เมษายน 29, 2024, 03:23:51 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ  (อ่าน 119409 ครั้ง)

aekaia

• บุคคลทั่วไป
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 02:52:33 PM »
คุณไสยเขมร >>

บังเอิญเพื่อนผมมันไปเขมรมา เลยได้ของดีมาอย่างนึง(อย่างที่เราทราบกันดีว่า เขมรมีไสยศาสตร์ที่น่ากลัว) นั้นคือวิธีจัดการกับคนที่เราเกลียดครับ

1. ไปนำรูปของคนๆนั้นมาจะสีหรือขาวดำก็ได้(แต่ขอแบบปัจจุบันไม่เกิน 3 เดือน)

2. ไปนำจานสังกะสี(สังกะสีเท่านั้น)ไปวางไว้ในป่าช้า วางหงาย 3 คืน แล้ว วางคว่ำ 3 คืน

3. นำรูปคนที่เราเกลียดใส่ลงไปในจานแล้วถุยน้ำลายใส่หนึ่งทีแล้วเทน้ำผึ้งเดือนห้า(เดือนห้าเท่านั้น)ใส่ลงไป แล้วเอาด้ามขวานลงไปคนสัก 3 รอบ

4. นำจานที่ใส่น้ำผึ้งกับรูปไปให้หมาเลีย(ให้เลียจนน้ำผึ้งหมด)อย่าให้รูปหายนะ

5. นำจานใส่น้ำผึ้งเดือนห้าอีกครั้ง(แต่ไม่ต้องใส่รูปลงไปเก็บไว้)แล้วนำไปวางขวางหน้าประตูบ้านมันไว้

6. ซุ่มดูมันและถือรูปมันไว้ในมือ

7. พอจังหวะที่มันมาเจอจานน้ำผึ้งวางอยู่และกำลังก้มลงหยิบจานก็ให้เราดูรูปให้แน่ใจ แล้ว "กระโดดออกไปฟันด้วยขวานที่หัว"  แล้วมันก็จะตาย...
....................

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2007, 09:22:52 PM »
หนุกดี หนุกดีท่านเอก
แล้วเมียไม่ว่าเหรอ
ที่โดนประจานแบบนี้

aekaia

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 06:16:00 PM »
หนุกดี หนุกดีท่านเอก
แล้วเมียไม่ว่าเหรอ
ที่โดนประจานแบบนี้
ก้อหัวข้อมันบอกอยู่แล้วว่า "นังเมียโง่" มันก้อเลยเล่นเน็ตไม่เป็น 555555 สะใจวุ้ยหมอ

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 11:09:31 PM »
ถึงพี่ศิราณี... ที่นับถือ
นู๋ได้ติดตามการตอบจดหมายของพี่ศิราณีมานานมากแล้วนะคะ....
แต่ก็ไม่เคยเขียนจดหมายมาถึงพี่เลย...จนวันนี้...
นู๋มีเรื่องรบกวนต้องให้พี่ศิฯ...ของนู๋ช่วยแล้วค่ะ

ตอนนี้นู๋อายุ15นะคะเพิ่งทำบัตรไม่นานนี่เองค่ะ....
นู๋มีเพื่อนคนนึงนะคะเป็นผู้ชายค่ะสมมุติชื่อ ต.ละกันค่ะ
เราคบกันมาหลายเดือนแล้วค่ะ...รู้จักกันทางเน็ท...ผ่านเว็บพันธุ์ทิพย์นี่แหละค่ะ
ก็โทรคุยกัน chat กัน...เมล์หากันเรื่อยมาค่ะ แต่ไม่เคยเห็นหน้ากันนะคะ
จนมาเมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา...เค้าก็ขอนัดพบนู๋...เค้าว่าเค้าอยากเจอนู๋...
นู๋เล่นตัวเล็กน้อยพอเป็นพิธี...ทั้งที่ใจระริกอยากตอบตกลงใจจะขาด
นู๋บอกว่าไปไม่ได้มีธุระ...คุณแม่ไม่ชอบให้ไปกะผู้ชาย...แหลสารพัดค่ะ...
จนเค้าเริ่มเปลี่ยนใจจะไม่ชวนแล้วนู๋ใจแป้วเลยค่ะ...รีบบอกทันทีว่า
“ถ้าคุณ ต. ตื้ออีกนิดนู๋อาจเปลี่ยนใจ”....แต่เค้างี่เง่าค่ะ....บอกเกรงใจนู๋
เป็นอันว่านู๋เป็นฝ่ายชวนเค้าไปแทนค่ะ...(แต่ไม่เป็นไรนะคะ นู๋เต็มใจ)
และแล้ววันนัดก็มาถึง เรานัดกันที่หน้าร้านพันธุ์ทิพย์ตามแบบฉบับโลกไซเบอร์...
แต่นู๋บอกชัดเจนนะคะว่า...พันธุ์ทิพย์หน้าร้านซีเอ็ดบุ๊คค่ะ...
แล้วค่อยไปต่อกันที่สยามหรือมาบุญครอง...(แหลอีกแล้วค่ะออกนอกประเด็น)....
แถวแถวนั้นจะมีโรงหนังแต่กะว่าถ้ามาเจอกัน นู๋จะล่อลวงเค้าเข้าไปดูหนังกะนู๋เลยค่ะ....
อ้อลืมบอกไปเค้าว่าเค้าจะมาในชุดเขียวกางเกงดำค่ะ
นู๋บอกเค้านู๋จะใส่เกาะอกสีดำไปค่ะ....
ถึงสัดส่วนนู๋ไม่เป็นใจแต่นู๋ก็จะพยายามรัดค่ะ เอาให้อกเป็นอก พุงเป็นพุง....

