พฤษภาคม 29, 2024, 06:46:32 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ  (อ่าน 120041 ครั้ง)

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
  • Bad girls go everywhere.
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2007, 03:50:40 PM »
เรื่อง : ก็มันฟิตอ่ะ

สาวเปรี้ยวพยายามก้าวขึ้นรถเมล์
แต่ด้วยความที่กระโปรงหนังที่ใส่มามันฟิตจัด
เธอเลยยกขาไม่ขึ้น เพื่อให้มีพื้นที่ให้ยกแข้งยกขาได้มากขึ้น
เธอก็เลยเอื้อมมือไปดึงซิปกระโปรงลงมาหน่อยหนึ่ง
แล้วพยายามยกขาก้าวขึ้นไปใหม่
แต่มันก็ยังคงฟิตเกินไป
เธอเลยเอื้อมมือไปดึงซิปลงเพิ่มอีกเป็นครั้งที่สอง
ผลลัพธ์ยังคงเหมือนเดิม เธอยังก้าวขึ้นไม่ได้
เธอจึงต้องเอื้อมมือไปดึงซิปลงอีกเป็นครั้งที่สาม ก็ยังไม่ได้อีก!

คราวนี้หนุ่มที่ยืนอยู่ข้างหลังตัดสินใจดันก้นเธอขึ้นไปบนรถเมล์
ทันที่ที่เธอขึ้นไปบนรถเมล์ได้ เธอหันมาโวยกับหนุ่มนั่นทันที

"คุณทำไมทำยังงี้ ไม่มีมารยาทเอาซะเลย ชั้นเป็นสาวเป็นแส้
คุณไม่รู้จักมักจี่มาจับก้นชั้นยังงี้ได้ไง"

"ขอโทษนะครับ" ไอ้หนุ่มพยายามอธิบายอย่างใจเย็น

"ตอนแรกผมก็ว่าผมไม่คุ้นหน้าคุณ

แต่หลังที่คุณมารูดซิปกางเกงผมติดๆกันตั้งสามหนซ้อน

ผมก็เลยคิดว่าคุณรู้จักกับผมซะอีก"
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2007, 10:12:49 AM »
คำพูด 3 คำที่ผู้ชายกลัวที่สุด

1. อ ะ ไ ร ก็ ไ ด้ - W h a t e v e r

Men: What to have for dinner? 
          ช : เราจะกินอะไรกันดีอ่ะจ๊ะ 

Women: Whatever 
          ญ : อะไรก็ได้จ้า 

Men: Why not we have steamboat? 
          ช : ทำไมเราไม่กินสตีมโบทกันล่ะ 

Women: Don't want la, eat steamboat later got pimples in my face 
          ญ : ไม่อ่ะค่ะ กินแล้วสิวขึ้นนะตัวเอง 

Men: Alright, why not we have Si Chuan cuisine           
          ช : ก็ได้ งั้นกินอาหารเสฉวนกันม้า 

Women: Yesterday ate Si Chuan, today eat again?... 
          ญ : เมื่อวานก็กิน วันนี้จากินอีกเหยอ 

Men: Hmm..... I suggest we have seafood... 
          ช : งั้นเค้าแนะนำว่ากินซีฟูดดีกว่ามะ 

Women: Seafood no good la, later I got diarrhea 
          ญ : อาหารทะเลไม่ดีมั้ง กินแล้วท้องเสียอ่ะ 

Men: Then what you suggest? 
          ช : งั้นตัวเองจะกินไรล่ะ 

Women : Whatever 
          ญ : อะไรก็ได้จ้ะ ^^

2. ไ ด้ ทั้ ง นั้ น - A n y t h i n g 

Men: So what should we do now? 
          ช : เอ เราจะทำอะไรกันดีน้า 

Women: Anything 
          ญ : อะไรก็ได้ทั้งนั้นแหละ 

Men: How about watching movie? Long time we didn't watch movie 
          ช : ดูหนังกันมั้ย ไม่ได้ดูนานแล้วนะ 

Women: Watching movie no good la, waste time only 
          ญ : ดูหนังไม่ดีหรอก ดูไปก็เสียเวลาเปล่าๆ 

Men: How about we play bowling, do some exercises? 
          ช : งั้นโยนโบว์กันดีกว่า ออกกำลังกาย 

