เมษายน 29, 2024, 06:04:49 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ  (อ่าน 119406 ครั้ง)

aekaia

• บุคคลทั่วไป
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 08:51:35 AM »
มีสามีภรรยาคู่หนึ่ง
>แต่งงานกันมาได้หลายปีก็ไม่มีทีท่าว่าจะมีบุตร
>จนในที่สุดสามีจึงตัดสินใจให้ชายอื่น
>มาทำหน้าที่พ่อเด็กแทนตัวเอง(จ้างคนอื่นมาผลิตลูก)
>
>ก่อนออกจากบ้านเค้าได้มาจูบลาภรรยา
>แล้วบอกว่า "ทำตัวตามสบายนะ ผมจะออกไปข้างนอกเดี๋ยวกลับมาตอนเย็น"
>ภรรยาก็รับคำและเดินเข้าบ้านไป
>ต่อมาซักห้านาทีได้มีชายหนุ่มคนนึงที่มีอาชีพถ่ายภาพเด็กเดินมาที่บ้านของสามีภรรยาคู่นี้
และดันมาเคาะประตูด้วยหวังจะถ่ายรูปเด็กทารกของบ้านนี้
>
>เอ่อ ผมขอแนะนำตัว ผมเกรงว่าคุณนายคงยังไม่รู้จักผม
>ผมมาเพื่อ..."
>"ไม่ต้องพูดแล้วค่ะ ดิฉันทราบแล้ว เชิญเข้ามาก่อนค่ะ"
>ชายหนุ่มจึงดีใจที่ไม่ต้องกล่าวมาก
>"เราจะเริ่มกันที่ไหนดีคะ" หญิงเจ้าของบ้านถาม
>"เอ่อ ปกติผมจะเริ่มที่อ่างอาบน้ำซัก 2 ครั้ง
>โซฟาและก็บนพื้นห้องนั่งเล่นก็กว้างดีนะครับ"
>ชายหนุ่มยิ้มกว้าง
>
>"หา!!!!!!
>ห้องน้ำและห้องนั่งเล่นมิน่าฉันกับสามีถึงทำไม่ได้และจะใช้เวลาประมาณ
เท่าไหร่คะ" ถามพลางหน้าแดง
>สำหรับอาชีพอย่างพวกผมส่วนใหญ่จะพยายามใช้เวลาให้น้อยที่สุดสำหรับผม
ประมาณที่ละ 5 นาที
>แต่ว่าต้องแล้วแต่สถานการณ์แต่ผมรับรองได้เลยว่าคุณนายต้องพอใจแน่"
>ชายหนุ่มตอบ
>"ไม่รู้สิคะ" คุณนายหน้าแดงหนักไปอีก
>"นี่ครับ ผลงานของผม" พลางควักรูปเด็กทารกมาให้ดู
>"คนนี้ทำกันบนรถเมลล์"
>"รถเมล์..." เธอร้องเสียงหลงพลางเอามือจับปกเสื้อตัวเองกำแน่นครับ
>....ส่วนแฝดคนนี้ผลงานไม่ดีนัก
>เนื่องจากแม่ของเด็กไม่ให้ความร่วมมือ"
>"ยังไงคะ ไม่ให้ความร่วมมือ" หน้าแดงหนักเข้าไปอีก
>"คือ เธอร้องตลอดเวลาหนะครับ
>ร้องจนผมไม่มีสมาธิในที่สุดผมต้องพาเธอออกไปที่สวนสาธารณะ"
>"ต้องไปถึงสวนสาธารณะเลยเหรอคะ"
>"ครับทำกันจนเย็นพอดีกระรอกมาแทะเครื่องมือของผมเลยต้องกลับ"
>"อะไรนะคะ!!!!! กระรอกแทะเนี่ยนะคะ"
>"ครับ เริ่มกันหรือยังครับ ผมจะได้เอาขาตั้งออกมา"
>"ทำไมต้องใช้ขาตั้งหล่ะคะ" เธอตกใจ
>"อ๋อ อุปกรณ์ของผมมันใหญ่มากหนะครับ ใหญ่จนไม่สามารถถือได้
>"อ้าวๆๆ คุณนาย!!!!!!!! เป็นอะไรไป??????? เป็นลมไปซะแล้ว โธ่เว้ย