พอถึงเวลานัดนู๋ก็เห็นเค้ามาแต่ไกลเลยน่ะค่ะ....หล่อมากกกกกกกกกก ค่ะขอบอก
ด้วย sense ของนู๋...นู๋รู้ว่าใช่แน่ นู๋ก็เดินรี่ไปหาเค้าเลยค่ะ...
สอบถามก็ใช่จิงจิงค่ะ ^-^ ( ดีใจ ชะ--เอิง เอิง เอย )
แค่เจอะหน้าครั้งแรก...นู๋อยากเปลี่ยนความสัมพันธ์ของเรา
จากเพื่อนมาเป็นพ่อของลูกหนูทันทีเลยค่ะ..
หล่อจิงจิงค่ะ...หล่อระเบิดระเบ้อ...หล่อสะบัด...หล่อสุดสุด
นู๋มองเค้าด้วยสายตาอยากกลืนกินเค้าไปทั้งตัว...
นานกว่า 3 นาที กว่าจะเริ่มพูดคุยกัน เค้าก็เหมือนกันค่ะ...
มองนู๋ด้วยความตะลึงต่างกันนิดเดียวค่ะ
สายตาเค้าเหมือน....เหมือน...สมเพทนู๋งัยไม่ทราบแต่ไม่เป็นไรค่ะ....
ถึงนู๋ไม่สวยแต่นู๋ self ค่ะ...นู๋รีบแสดงความเป็นเจ้าของในตัวเค้าทันที...
ด้วยการคล้องแขนเค้าประกาศให้โลกรู้ว่าผู้ชายคนนี้นู๋จอง...
นู๋ก็รีบจูงเค้าไปซื้อตั๋วหนังค่ะ หนังเรื่องอะไรนู๋ไม่สนใจ...
สนใจว่าจะลากเค้าไปดูหนังกัน 2 ต่อ 2 เท่านั้น...
เค้าก็อึ้งอึ้งค่ะ พอเข้าไปนะคะ...นู๋ก็ชวนเค้ากินป๊อปคอร์นค่ะ...
กะว่าตอนหยิบจะให้มือมาจับกันแบบในหนังที่นู๋เคยดูแต่....
เค้าก็ไม่กินค่ะปล่อยให้กินคนเดียวจนเกือบหมด...
ถามเค้า...เค้าก็บอกว่าไม่หิวนู๋คิดในใจ..(ป๊อปคอร์นแค่นี้มันทำให้อิ่มนักรึไงว่ะ)...
นั่งดูไปซักครึ่งเรื่องหนังก็สนุ๊กสนุกนะคะ..แต่เค้าสิคะนั่งนิ่ง ๆ...
สลับกับถอนหายใจเป็นบางเวลานู๋คิดว่าเค้าคงไม่ชอบดูหนังเท่าไหร่...
ต้องใช่แน่ๆเลย...นู๋เกรงว่าเค้าจะเบื่อค่ะ...ก็เลยเริ่มเอนตัวไปหาเค้า...
กะจะซบไหล่เค้าอ่ะค่ะ..^-^ อิอิ
พอซบแล้วเค้าก็นั่งตัวเกร็งค่ะ....นู๋ว่าเค้าคงชอบ...
นู๋ก็เลยนอนอย่างนั้นจนหนังจบค่ะ...
พอออกมาเวลาก็เกือบๆ 6 โมงเย็น...นู๋กะจะชวนเค้าไปต่อค่ะ....
ไปเดินช็อปปิ้งซื้อของแล้วค่อยไปหาอะไรกินกัน...ตามประสาข้าวใหม่ปลามัน...
แต่เค้ายกนาฬิกาขึ้นมาดูทำท่ารีบรีบบอกว่าเค้ามีนัด...ต้องรีบไป
นู๋ก็เซ้าซี้เล็กน้อยบอกว่าอย่าเพิ่งไป...นู๋ยังอยากรู้จักเค้ามากกว่านี้...
เค้าทำหน้าตาลำบากใจมากค่ะ (แต่ก็ดูน่ารักนะคะ...นู๋ชอบค่ะ...หน้าตาลำบากใจของผู้ชายเนี้ย)
"เอาค่ะ...เอาค่ะ" นู๋พูดกับเค้า...บอกให้เค้ากลับไปก็ได้...นู๋ยอมค่ะ...
แต่คืนนี้ต้องโทรหานู๋นะคะ...เค้าดีใจค่ะเหมือนนกบินออกจากรัง
นู๋ก็ดีใจค่ะ....ที่เค้ารักบ้านอยากไปทำธุระกับทางนู้น...
อย่างนี้เกิดนู๋กับเค้าแต่งงานกันเค้า...คงต้องรักครอบครัวแน่ ๆ เลยค่ะ...จริงไม๊ค่ะพี่ศิฯ ^-^
คืนนั้น...นู๋เฝ้ารอโทรศัพท์ค่ะ... รอ ...ร๊อ...รอ...จนถึงตีสามเค้าก็ยังไม่โทรมา...
ปรกตินู๋จะโทรไปคุยบ่อยอยู่นะคะ...
นู๋ทนต่อไม่ไหวโทรไปหาเค้าเองเลยค่ะโทรไปสายก็ไม่ว่าง...
เอ๊ะหรือว่าเค้าอาจเล่นเน็ท... นู๋ก็เลยเข้าในเน็ท...เปิด ICQ เผื่อเค้าจะอยู่...
แต่เค้าก็ไม่เข้ามาค่ะ...นู๋รอจนนู๋เริ่มท้อค่ะ ...ก็เลยเผลอหลับไป...