Women: Exercise in such hot day? You not feel tire meh? 
          ญ : ออกกำลังตอนร้อนๆ เนี่ยนะ ไม่เหนี่อยบ้างไง 

Men: Then find a cafe and have drink 
          ช : ถ้างั้นก็หากาแฟกินนะ 

Women: Drink coffee will affect my sleep 
          ญ : กินกาแฟเดี๋ยวก็นอนไม่หลับหรอกตัวเอง 

ช : งั้นเราทำไรกันดีล่ะ 

Women: Anything 
          ญ : อะไรก็ได้ทั้งนั้นค่าาาาา ^^

3. ต า ม ใ จ เ ธ อ เ ธ อ เ ลื อ ก - Y o u d e c I d e

Men: Then we just go home lo 
          ช : งั้นเรากลับบ้านละกันนะ 

Women: You decide... 
          ญ : ตามใจสิจ๊ะ 

Men: Let take bus, I will accompany you... 
          ช : ขึ้นรถเมล์ละกันนะ เด๋วเค้านั่งด้วย 

Women: Bus is dirty and crowded. Don't want la 
          ญ : รถเมล์สกปรก แถมคนก็แน่นด้วยอ่ะ ไม่อยากขึ้นเลย 

Men: Ok we will take Taxi 
          ช : โอเค นั่ง taxi ก็แล้วกัน 

Women: Not worth it la... for such a short distance... 
          ญ : ไม่คุ้มเลยเนี่ย ใกล้แค่นี้เอง 

Men: Alright, then we walk lo. Take a slow walk           
          ช : ได้ๆ งั้นเดินไป 

Women: What to walk with empty stomach woh? 
          ญ : รัยกัน . . . จะเดินตอนหิวๆ งี้เลยหรอ 

ช : ฮ่วย.. แล้วจะเอาไงละ ว่ามา 

Women: You decide 
          ญ : ตามใจเทอดิ 

Men: Let's have dinner first 
          ช : แดกข้าวก่อนละกันวะ 

Women: Whatever 
          ญ : อะไรก็ได้ 

Men: Eat what? 
          ช : เอ้า... จะกินไร 

Women: Anyting   
          ญ : ได้ทั้งนั้นแหละ 

Men: (Look around... no one here, gonna kill her....) 
          ช : (มองไปรอบ ๆ .... ไม่เห็นใคร... กรูจะฆ่ามรึง!!!!)
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 11:27:25 AM »
 ;D  อันนี้ได้มาจาก หมอ...ฟัน

หากเปรียบรักเหมือนกับฟัน
รักคงมั่น คือฟันแท้ รักร่อแร่ คือ ฟันโยก รักโสโครก คือ ฟันดำ

รักถลำ คือ ฟันเหยิน รักหมางเมิน คือ ฟันห่าง รักร้าง คือ ฟันหลอ

รักหงิกงอ คือ ฟันกุด รักบริสุทธิ์ คือ ฟันขาว รักชั่วคราว คือ ฟันปลอม

รักอ่อนซ้อม คือ ฟันร่วง รักสีม่วง คือ ฟันเก รักจำเจ คือ ฟันซ้อน

รักสลอน คือ ฟันแทรก รักแรก คือ ฟันน้ำนม รักระบม คือ ฟันผุ

รักคิกขุ คือ ฟันกระต่าย รักสลาย คือ ฟันหลุด รักชำรุด คือ ฟันสึก

รักเจ็บลึก คือ ฟันคุด รักตุ๊ด คือ ฟันหนุ่ม รักทั้งกลุ่ม คือ ฟันหมด

รักสลด คือ ฟันพลาด รักต่างชาติ คือ ฟันฝรั่ง รักปิดบัง คือ ฟันชู้

รักอุดอู้ คือ ฟันช้า รักกะฮา คือ ฟันเล่น รักไม่เป็น คือ ฟันดะ

รักเธออยู่เสมอ จริงๆ นะ ฟันธง   ;)

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • Freshman MC 27/30
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2007, 03:16:55 PM »
ดีดี สนุกดี

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:21:38 PM »
เก๋ ฮาชอบบ่ะ
แต่ ฟันกิ๊ก เปิ้นจะเรียกว่ารักอะหยั๋งดีครับ

