มีนาคม 29, 2024, 06:35:42 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ลิ้มลอง Dimple 15 Yo  (อ่าน 3474 ครั้ง)

ออฟไลน์ เคดีเอน

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
ลิ้มลอง Dimple 15 Yo
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:31:54 AM »
ตัวนี้ได้มาราวสองเดือนแล้วหลังจากค่อยๆจิบวันละนิด จิตแจ่มใส
หลังจากเคยจิบตัว 12 yo ไปเมื่อปีกว่าๆ จำรสชาดมันไม่ค่อยได้
เลยสองสั่งตัวนี้มา ด้วยอายุที่มากกว่าเดิม 3  ปี

กล่องค่อนข้างสวยครับ Body ขวดสวยงาม

เปิดขวดมากลิ่นหอมเบาๆแต่มีแอลกอฮอลฉุนนิดๆ
ตอนเทก็ไหลปานกลางเอื่อยๆ ไม่มีจุก   สีออกทองแดง

ทดลองทาน 3 แบบ

แบบ neat   ค่อนข้างเผ็ดร้อนทีเดียว สัมผัสรสลำบากว่าเด่นอะไร
ทีนี้ลองแบบออนเดอะร๊อค  รดนุ่มขึ้นมานิด มีกลิ่นผลไม้บางๆ  หอมขึ้นมา
aftertate มีความหวารละมุนซ่อนในปากนาน 

ลองผสมน้ำเบาๆดู ปรากฏว่าทานง่ายขึ้น กลิ่นเริ่มดีขึ้น แต่ก็ทิ้งความเผ็ดไว้เบาๆปนหวานตาม
กลมกล่อมขึ้นเยอะ  ถ้าเทียบกัน jw gold reserve ผมว่า jw น่าจะรดชาดดีกว่า เมื่อ ออนเดอะร๊อค
แต่พอผสม dimple 15 yo จะแสดงรดชาดได้อร่อยกว่าครับ

สรุป เหมาะสำหรับเปิดทานชิลๆโดยไม่เน้นรูปรสกลิ่นสีมากนัก
เหมาะกับการฉีกทางเลือกเดิมๆ จากขับรถ มาขี่บิ๊กไบค์  ทำนองนั้นครับ

ส่วนตัวให้ 7.5/10   ครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 11:36:16 AM โดย เคดีเอน »

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ลิ้มลอง Dimple 15 Yo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:33:50 AM »
ค่ายนี้ไม่เคยลองเลยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:49:05 AM »
ไม่ติดใจตัวนี้ครับ...ไม่มีอะไรให้น่าติดตาม มันยังไงไม่รู้ ไม่เด่น แต่ก็ไม่ด้อย....

เลยเฉยๆครับ หากพบเจอ ก็สบตากันได้ แต่แสวงหา คงไม่ละครับ อิๆๆ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 11:58:15 AM »
ไม่ติดใจตัวนี้ครับ...ไม่มีอะไรให้น่าติดตาม มันยังไงไม่รู้ ไม่เด่น แต่ก็ไม่ด้อย....

เลยเฉยๆครับ หากพบเจอ ก็สบตากันได้ แต่แสวงหา คงไม่ละครับ อิๆๆ
มิน่าล่ะ ราคาถึงดิ่งลงเรื่อยๆ
ไม่ค่อยมีราคา
ราคาเหล้าเก่า ก้อไม่ขยับ (เฉพาะตัว 15ปี)นะคับ
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ เคดีเอน

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 12:40:46 PM »

ตัวนี้มันขาดจุดเด่นจริงๆครับ คือ ดีกว่าหล้า 12 ปี แต่ไม่สามารถต่อกรกับ 15 ปี ยี่ห้ออื่นได้เลย   -0023

แต่มีที่ไม่อร่อยกว่าอีกคือ clan gold 15 yo เด๋วจะมารีวิว  ให้คร้าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2013, 01:00:19 PM โดย เคดีเอน »

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 04:33:05 PM »
ผมเคยลองแต่ Dimple 12 yo...จำได้ว่ารสชาติออกแนวเผ็ดร้อนเครื่องเทศ หวานนำ จบแบบแห้งๆ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่
ถือว่าเอาไว้เปลี่ยนบรรยากาศครับ ถ้าเหล้า blend อายุ 12 ปี สำหรับผมต้อง Dewar's 12 yo ครับ -11