ตั้งแต่วันนั้น...จนถึงวันนี้ผ่านไปเป็นเดือน ๆ...
นู๋ก็ไม่ได้รับการติดต่อจากเค้าเลยค่ะ...โทรไปสายก็ไม่ว่าง...เมล์ไปก็ไม่ตอบ...
นู๋เป็นห่วงเค้าค่ะ...กลัวว่าเค้าจะเกิดอุบัติเหตุอะไรรึเปล่า...
เป็นอะไรมั้ย... เฮ้อ...กุ้มใจค่ะ....นู๋ขอถามพี่ศิฯ ดังต่อไปนี้นะคะ

1.ที่นู๋ซบไหล่เค้าในโรงหนัง...นู๋จะมีสิทธิท้องได้รึเปล่าคะ...แล้วถ้าท้อง...เค้าจะรับเป็นพ่อในท้องมั้ยคะ
2.เค้าเป็นอะไรรึเปล่าคะ...ทำไมไม่ติดต่อมา...นู๋เป็นห่วงเค้ากลัวจะเกิดอันตรายค่ะ..
3.พี่ศิฯว่าเค้ารักนู๋จริงมั้ยคะ.นู๋กลัวว่าเกิดเผลอตัวเผลอใจยอมเค้าแล้ว...เค้าจะทอดทิ้งนู๋ค่ะ
4.อืม...เกิดสมมุติว่าเราตกลงแต่งงานกัน...พี่ศิฯว่าเราจะตั้งชื่อลูกว่าอะไรดีคะ..ฮิฮิ...เขิลค่ะ
5.ข้อสุดท้ายน่ะค่ะ พี่ศิฯ...คิดว่าเค้าเป็นคนยังไงคะ...(แต่นู๋ว่าเค้าไม่เลวเลยน่ะค่ะ)