ออฟไลน์ PingTherdsak

• ประถม MC 27/30
    • เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 12:58:49 PM »
"รักแบบปิ๊กนิ๊กคือฟันกิ๊ก" พอจะใช้ได้มั๊ยจอมยุทธ
น้ำปิง 304,602

tanakorn tananuwat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 01:21:59 PM »
ฮั่นแน อ้ายปิงสงสัยจะมีนักเน้อ
เลยฮู้ว่า เปิ้นฮ้องว่าจะใด

แต่ ถ้ามีเหลือเฟือ (บ่ใจ้จกมกเน้อ)
ก่แบ่งมาฮื้อเป็นกิ๊กกั๋นพ่องก่ได้เน้อ

ออฟไลน์ PingTherdsak

• ประถม MC 27/30
    • เทิดศักดิ์ แซ่เตี๋ยว 304/27 602/30
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 01:36:56 PM »

ฮั่นแน อ้ายปิงสงสัยจะมีนักเน้อ

แต่ ถ้ามีเหลือเฟือ (บ่ใจ้จกมกเน้อ)
ก่แบ่งมาฮื้อเป็นกิ๊กกั๋นพ่องก่ได้เน้อ
ถึงจะเป็นกิ๊ก .ห้ามหวง. แต่ก็จริงใจครับ
คำตอบสุดท้ายคือไม่ให้คร๊าบ
ขอเก็บไว้ซึ้งคนเดียว
ปิง
น้ำปิง 304,602

ออฟไลน์ Ernie Els

• "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 06:49:52 PM »
จอห์นนี่ เด็กชายอายุ 10 ขวบ เดินไปตามทาง..
มือนึงลากรถลาก อีกมือนึ่งดึงเชือกที่ผูกติดกับซากกบตัวแบนแต๊ดแต๋..
เมื่อเขาเดินมาถึงหอนางโลม.. เขาก็เคาะประตู..
หญิงวัยกลางคนนางนึงออกมาเปิดประตู และเมื่อหญิงผู้นั้นเห็นจอนห์นี่กับรถลากและซากกบ
หล่อนจ้องมองเขาแล้วถามว่าเขาต้องการอะไร จอห์นนี่ตอบว่า
" ผมรู้น่าว่าคุณขายอะไร ผมมีเงินนะ และผมก็จะไม่ไปไหนจนกว่าผมจะได้สิ่งที่ผมต้องการ"

หญิงผู้นั้นขำ และคิดจะหยอกเด็กน้อยเล่น หล่อนจึงบอกให้เขาเข้ามาข้างในก่อน
" เข้ามาสิ แล้วก็เลือกหญิงสาวที่เธอต้องการ" จอห์นนี่ถามว่า
" มีสาวคนไหนที่เป็นโรคบ้างมั้ยเนี่ย ? " หญิงวัยกลางคนประหลาดใจนิดๆแต่หล่อนก็ตอบไปว่า
" ไม่มีหรอก" จอห์นนี่เถียง " แต่ผมได้ยินพวกผู้ชายพูดกันนะว่า
ใครที่มีเซ็กซ์กับนางมาเบลที่หอนางโลมแล้วนั้น จะต้องไปโรงพยาบาลและโดนฉีดยา...
ผมเอาคนนั้นแหละ.. ผมขอเลือกมาเบล.. ผมมีตังค์จ่ายน่า ไม่ต้องห่วง"

หญิงวัยกลางคนมองจอห์นนี่อย่างไม่เชื่อหูตัวเอง
แต่ในที่สุดหล่อนก็บอกจอห์นนี่ว่า
" เอาหล่ะ ถ้าอย่างงั้นจะเลือกมาเบลก็ได้
ขึ้นไปชั้นบนนะ มาเบลอยู่ห้องแรกทางขวามือ"

จากนั้นจอห์นนี่ก็เดินไปที่บันไดพร้อมกับลากซากกบที่ถูกรถทับไปด้วย..
10 นาทีต่อมา เขาก็เดินลงบันไดมา มือก็ยังลากซากกบตายอยู่อย่างนั้น
เขาจ่ายเงินให้หญิงวัยกลางคน แล้วจูงรถลากมุ่งหน้าไปทางประตู
หญิงวัยกลางคนเรียกให้เค้าหยุดก่อนแล้วถามว่า

