เมษายน 20, 2024, 11:04:10 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: OLD Pulteney Aged 12 Years  (อ่าน 2143 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
OLD Pulteney Aged 12 Years
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 08:34:56 PM »
สายัณห์สวัสดิ์ค่ำวันอาทิตย์ สบายๆ อาทิตย์ที่ผ่านมาค่อนข้างจะวุ่นวายในเรื่องส่งตัวลูกสาวเข้ารั้วมหาลัย
วันนี้พอจะว่างๆ มานั่งจิบสักนิดครับ เลือกเจ้า Old Pulteney 12 ขวดนี้มาเป็นเพื่อนละกันครับ
เพราะน่าจะเป็นขวดเดียวในบรรดา 5 ขวดที่เปิดหลังสุดนี่ ที่ยังไม่ได้เล่าให้เพื่อนๆ ฟังครับ
อารมณ์เหงาๆ นิดๆ เพราะที่ผ่านมากว่า 6 เดือนมีลูกสาวนั่งเป็นเพื่อนดูพ่อจิบเหล้ามาตลอด
วันนี้เจ้าตัวเข้าหอพักในเมืองไปแล้ว ส่วนพ่อนั่งเหงาๆ มองเหล้าคิดถึงลูก (ฮา)
จมูก ลิ้น อาจผิดเพี้ยนไปบ้างไม่ว่ากันนะครับ -0027
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: OLD Pulteney Aged 12 Years
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:19:28 PM »
ว่าแล้วเรามาเริ่มกันดีกว่าครับ ด้วยความที่เป็นเหล้าอายุเฉลี่ยที่เหมาะสมโดยทั่วไป
สีเหล้าออกทางทองใสๆ ขาเล็กๆ ไหลค่อนข้างเร็ว ด้านกลิ่นหลักๆ น้ำผึ้งนิดหน่อย Citrus เบาๆ Oak กรุ่นๆ กลิ่นเค็มๆ คล้ายทะเลเบาๆ
น้องแอลค่อนข้างบางเบา ไม่ฉุนเตะจมูก ให้ความรู้สึกสดชื่นได้ดีเชียวครับ โดนรวมกลิ่นค่อนข้างดีเชียวครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: OLD Pulteney Aged 12 Years
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:24:29 PM »
ต่อกันที่รสชาติบ้างดีกว่าครับ ให้ความเค็มนิดๆ กลิ่นไม้ไหม้หน่อยๆ เหมือนถ่านไม่ใช่ควันนะครับ
ให้ความรู้สึกดี เหมือนเพื่อนใหม่ที่ปลอบประโลมในวันเหงาๆ อย่างนี้ได้ดีพอควรครับ ลื่นมั่กๆ ครับ
จิบแล้วให้ความรู้สึกอยากยกต่อเนื่อง ไม่ขี้เหร่ เหมือนสาววัยแรกแย้มที่หยอกเย้าได้ดีครับ
กับแก้ว Riedel นี่ยิ่งลื่นๆ ชิวๆ เลยครับ -30

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:29:53 PM »
After Taste ค่อนข้างสั้น แต่ประทับใจดื่มง่ายให้ความรู้สึกมันๆ อยู่ในปาก ไม่แห้ง ไม่ฉ่ำ เค็มๆ นิดๆ ไม้ไหม้หน่อยๆ
แต่ให้ความรู้สึกอยากยกต่อเนื่องได้เรื่อยๆ สบายๆ
ในวันเหงาๆ อยากได้อะไรสนุกๆ ให้ค้นหา ผมว่ามันตอบโจทย์ได้ดีพอควร สำหรับผมนะครับ
พอช่วยคลายเหงาได้เยอะทีเดียว เบาๆ ลื่นๆ นั่งฟังเพลงไปจิบไป ผ่อนคลายได้ดีเชียวครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยครับ -0023

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 09:25:42 AM »
ขอบคุณคร้าบบบ 023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