ขอรบกวนพี่ศิแค่นี้นะคะหวังว่าพี่ศิฯคงกรุณาตอบคำถามของนู๋โดยเร็วนะคะนู๋จะรอค่ะ
ป.ล อ้อ..นู๋ลืมบอกไปค่ะว่าก่อนที่เค้าจะกลับ...เค้าซื้อของที่ระลึกให้นู๋ด้วยค่ะ...
แหม..ไม่อยากบอกเลย...แต่ไม่เป็นไรมั้งค่ะบอกแค่พี่ศิฯ คนเดียว...อืม...
เค้าซื้อกระจกให้นู๋ค่ะ น่ารักจังเลย ^-^เค้าคงคิดว่านู๋ชอบแต่งตัวสวยๆ....
เลยซื้อกระจกเอาไว้ให้นู๋ส่องอ่ะค่ะ...อย่างงี้แปลว่าเค้าก็ต้องมีใจให้นู๋ด้วยใช่ไม๊ค่ะพี่ศิฯ....^-^

• *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2007, 11:14:15 PM »
และแล้วฝ่ายชายก็เขียนจดหมายไปหาพี่ศิราณีเป็นเนื้อความว่า...

ถึงพี่ศิราณีที่ผมนับถือ...
....ผมได้ติดตามการตอบจดหมายของพี่มาเป็นเวลานานแล้วครับ
แต่ก็เป็นเพียงการอ่านเท่านั้น โดยไม่คาดคิดว่า
จะได้มีโอกาสนำความเดือดร้อนของตัวเองมารบกวนพี่....
เรื่องโชคร้ายของผมเกิดขึ้นโดยมีโลกของอินเตอร์เน็ตเป็นสื่อครับ...
ใช่แล้วครับ ผมพบผู้หญิงคนหนึ่งในเน็ท ผ่านทางเว็บพันทิพครับ
สมมติว่าเธอชื่อ อ. แล้วกันนะครับ (ย่อมาจากอุบาทว์)
ในครั้งแรกที่ทำให้ผมประทับใจในตัวเธอคือสมองครับ...
อย่าครับ อย่าเพิ่งหัวเราะเยาะผมเพราะผมเป็นชายผู้ซึ่งมองการไกล
ผู้หญิงทุกคนที่ผมคบ สมองต้องสำคัญเป็นอันดับหนึ่งครับ
และผู้หญิงคนนี้เองก็สร้างความประทับใจให้แก่ผมอย่างมากมาย
ผมเพียรพยายามหลายครั้งหลายคราที่จะขอนัดเดทกับเธอ
แต่เธอก็บ่ายเบี่ยงมาโดยตลอด เห็นมั๊ยครับ เธอช่างมีความเป็นกุลสตรีจริง...
แต่ความพยายามของผมก็เกือบเป็นหมันเพราะความใจแข็งของเธอเนี่ยแหล่ะ....
จนกระทั่งวันหนึ่ง....เหมือนฟ้าผ่า เอ๊ย! ฟ้ามาโปรด
เธอโทรมาขอนัดพบผม แล้วเธอก็นัดพบที่หน้าห้างพันทิพ
เห็นมั๊ยครับเธอช่างเปี่ยมไปด้วยมันสมองซะจริงๆ
แทนที่จะนัดที่เซ็นเตอร์พ้อยท์ หรือศูนย์การค้าธรรมดาๆ ทั่วไป
มันยิ่งเพิ่มความประทับใจให้ผมมากขึ้นไปอีก
ผมวาดฝันถึงภาพของเธอ ผู้หญิงสูงโปร่ง ขายาวเรียวเหมือนซอนย่า
จมูกโด่งเหมือนน้องฟ้า และสมองประหนึ่งน้องป๊อบ ผมนั่งนับรอวันนั้นครับ

