มีนาคม 29, 2024, 01:51:34 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Benmore Golden Stag Liqueur  (อ่าน 29493 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่หมีขี้เหล้า

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Benmore Golden Stag Liqueur
« เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 10:14:30 PM »
สวัสดีงับ วันนี้หมีจิมารีวิว Benmore Golden Stag Liqueur งับบ
ช่วงนี้ทาง benmore ขยันออกลูกออกหลานมาหลายรุ่นครับ ล่าสดนี่ก้คือ Benmore Golden Stag Liqueur ซึ่งข้างกล่องโม้ไว้ว่า เป็นการผสม Benmore Four Casks เข้ากับ ไวน์sherry ของ Pedro Ximenz ซึ่งมีผสมอยู่ถึง 0.8 % (โคตรเยอะเลย) เจ้ารุ่นใหม่นี่ออกมาถือว่าถูกมากครับ ราคาค่าตัวแค่ 299เท่านั้นเอง มาพร้อมกับ 32% ABV แถมายาวแล้วเริ่มรีวิวเลยดีกว่า
Nose : กลิ่น มีความหวานนำมา แล้วจะโดนแทรกด้วยกลิ่นฉุนที่เป็นเอกลักษณ์ของ Benmore ซึ่งมีกลิ่นไม้อ่อนๆ (เหมือนเอากลิ่นน้ำผึ้งของ Ballantine's 12 YO มาเติมเลยแฮะ)
Palate : บอดี้ค่อนข้างเต็มดีครับ แต่พอกลืนไปรู้สึกว่าบาง มีรสหวานพอสมควร รู้สึกกลมกล่อมดี
Palate w/ice : บอดี้บางลงเยอะครับ รสหวานยังพอเหลืออยู่ แต่รสฉุนของมันเด่นขึ้นมาทันที X_X ี
Aftertaste : ยาวกลางๆ เผาคอแทบไหม้เลยครับ มีกลิ่นไม้ตามมา
Overall : เป็น Liqueur ที่ไม่หวานสักเท่าไหร่ครับ สามารถดื่ม neat ได้ หรือเติมน้ำแข็งนิดหน่อยก้ดื่มได้สบายแล้ว รสชาติโดยรวมกลมกล่อมครับ แถมราคาสบายกระเป๋าสุดๆครับ กล่องก้สวย ขวดก้สวย ผมไม่อยากเรียกมันว่า Liqueur เลย อยากเรียกมันว่า Cocktail พร้อมดื่มมากกว่า เพราะแค่เติมน้ำแข็งก้ได้รสชาติที่ดีแล้ว ขอจบการรีวิวครับผม.

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: Benmore Golden Stag Liqueur
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 08:57:37 AM »
ผมเพิ่งรับเข้ามาบ้านเมื่อสองสามวันก่อนเลยครับ
ยังไม่มีเวลากับอารมณ์ดื่มเลย เนื่องจากเชียงใหม่ร้อนมาก และปัญหาฝุ่นควันไฟก็เยอะ ไร้อารมณ์ดื่มเลยครับ
ขอบคุณพี่หมีที่เอามาเล่าสู่กันฟังครับ -0023

ปล. ราคาน่าโดนมากครับ เห็นว่ามีอีกรุ่นที่เป็นฉลากเงินด้วยนะครับ ราคาก็กลางๆ น่าโดนเช่นกันครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ เคดีเอน

• ถูกใจ: +1/-0
Re: Benmore Golden Stag Liqueur
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:19:17 AM »
ยังไม่เคยลองเยครับ ขอบคุณสำหรับการรีวิวคร้าบบ ^^

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 07:46:59 PM »
ผมเพิ่งรับเข้ามาบ้านเมื่อสองสามวันก่อนเลยครับ
ยังไม่มีเวลากับอารมณ์ดื่มเลย เนื่องจากเชียงใหม่ร้อนมาก และปัญหาฝุ่นควันไฟก็เยอะ ไร้อารมณ์ดื่มเลยครับ
ขอบคุณพี่หมีที่เอามาเล่าสู่กันฟังครับ -0023

ปล. ราคาน่าโดนมากครับ เห็นว่ามีอีกรุ่นที่เป็นฉลากเงินด้วยนะครับ ราคาก็กลางๆ น่าโดนเช่นกันครับ
ฉลากเงินที่คุณเก่งหมายถึงนี่ใช่ Benmore Master's Reserve ตัวนี้รึเปล่าเอ่ยย อิอิ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=2238.0

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 09:27:45 PM »

ฉลากเงินที่คุณเก่งหมายถึงนี่ใช่ Benmore Master's Reserve ตัวนี้รึเปล่าเอ่ยย อิอิ
http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=2238.0

ใช่แล้วครับพี่หมี ตัวนี้เล็งๆ ไว้เหมือนกันครับ ลืมไปเลยว่าพี่หมีเคยเอามาเล่าไว้แล้ว 555
สรุปแล้วน่าสนใจทั้งคู่ แต่เดือนนี้กระเป๋าแบนครับ ไปจัดชุดพิเศษของ Glenfiddich มาหนึ่ง ตัวเบาไปเยอะเลย
ไว้เดี๋ยวเดือนหน้าค่อยว่ากัน อิๆ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 07:51:14 PM »
ช่วงนี้เหล้าเก็บภาษีนี่ออกแพ็คเกจใหม่มาล่อตาล่อใจกันเต็มไปหมดครับ ทั้งกล่องใหม่ของ Ballantine's แล้วยังมี JW Red Label Export Blend ซือ้ไม่ไหวครับ งบหมดตายก่อน  -0028