" ถามหน่อยเถอะ ไหนๆเธอก็รู้เรื่องของมาเบลแล้ว แล้วทำไมถึงเลือกสาวคนเดียวที่ติดโรคอีก ?
ทำไมไม่เลือกคนอื่นหล่ะ ? "

จอห์นนี่ตอบว่า..
" อ๋อ..มันเป็นแผนการแก้แค้นของผมน่ะ..
คืนนี้พอผมกลับบ้าน พ่อกับแม่จะออกไปกินข้าวนอกบ้านกัน
แล้วทิ้งให้ผมอยู่กับพี่เลี้ยง
พอพ่อกับแม่ออกไป ผมก็จะฟันพี่เลี้ยงซะ..
แล้วพี่เลี้ยงผมก็จะติดโรคที่ผมเพิ่งติดไปเนี่ยแหละ..

พอพ่อกับแม่กลับมาบ้าน พ่อก็จะขับรถไปส่งพี่เลี้ยงของผม
ระหว่างทางพ่อก็จะฟันพี่เลี้ยง.. แล้วพ่อก็จะติดโรค..
พอพ่อกลับมาบ้าน พ่อก็มีอะไรกับแม่.. แล้วแม่ก็จะติดโรคอีก..

แล้วพอถึงตอนเช้า พอพ่อไปทำงาน
คนส่งนมก็จะมาส่งนม แล้วเขาก็จะฟันแม่ผม..
แล้วเขาก็จะติดโรค.. ...
" ไอ้คนส่งนมเนี่ยแหละครับที่มันขับรถทับกบของผมตาย"

Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 08:28:45 PM »
โอ้ว... ทำไปได้ คิดได้ไงฟ่ะ :-X

ถึงจะเป็นกิ๊ก .ห้ามหวง. แต่ก็จริงใจครับ
คำตอบสุดท้ายคือไม่ให้คร๊าบ
ขอเก็บไว้ซึ้งคนเดียว
ปิง
เรื่องนี้ขอยกมือสนับสนุนเสี่ยปิงเต็มที่ครับ
อยากได้ต้องหาเอา ใช้ฝีมือหน่อยสนุกกว่าครับ
อย่าขอแบ่งกับเพื่อนเลย ไม่ดีนะ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2007, 11:31:06 PM »
ใครที่ชอบพิมพ์เร็ว โปรดระวัง

• "ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ"

" แฟนเป็นคนเสียวดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ"

• "กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอมใครง่าย ๆ"

• " มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก ผมจะสอยเธอยังไงดีครับถึงจะไม่น่าเกลียด"

• "สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุน ห ม อ ย -- > นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะรู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ "

• "ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย"

• "ถ้าพิจารณาความเสี่ยวแล้วคาดว่าคุ้มถ้าลงทุนต่อไป"

• "เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ"

• "เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย"

• "อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวคะ"

• "ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ"

• "พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ"

• "อาจารย์คะ ปีนี้ข้อสอบวิทย์จะเน้นอกเรื่องอะไรคะ หนูจะได้เตรียมตัวมาแต่เนิ่น ๆ"

• "ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลายคน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ"

• "ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยากเลียร์ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย"

• "ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่หมาเปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย"

• "หนูแอบชอบเค้าอยู่ ทำไงหนูถึงจะได้รูถ่ายของเค้าคะ"

• "แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4" x 6" นี่จะเล็กไปมั้ยครับ"

• "จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่าขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง"

ออฟไลน์ yomja

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2007, 12:36:41 PM »
ชอบจัง หมอ เอาอีก (เรื่องขำๆ นะ) ไม่ใช่อย่างอื่น