จนกระทั่ง....วันนั้น...ที่หน้าร้านซีเอ็ดบุ๊ค ผมมองหานางในฝันของผม
แต่ฉับพลัน ยัยเตี้ยล่ำ ดำปี๋ ฟันเหยิน กรามเหลี่ยม ก็เข้ามาทักผม....
ไม่ !!!....เสียงร้องในใจของผมปฏิเสธทันทีว่าต้องไม่ใช่เธอ
แต่เธอยืนยันครับว่าเป็นเธอเนี่ยแหล่ะ
โธ่...ชีวิตผมต้องมาพังพินาศลงก็คราวนี้เอง
สมองผมตอนนั้นมึนตึ๊บไปหมดแล้วครับ มารู้ตัวอีกทีก็หน้าโรงหนังแล้ว
และแขนของยัยผีเสื้อสมุทรก็เกาะหนึ่บอยู่กับแขนผม....
สายตาทุกคู่มองจ้องมายังผม นี่ผมจะทำอย่างไรดีถ้าพ่อแม่ผมรู้เข้า
ต้องตัดผมออกจากกองมรดกเป็นแน่นอน
แม่นั่นพยายามทุกวิถีทางที่จะให้ผมตกมาเป็นของเธอ
ทั้งเกาะแกะ เสนอของกินให้ผม
โถ่...อารมณ์นั้นใครจะรับประทานอะไรลงล่ะครับ
มีแต่อยากจะขย้อนของเก่าออกมาล่ะไม่ปาน..
แต่ที่หนักที่สุดคือเธอเอาใบหน้าซึ่งเต็มไปด้วยหัวสิวมาพิงกับไหล่ของผม
แน่นอนครับ....ประสาททุกส่วนของผมมันตายด้านไปหมด...

ชีวิตมันช่างบัดซบอะไรเช่นนี้
พระเจ้าให้ผมเกิดมาแล้วส่งสิ่งสยองขวัญที่สุดในโลกมาด้วยทำไม......
และแล้วเวลาที่ผมรอคอยก็มาถึง ทันทีที่หนังจบผมแทบจะกระโดดออกมาจากที่นั่น
ซึ่งกว่าเธอจะยอมปล่อยผมออกมาได้ ผมก็ถูกเธฮข่มขืนทางสายตาไม่น้อยกว่าสิบครั้ง
แต่ก็ช่างเถอะครับ...รอดมาได้ก็บุญแล้ว...
ทันทีที่กลับถึงบ้านผมรีบแช่ตัวลงในอ่างน้ำซึ่งใส่เดทตอลไปเกือบค่อนถัง
หวังจะชะล้างคราบต่างๆ นาๆ ที่เกิดขึ้นในวันนี้
หลังจากวันนั้นเธอยังเพียรพยายามติดต่อผมทุกวิถีทางทั้งโทรศัพท์
และ icq แต่ผมไม่ยอมหลงกลอีกแล้วครับ ผมดึงสายโทรศัพท์ออก
พร้อมๆกับตั้งใจจะหันหลังให้เครื่องคอมพิวเตอร์ตลอดชีวิต
มาถึงตอนนี้ผมมีคำถามจะถามพี่ศิราณีดังนี้ครับ

1.ที่เค้าซบไหล่ผมในโรงหนังพร้อมกับทิ้งคราบน้ำเหลืองจากหัวสิวไว้นั้นจะทำให้ผมติดโรคอะไรมั๊ยครับ
2.เรื่องที่เกิดขึ้นนั้นมันจะเป็นตราบาปในชีวิตของผมมั๊ยครับ
กับการที่ผมได้เข้าใกล้สิ่งที่น่าเกลียดน่ากลัวแบบนั้น
3.พี่ศิราณีคิดว่าเธอจะยังตามมาหลอกหลอนผมอีกมั๊ยครับ แล้วทำยังไงผมถึงจะหนีเธอพ้นครับ
4. สมมติว่าวันหนึ่งเธอบังเอิญตามหาตัวผมจนเจอ  ผมควรทำอย่างไรดีครับ
5.และข้อสุดท้าย เรื่องที่เกิดขึ้นนี้จะทำให้ผมสามารถแต่งงานกับหญิงอื่นได้มั๊ยครับ จะมีใครรังเกียจประวัติครั้งนี้ของผมมั๊ยครับ
หวังว่าสิ่งที่ผมพร่ำพรรณามาทั้งหมดนี้คงจะไม่เป็นการรบกวนเวลาอันมีค่าของพี่นะครับ
เพราะผมร้อนใจมาก แล้วผมจะรอคำตอบจากพี่นะครับ

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 09:02:39 AM »
อ่านแล้วตาลายมาก ขอบอก ::)
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