ออฟไลน์ Chat601

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: กระทู้คลายเครียด รวมเรื่องขำขำ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 08:56:19 AM »
555 ของเอกก็ตาหลก

"เมาอย่างไรให้ถูกใจ ภรรยา"
เรื่องโจ๊กก็ถูกใจ แต่ความเป็นจริง เกรงคุณสามีจะบอกเขาว่า "คุณ คุณ ขะจั๋ยแล่" น่ากะ :)

ออฟไลน์ jackthairath39

• jackthairath39@ovi.com
  • *
    • บริรักษ์ นิลนาคะ (แจ๊ค) 304/27 602/30
ภาพสังสรรค์ อยู่ในกระทู้ใบเสร็จ ของฉัตร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 10:52:40 AM »
เราโพสต์ตั้งกระทู้รูปตอนครัวพกฤษาไม่ได้ จึงต้องเอาไปต่อกระทู้วบเสร็จเซ่เว่นของฉัตร เพื่อน ๆ หาดูนะจ๊ะ อ้อ มีของแถม ด้วย

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 11:11:17 AM »
 ;D ม่วนใจ๋ปี๋ใหม่เมือง

ออฟไลน์ sahai

• Good girl goes to heaven,
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • Bad girls go everywhere.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 12:43:57 AM »
คู่มือการดูแลสามี

รักผัวต้องหมั่นตบ ผัวสลบ เราตบซ้ำ
กลับดึกไม่ต้องถาม ไม้หน้าสาม หวดทันใด
ตีหนึ่ง...พึ่งถึงบ้าน แพ่นกบาล ให้หนำใจ
รักผัวไม่หวั่นไหว ซัดเข้าไป ไม่ยั้งมือ

หากผัวกลับบ้านดึก เตรียมเปิดศึก อย่ากลัวเกรง
รักผัวต้องข่มเหง ผัวเราเอง ใช่ผัวใคร
รักผัวต้องเข้มแข็ง กระหน่ำแข้ง ซัดเข้าไป
รักผัวต้องหลากหลาย ทั้งมีดไม้ ให้ครบมือ

รักผัวต้องหมั่นซ้อม โดดขึ้นคร่อม อย่าออมมือ
รักผัวต้องฝึกปรือ หมั่นซ้อมมือ ให้แม่นยำ
ผัวล้มเราเหยียบซ้ำ เอาให้หนำ ตายคามือ
ซ้อมผัวให้คนลือ ว่าเราคือ ยอดเมียไทย

มีผัวบ่นจู้จี้ ร่อนทัพพี ให้หน้าหงาย
มีผัวเอาแต่ใจ บีบคอให้ ตายไปเลย
ตีหัว…ผัวแหว่งวิ่น แอนตาซิล จ่ายทุกแผล
รักผัวต้องดูแล เพราะผัวแก่ ใกล้ลงโลง

ถ้าผัวแอบมีกิ๊ก ไม้ตีพริก ฟาดเข้าไป
กระทืบ…ผัวให้ตาย อย่าปล่อยไว้ ให้อายคน
รักผัวต้องอดทน ผัวเป็นคน ด้านกว่าใคร
โดนตบ จนหน้าหงาย ผัวยังไม่...สำนึกเลย

ผัวดีนั้นหายาก ต้องลำบาก ตรากตรำหา
รู้ไหมกว่าได้มา เหนื่อยเลือดตา แทบกระเด็น
รักผัวต้องใจเย็น เพราะผัวเป็น ของมีค่า
รักผัวต้องบูชา อย่าเที่ยวด่า ส่งเดชไป

ผัวด่า…เราต้องเงียบ ยกเจ๊เบียบ ให้ผัวไป
เผื่อฟลุ๊ค…ผัวช๊อคตาย หาผัวใหม่ สุขใจเอย

aekaia

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 07:46:27 AM »
เป็นนักบินนี่มุขเยอะชิบ  สงสัยอยู่ใกล้แอร์มากไปหน่อย ;D

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 10:13:15 AM »
มั่งดิ เก่าแล้ว แต่ยังฮาอยู่ ต่างคนต่างบูชากันนะ...