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 12:23:38 PM »
เรื่องมีอยู่ว่า........................................................
*-* อาแปะคนนึง ถูกจับตัวมาพร้อมกับหญิงสาว โจรก็สั่งให้อาแปะ
จับหญิงสาวน่ะ xxx ซะ อาแปะแกก็ไม่ยอม
อาแปะ : อั๊วม่ายทาม
โจร : ไม่ทำ ลื้อ ตาย
อาแปะ : ทำก็ล่าย
โจร : แปะ...ถอดเสื้อ
อาแปะ : อั๊ว ม่าย ถอด
โจร : ไม่ถอด ลื้อ ตาย
อาแปะ : ถอด ก็ ล่าย
******* แปะก็ถอดเสื้อ ตามระเบียบ..........
โจร : แปะ...ถอดกางเกง
อาแปะ : อั๊วม่ายถอด
โจร : ไม่ถอด ลื้อ ตาย
อาแปะ : ถอด ก็ ล่าย
*-*-*-*-*-* แปะก็ถอดกางเกง...........................
โจร : แปะ.......จัดการ แทง
อาแปะ : อั๊วม่ายแทง
โจร : ไม่แทง ลื้อ ตาย
อาแปะ : แทงก็ ล่าย
*-*-*-*-*-*- แปะก็เอา......น่ะ แทงเข้าไป จึ้ก!
โจร : แปะ ซอย
อาแปะ : อั๊ว ม่าย ซอย
โจร : ไม่ซอย ลื้อ ตาย
อาแปะ : ซอย ก็ ล่าย
แปะก็ ซอยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนกระทั่ง.........
โจร : แปะ หยุดซอยได้
อาแปะ : อั๊วม่ายหยุด
โจร : ไม่หยุด ลื้อ ตาย
อาแปะ : อั๊ว ยอม ตาย

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2007, 09:36:41 PM »
 :D โธ่ ไม่น่าเล่าเลย อาแปะ หริพงศ์ เล่าเรื่องตัวเองเห็นๆ  ;D

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 03:40:23 AM »
ถ้าเป็น อ้ายอุเทน จะ"ยอมตาย" ก่อ  ;D

• "Chiangmai Variety Talks" FM 100.50 Mhz
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 06:55:52 PM »
เด็กหนุ่มคนหนึ่ง...เป็นชาวสงขลา...เรียนเก่งมาก... ได้ทุนไปเรียนอเมริกา...ตั้งแต่เด็ก...จนจบด็อกเตอร์..จึงกลับมาเยี่ยมบ้าน...

บ้านของเด็กหนุ่ม...อยู่อีกฟากหนึ่ง...ของทะเลสาบสงขลา...ต้องนั่งเรือแจว...ข้ามไป...ใช้เวลาแจวประมาณหนึ่งชั่วโมง...

เรือที่ติดเครื่องยนต์...ไม่มีเหรอ...ลุง... ?ไม่มีหรอกหลาน...ที่นี่มันบ้านนอก... มันห่างไกลความเจริญ...มีแต่เรือแจว...

โอ...ล้าสมัยมากเลยนะลุง...โบราณมาก...ที่อเมริกา....เขาใช้เครื่องบินกันแล้วลุง...ลุงยังมานั่งแจวเรืออยู่อีก...

ไปส่งผมฝั่งโน้น...เอาเท่าไร...ลุง... ? 80 บาท...OK ...ไปเลยลุง...

ในขณะที่ลุงแจวเรือ... หนุ่มนักเรียนนอก...ก็เล่าเรื่องความทันสมัย...ความก้าวหน้า...ความศิวิไลช์...ของอเมริกาให้ลุงฟัง...

เมืองไทย...เมื่อเทียบกับอเมริกาแล้ว...ล้าสมัยมาก...ไม่รู้คนไทย...อยู่กันได้ยังไง... ?ทำไมไม่พัฒนา...ทำไมไม่ทำตามเขา...เลียนแบบเขาให้ทัน... ?

ลุง...ลุงใช้คอมพิวเตอร์...ใช้อินเตอร์เน็ต...เป็นไหม... ? ลุงไม่รู้หรอก...ใช้ไม่เป็น...โอโฮ้...ลุงไม่รู้เรื่องนี้น่ะ....ชีวิตลุงหายไปแล้ว...25 %... .

แล้วลุงรู้ไหมว่า...เศรษฐกิจของโลก...ตอนนี้เป็นยังไง... ?ลุงไม่รู้หรอก...ลุงไม่รู้เรื่องนี้นะ...ชีวิตของลุงหายไป...50 %

ลุง...ลุงรู้เรื่องนโยบายการค้าโลกไหม...ลุง... ?ลุง...ลุงรู้เรื่องดาวเทียมไหม...ลุง... ? ลุงไม่รู้หรอก...หลานเอ๊ย...