ออฟไลน์ Tooktik

• อนุบาล MC 27/30
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 02:09:09 PM »
โถ โก้อวบ
แก่แล้วก็หยั่งงี้แหละ  สายตาก็ไม่ดี ผิวหนังก็เริ่มมีอาการภูมิแพ้อีก
เฮ้อ น่าฉงฉาน  ( ตอบแล้วเผ่นดีก่า )

ออฟไลน์ korokoso

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ไปทะเลกันดีก่า
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2007, 02:23:34 PM »
โห..ป้า.! นานๆมาทีอยากจะมีเรื่องกับไปเล่าให้สามีฟังใช่มั๊ยเนี้ยยยยย
หนึ่งมิถุนา จาไปเรียนที่เชียงใหม่นะเออ

aekaia

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:44:19 AM »
ณ สำนักปฏิบัติสมาธิแห่งหนึ่ง ขณะที่การทำสมาธิกำลังดำเนินไปด้วยความเงียบสงบและขลังมาก ๆ อยู่นั้น
นักปฏิบัติฝ่ายหญิงก็เกิดอาการธาตุไฟแตก ทั้งที่ยังหลับตาอยู่ก็ค่อย ๆ เอื้อมมือไปคลำนักปฏิบัติฝ่ายชายที่กำลังนั่งอยู่ข้าง ๆ ด้วยความสงบ
พลันก็ถามพร้อมกับขยำอาวุธประจำกายของฝ่ายชายที่กำลังตื่นตัวอยู่ในมือตัวเองว่า  
"อันนี้เรียกว่าอะไรหรือท่าน ?"
ฝ่ายชายตอบ "อย่าไปยุ่งกะมันเชียวนะ  อันนี้มันเป็นสิ่งไม่ดี เป็นต้นเหตุแห่งปัญหาทั้งปวง เราเรียกมันว่าปีศาจ"
ฝ่ายหญิงจึงค่อย ๆ ปล่อยมือออกด้วยความสงบและนั่งสมาธิต่อ

เวลาผ่านไปด้วยความเงียบอีกประมาณสิบนาที

ฝ่ายชายที่ถูกขยำอาวุธมาหมาด ๆ เริ่มออกอาการตบะแตกบ้าง จึงเริ่มเอื้อมมือไปจับของสงวนของฝ่ายหญิงบ้าง พร้อมถามว่า
"แล้วอันนี้ล่ะ เรียกว่าอะไรท่าน ?"
"อันนี้มันก็เป็นต้นเหตุแห่งปัญหาเช่นเดียวกับของท่านนั่นแหล่ะ เราเรียกมันว่านรก"

ฝ่ายชายเริ่มทนไม่ได้

"งั้นเรามาร่วมมือกันช่วยกันจับไอ้เจ้าปีศาจเนี่ยไปลงนักกันเถอะ"

aekaia

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 08:46:53 AM »
เฮ้ย ! พิมพ์ผิด   "ช่วยกันจับไอ้ปีศาจไปลงนรก"  โว้ย 

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2007, 11:02:32 PM »
 :o สำหรับปารินทร์  302/603 "ช่วยจับปีศาจไปลงส้วมที;D

ออฟไลน์ Chat601

• *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2007, 09:42:17 AM »
(จาก fw mail)
Subject: เรื่องสนุกๆ ไม่คาดคิด

เรื่องสนุกๆ ไม่คาดคิด ในร้านอาหารอิตาเลียนแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ นี่แหละครับ

มีบัญชากับ มาลี สองสามีภรรยาเป็นเจ้าของ
ทั้งสองคนช่วยกันทำมาหากินมีความสุขไปตามอัตภาพ

เที่ยงวันหนึ่ง.... มี ชายตาบอด คนหนึ่งเดินเข้ามาในร้าน

บัญชาซึ่งขณะนั้นอยู่หน้าร้านพอดี
ก็รีบไปเปิดประตูต้อนรับพร้อมกับจัดที่นั่งดีที่สุด

“จะรับอะไรไม่ทราบครับ“ บัญชาถาม พร้อมกับจัดเก้าอี้ให้เข้าที่เข้าทาง

“คุณก็เห็นผมตาบอด อ่านเมนูของคุณไม่ได้ คงตอบอะไรคุณไม่ได้หรอกว่าอยากกินอะไร“

ชายตาบอดตอบและ...บอกต่อไปว่า

“เอาอย่างนี้ คุณหาช้อนหรือส้อมที่ลูกค้าคนอื่นๆ ทานเสร็จมาให้ผมด้วยก็แล้วกัน”