คาถาบูชาเมีย
รักเมียต้องอดทน ต้องเป็นคนเคารพเมีย
รักเมียต้องส่งเสีย อย่าให้เมียต้องสงสัย
รักเมียต้องรักเดียว อย่าได้เที่ยวไปรักใคร
รักเมียต้องทำใจ ถึงอย่างไรเธอก็เมีย
รักเมียอย่าขี้เหล้า ถ้าเมียเหงาเราจะเสีย
รักเมียอย่าอ่อนเพลีย คนรักเมียต้องเข็งแรง
รักเมียอย่าเที่ยวดึก จะเกิดคึกผิดสำแดง
รักเมียอย่ารุนแรง ค่อย ๆ แซงอย่าขับไว
รักเมียต้องยอมเมีย เพราะว่าเมียไม่ยอมใคร
รักเมียต้องเข้าใจ ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย
รักเมียอย่าเถียงเมีย คำพูดเมียใหญ่กว่าใคร
ชาติหน้ามีฉันใด จงจำไว้อย่ามีเมีย

คาถาบูชาผัว
รักผัว ต้องให้ผัว หมดทั้งตัว หมดทั้งใจ
รักผัว ต้องอ่อนไหว ผัวว่าไง ต้องว่าตาม
รักผัว ต้องเคารพ ต้องประจบ ไม่ลามปาม
รักผัว ต้องคล้อยตาม ไม่วู่วาม คอยเอาใจ
รักผัว ต้องอดทน ผัวเป็นคน ไม่ยอมใคร
รักผัว ต้องทำใจ ใช่ผัวใคร ก็ผัวเรา
รักผัว ต้องหมั่นสวย เดี๋ยวจะซวย ผัวไม่เอา
รักผัว ต้องคอยเฝ้า ถึงผัวเมา ก็ตามใจ
รักผัว ต้องฝึกฝน ผัวเป็นคน ชอบของใหม่
รักผัว ต้องเข้าใจ ผัวไปไหน อย่าห้ามปราม
รักผัว ต้องแข็งแรง ต้องพลิกแพลง ให้วาบหวาม
รักผัว ต้องทุกยาม ไม่ซักถาม ให้กวนใจ
รักผัว ต้องกล้าเสีย ยกน้องเมีย ให้ผัวไป
รักผัว ต้องสนใจ ผัวเป็นไง ต้องคอยดู
รักผัว ต้องพูดง่าย ไม่โวยวาย ไม่ลบหลู่
รักผัว ต้องเฝ้าดู หาอีหนู มาเอาใจ
รักผัว ต้องเชื่อฟัง ผัวเสียงดัง ต้องทนไหว
รักผัว ต้องรู้ใจ ผัวอยากได้ ต้องหามา
รักผัว ต้องใจเย็น ผัวเป็นเช่น เทวดา
รักผัว ต้องบูชา ผัวมีค่ากว่าสิ่งใด
รักผัว ต้องรักเดียว อย่าไปเที่ยว รักผัวใคร
รักผัว ต้องแน่ใจ ผัวของใคร ก็ของมัน
รักผัว ต้องแน่วแน่ ต้องรักแท้ ผัวของฉัน
รักผัว ต้องยึดมั่น ทุกข้อนั้น สำคัญเอย......

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 11:31:50 PM »
แล้วใครมีคาถาบูชากิ๊ก มั่งละเนี่ย
เอามาแบ่งกันหน่อย

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 01:36:07 AM »
มีผู้ชาย 3 คน คนแรกเป็นนักปรัชญา คนที่สองเป็นนักคณิตศาสตร์ คนสุดท้ายเป็นคนโง่
อยู่มาวันหนึ่ง 3 คนนี้ นั่งรถไปเที่ยวด้วยกัน
แล้วระหว่างทาง รถเกิดไปชนเข้ากลางทางทำให้ทั้ง 3 ตายหมด
วิญญาณทั้ง 3 จึงต้องไปหายมบาล
พอไปถึงยมบาลก็บอกว่าให้แต่ละคนถามคำถามมาคนละข้อ
ใครถามคำถามที่ข้า(ยมบาล) ตอบไม่ได้ จะได้ขึ้นสวรรค์
แต่ถ้ายมบาลตอบได้คนที่ถามจะต้องลงนรก
นักปรัชญาถามเป็นคนแรกว่า ให้อธิบายความหมายของปรัชญาข้อหนึ่ง เจ้ายมบาลตอบได้
นักปรัชญาจึงลงนรกไป นักคณิตศาสตร์ถามเป็นคนที่สองว่า ให้คิดโจทย์เลขข้อนี้ให้ได้
ยมบาลตอบได้อีก นักคณิตศาสตร์จึงลงนรกไป
พอมาถึงคนสุดท้ายคือคนโง่ คนโง่บอกว่าก่อนถามคำถามขอเก้าอี้ที่มี 8 รู
พอได้เก้าอี้คนโง่ก็ตดออกมา แล้วถามยมบาลว่าข้าตดออกมาจากรูไหน
ยมบาลตอบว่ารูที่ 2 จากทางซ้าย คนโง่บอกว่าผิด
แล้วยมบาลก็ถามว่าถ้างั้นคำตอบคืออะไร
คนโง่จึงเฉลยว่า"ข้าตดออกมาจากรูตูด"