ชีวิตของลุง...ลุงรู้อยู่อย่างเดียว...ว่าจะทำยังไง...ถึงจะแจวเรือให้ถึงฝั่งโน้น...
ถ้าลุงไม่รู้เรื่องนี้...ชีวิตของลุง...หายไปแล้ว...75 %

พอดีช่วงนั้น...เกิดลมพายุพัดมาอย่างแรง...คลื่นลูกใหญ่มาก...ท้องฟ้ามืดครึ้ม...นี่พ่อหนุ่ม...เรียนหนังสือมาเยอะ...จบดอกเตอร์จากต่างประเทศ...

ลุงอยากถามอะไรสักหน่อยได้ไหม... ?ได้...จะถามอะไรหรือลุง... ?เอ็งว่ายน้ำเป็นไหม... ?

ไม่เป็นจ๊ะ...ลุง....

ชีวิตของเอ็ง...กำลังจะหายไป 100 % ...แล้วพ่อหนุ่ม...

Chiangmai Variety Talks  07.30 น. - 09.00 น. ทุกวันจันทร์-ศุกร์  กับผมที่  100.50 Mhz  เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ Chat601

• *
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 02:16:27 PM »
ภายในห้องนอน ผัวเมียคู่นึง กำลังอยู่ในวัยฉกรรจ์ด้วยกันทั้งคู่

กลางดึกคืนหนึ่ง

ผัว "คุณก็รู้นี่ที่รักว่า ผมนอนไม่หลับ ถ้าไม่ได้..."
เมีย  (พูดตัดบท) "แต่ชั้นง่วงจนตาจะปิดอยู่แล้วนะคุณ..เว้นสักคืนเถอะค่ะ
พยายามนอนหลับตาเฉยๆ เดี๋ยวก็หลับไปเองแหละน่า"

ผัว "โธ่.. ผมรู้ว่าทำยังไงก็นอนไม่หลับ ของมันเคยเสียแล้ว
คุณเองก็ไม่ต้องทำอะไรมากนี่ แค่นอนเฉยๆ ใช่ว่าจะออกแรงเหน็ดเหนื่อยเสียที่ไหน"

เมีย "ถึงไม่เหนื่อยก็จริง แต่ชั้นไร้อารมณ์นะคะ คิดดูซิค่ะ ชั้นพูดปาวๆ
กับนักเรียนมาทั้งวัน เมื่อยกราม เมื่อยลิ้น เมื่อยปาก จนอ้ากรามแทบไม่ขึ้น
คุณยังจะให้ชั้นใช้ปากอีก เลื่อนไปเป็นคืนพรุ่งนี้เถอะนะคะที่รัก
ฉันจะไม่หยุดปากเลยจริงๆ สัญญาก็ได้"

ผัว "โธ่ โธ่ โธ่ คุณไม่รักผมแล้วหรือ ผมขอแค่นิดเดียวเท่านั้นเอง
ผมจะเอาหมอนอีกใบหนุนหลังให้คุณอยู่ในท่าสบายที่สุด...นะที่รัก..นะ..
ถ้าคุณไม่ช่วยผม ผมคงนอนตาค้างไปตลอดคืนแน่ๆ"

เมีย "เอ้อ.. ทั้งดื้อทั้งงอแงอะไรยังงี้ก็ไม่รู่ น่ารำคาญเสียจริง
เอ้า..ขยับมาทางนี้ซิ แล้วก็นอนเฉยๆ นะ ชั้นจะได้เริ่มต้นให้..หลับตาเสียด้วย
จะได้หมดเรื่องหมดราวหลับนอนกันเสียที"

ผัว "คุณน่ารักที่สุดเลย..  ผมพร้อมแล้วล่ะ คุณเริ่มต้นได้แล้วละที่รัก.."
เมีย " เอาละ..ฟังให้ดีนะ กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว
มีพระราชาพระองค์หนึ่ง มีพระธิดาแสนสวยชื่อ สโนไวท์..............

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 02:44:06 PM »
 :P โห วัยรุ่น..เซ็ง..เลยยยย ป้า หักมุมตอนจบซะนี่  O0

« ตอบกลับ #138 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2007, 11:22:36 PM »
ช่าย ช่าย วัยรุ่นเซ็งอ่ะ
ลุ้นจนปอยุ้มอ่ะ ^-^

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2007, 06:38:29 PM »
ผมก้อนึก.....ไปนู่นเหมือนกันคร้าบบบบบบ

"อานอะอั๊งอึ่ง อานอาแอ๊ว ........... ฯลฯ"