บัญชางง ไม่รู้ว่าชายตาบอดจะมาอีท่าไหน แต่...ก็ยอมทำโดยดี

เขาหยิบส้อมจากโต๊ะ ข้างๆ ที่เพิ่งลุกออกไป แต่ยังไม่ได้เก็บโต๊ะมาให้ชายตาบอด

ชายตาบอดรับส้อมจากมือบัญชาแล้วนำมาจ่อที่จมูกของตัวเอง

“อืมมม... มักกะโรนีเนื้อราดด้วยซอส มะเขือเทศ “ ชายตาบอดตอบเหมือนมองเห็น

“ผมเอานี่แหละช่วยทำให้ผมด้วย “

บัญชางงอีกเป็นคำรบสองเพราะไม่คาดคิดว่าชายตาบอดคนนี้จะมีความสามารถพิเศษล้ำลึกถึงเพียงนี้

เขาเดินเข้าครัว แล้วเล่าเรื่องนี้ให้ มาลีฟัง

“ .....มาคราวหน้าเถอะฉันจะทดสอบดูว่าจะแม่นอย่างวันนี้หรือเปล่า”

บัญชาบอกกับมาลีซึ่งเธอก็ได้แต่รับฟัง แต่...ไม่สนใจอะไรมากนัก

หลังจากวันนั้นบัญชารอลูกค้าคนเดียวของเขา ซึ่งก็คือชายตาบอด

แต่เขาต้องรอถึงสองสามอาทิตย์
 และ....ทันทีที่เห็นลูกค้าคนสำคัญเข้ามาเขารีบวิ่งหาทันที

เมื่อนั่งเรียบร้อยแล้ว บัญชายืนรอคำสั่งให้ไปหาส้อมมาให้ดมเมื่อชายตาบอดบอก

“รอแป๊บหนึ่งนะครับ “ บัญชา พอเห็น
 .........เท่านั้นแหละบัญชารีบวิ่งเข้าไปในครัวบอกกับมาลีว่า

“มาแล้ว...มาแล้ว.....เขามาแล้ว“

มาลีงง ” อะไรกัน .... “

"คนตาบอดมาแล้ว.....ฉันจะท ดสอบเขาว่าคราวนี้แม่นจริงไหม และแน่ไหม...เอานี่”

บัญชาพูด พร้อมกับยื่นส้อมอันหนึ่งให้มาลี

“เธอเอามันถูกกับกางเกงในด้านหน้าของเธอนะ“ มาลีรับมาอย่างงงๆ

ก่อนจะเลิกกระโปรงขึ้น เอาส้อมถูๆ ตามสามีบอกอย่างเสียมิได้ แล้วส่งคืนให้บัญชา

เมื่อได้แล้วบัญชารีบวิ่งออกมาข้างนอกแล้วส่งส้อมให้ชายตาบอด

บอดอัจฉริยะทำเหมือนครั้งก่อน คือ ดม......

คราวนี้เขาสูดหายใจลึกกว่าปกติ และดมหลายรอบมาก ก่อนจะยิ้มกว้างแล้วบอกว่า

“....อืมม... ผมไม่รู้มาก่อนเลยนะนี่ว่า มาลี ทำงานที่นี่ด้วย”

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:12:17 PM »
1.เอดส์ในโลกมีกี่ชนิด ?

ตอบ มี 4 ชนิด เอดส์โพดำ เอดส์โพแดง เอดส์ดอกจิก และ เอดส์ข้าวหลามตัด

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:12:35 PM »
2. รู้มั๊ยว่า "นคร" เค้ากำลังรออะไร ?

ตอบ   รอกรุงเทพไง ก้อกรุงเทพมหา (มาหา) นคร

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:12:54 PM »
3. ไอแซก นิวตั้น รู้อะไร เมือแอปเปิ้ลตกมายังที่ที่เขานั่ง ?

ตอบ   รู้ว่าเค้าต้องไปนั่งที่อื่นแล้วล่ะ

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:13:14 PM »
4. คนชาติอะไร มาไม่ถึงประเทศไทย ?

ตอบ   คนชาติจีน เพราะเวลาใกล้จะถึง คนจีนจะพูดว่า "ถึงเลี้ยว" มาไม่ถึงสักที

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:13:32 PM »
5. ขนอะไรเกิดในที่ลับ ?

