุข และมีสติครับ

• *
การทดลองต่างๆ ที่นอกเหนือไปจากปัจจุบัน หรือปกติ ถือว่าเป็นสิ่งที่ดี จะทำให้เกิดสิ่งใหม่ๆ นอกเหนือจากที่มีอยู่ คงไม่มีผิดถูก นอกจากแต่ว่า ผลจะเป็นเช่นไร.....เป็นที่ถูกใจหรือไม่ถูกใจ ได้รับการยอมรับหรือไม่ เป็นผลที่สืบเนื่องต่อไป จะทดลองกับอะไรก็แล้วแต่ครับ การทดลองจะก่อเกิดสิ่งใหม่ๆขึ้นมาเสมอ ขอให้ดื่มอย่างมีความสุข และมีสติครับ

ก่อนหน้านี้ก็ลองมาบ้างครับ ยาดองผสมเบียร์ พวกนารีรำพึง (หลังๆแม่ค้าบอกว่ายาดองปลอมมันเยอะอย่าไปกิน)
แล้วก็แจ๊คเทนเนสซี่ฮันนี่ เทผสมลงในแก้วเบียร์ เทนิดหน่อยพอครับ จะยกระดับรสชาติเบียร์ได้อย่างมากเลย (แต่ก็เมาเร็วขึ้นไม่ใช่น้อย)

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
เท่าที่ผมเคยลองมาก็มี :smile6:
1. JW Swing ผสมสไปร์ท...สูตรนี้ผมว่า OK ครับ -11
2. Jameson 18 yo ผสมกับ Seagram 7 Dark Honey
3. JD No.7 และ Jentleman Jack ผสมน้ำผึ้ง และโค้กครับ -0042 -0041

ออฟไลน์ sweetheart

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
น้ำเปล่า ผมลอง น้ำสิงห์ ขวดแก้ว นะครับ  รสชาติ เหล้า มันหวาน ขึ้นเยอะเลยครับ   ลองดูนะครับ  อิอิ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ล้างขวดไม่สะอาดหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ sweetheart

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
เอาน้ำแร่ ล้างขวดก่อนแล้วครับ เทน้ำทิ้งแล้ว เปิดน้ำประปาใส่

เย้ย ไม่ใช่   555

• *
เดือนนี้ยังไม่ได้ดริ๊งเลย เข้ามาบอร์ดแล้วชักเปรี้ยวปาก

:angry2:

ผมนี้ดื่มเกือบทุกวันเลยครับ  -14