ตอบ   ขนยาบ้า

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2007, 07:13:49 PM »
6. พยาบาลไม่กลัวเลือด ไม่กลัวผี แล้วกลัวอะไร ?

ตอบ   กลัวหมอฟัน ...... ฟันแล้วทิ้ง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 08:37:49 AM »
โอ้ว !!! มายกะปิตัน ไม่ได้เข้ามานาน
มาทีเดียวปลดปล่อยมุข ซ้า.... นะ ;)
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ parin

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 06:44:29 PM »
         ณ น่านน้ำอิรัก  บนเรือรบอันแสนใหญ่มโหฬารของกองทัพเรือสหรัฐ  มีทหารเรือหนุ่มน้อยหล่อเฟี้ยว เข้าไปหาผู้บัญชาการกองเรือ ด้วยเรื่องที่อัดอั้นตันใจ
         " ท่านครับ  ผมมีเรื่องอึดอัดจะบอกท่านครับ "  พลทหาร บอกผู้เป็นนาย
         " ว่ามา"  คำตอบสั้นๆ ด้วยใบหน้าเครียดๆ
         " คือว่า ๆ ๆ ตั้งแต่ผมมาอยู่บนเรือ  เวลาผมเงี่ยน ผมก็ช่วยตัวเองตลอด ท่านครับ บนเรือเราไม่มีทหารหญิงเลย  และผมก็เบื่อกับการชักว่าว ครับ "  ทหารหนุ่มวัยกำหนัด  รายงานความอัดอั้นตันใจ
         " นึกว่าเรื่องอะไร แค่นี้เอง   ถ้าคุณเบื่อชักว่าว แล้วอยากสนุกกว่า  ผมขอแนะนำให้คุณลงไปใต้ท้องเรือ  แล้วคุณจะเห็นห้องหนึ่ง มีไฟสีแดง  ให้คุณเข้าไปจะเจอถังไม้ใบหนึ่ง จงจัดการมันซะ" 
                  คืนนั้นเอง พลทหาร เดินลงไปตามที่เจ้านายแนะนำ  เห็นเพื่อนทหารหนุ่มเดินยิ้มผิวปากออกมา อย่างอารมณ์ดี   ไม่รอช้าเปิดประตูเข้าไป พบว่าในห้องนั้นมีภาพหวือหวาเต็มไปหมด ทั้งสาวสวยจากเพลบอย  ทั้งภาพหญิงชายกำลังแข่งกันวิ่งเข้าเส้นชัย และก้อมีถังไม้ใบใหญ่ใบหนึ่ง  ถังใบนี้ค่อนข้างแปลก มีรูเจาะตรงกลางไม่เล็กไม่ใหญ่  เมื่อได้ที่พลทหารหนุ่ม ก้อรูดซิปแล้วเเหย่สิ่งที่พ่อให้มาเข้าไป  "โอย ซีด เสียวจัง เสียวจัง โอยเสร็จแล้ว " พลทหารยิ้มแย้มอารมณ์ดี  ไม่เครียดแล้ว            แทบจะทุกวัน พลทหารจะลงไปใต้ท้องเรือ บางวันก้อคิวยาว บางวันก้อเข้าไปใช้บริการได้เลย 
                มาวันนึง เหมือนที่เคยทำมา แต่วันนี้ แหย่เข้าไปแล้ว ก้อไม่ซี๊ด แหย่ยังงัยก้อไม่มีเสียว  หรือว่าถังไม้จะเสียซะแล้ว   ความคิดอันเฉียบรีบขึ้นไปรายงานให้ผู้บัญชาการทราบ
                "ท่านครับ  สงสัยวันนี้ถังในห้องจะเสียครับ ผมขอรายงานส่งช่างไปซ่อมครับ"  พลทหารตะเบ๊ะรายงาน   "พลทหาร  วันนี้วันเสาร์ที่แปด ธันวาใช่ไหม? " ผู้บัญชาการพูดเชิงถามแล้วเดินไปเปิดแฟ้มสีแดง  แล้วหันไปถามทหารอีกนาย "ใครชื่อพลทหาร แมททิว  สมิธ ?" 
                 "ผมครับท่าน "  พลทหารหนุ่มกลัดมัน รีบส่งเสียงตอบรับ
                 "งั้นวันนี้ ก้อเป็นเวรของแกต้องเข้าไปอยู่ในถังนะสิ "   ผู้บัญชาการตอบ