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 01:37:50 AM »
คำถาม:  ท่านรู้หรือไม่ว่า ตดสีอะไร

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 01:38:50 AM »
คำตอบ: ตดสีตูดครับท่าน
 ;D >:( ;D

ออฟไลน์ อุเทน47

• Senoir MC27/30
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 11:36:42 AM »
 ;D ระวังตูดถูกแดด นะครับท่าน

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 03:14:03 AM »
ชายคนหนึ่ง ชื่อ "เก๋" ไปร้านขายยาแล้วบอกว่า
   "เสาร์อาทิตย์นี้ผมมีนัด ไปนอนรีสอร์ทกับสาว 3 คน
    สวย เซ็กซี่ ใจถึงด้วย พี่มียาอะไรทำให้คึกทั้งคืนมั้ย
    เอาแบบไม่ต้องหลับต้องนอนเลยนะ"

เภสัชกรจึงเดินไปหลังร้าน หยิบยาพิเศษมา 1 ขวด บอกว่า
   "ยานี้แรงมากนะ กินแค่ช้อนชาเดียว รับรองฟิตทั้งคืน
    แล้วกลับมารายงานผลด้วยหล่ะ"

เสาร์อาทิตย์ผ่านไป พอเช้าวันจันทร์ เภสัชกรมาเปิดร้าน
ก็พบนายเก๋นั่งรออยู่หน้าร้าน เลยถามว่า
    "อ้าว มาแต่เช้าเชียว ยาได้ผลดีไหม?"

เก๋ตอบว่า "เร็วเข้า ขอเคาน์เตอร์เพน หลอดใหญ่ด่วน"

เภสัชกรซึ่งรู้ดีว่า นายเก๋ทำอะไรมา 2 วัน 2 คืน ตอบว่า
   "จะบ้าเหรอ เคาน์เตอร์เพนนวดไอ้จู๋ได้ไง เดี๋ยวแสบตาย"

เก๋ตอบว่า "ม่ายช่ายงั้น จะเอามานวดแขน ระบมทั้ง 2 ข้างเนี่ย"

เภสัชกร "อ้าว ทำไมหล่ะ?"

เก๋ตอบ "ก็...ก็ ผมดื่มยานั่นหมดขวดเลยดิ"

เภสัชกร "ตายห่า...แล้วเป็นไง?"

เก๋ "...อ่า...3 สาวนั่นไม่มาเฉยเลย"

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 08:24:07 AM »
จุดพัก มอเตอร์เวย์ ตอน ตีสองครึ่ง

ผมกำลังขับรถไป จ.ตราด คนเดียว
ปวดขี้ สุดๆ เข้าไปในห้องน้ำ นั่งทันที ปิดประตู ปัง
สักพัก มีคนเข้ามานั่งห้องข้างๆ
แล้วก็ มีเสียงลอดมา
ชาย นิรนามห้องข้างๆ "สวัสดี เป็นไงมั่ง สบายดีไหม?"
ผม นึกในใจ อืม อะไรของมันเอาวะใจดีสู้เสือตอบไป
"เอ่อ สบายดีครับ สวัสดีครับ"
ชาย นิรนามถามต่อ " ทำอะไรอยู่ล่ะ"
ผม เอ่อ จะให้ ทำอะไรฟะ นั่งอยู่ในส้วม
" เอ่อ ก็รู้ๆกันอยู่นะครับ "
ชาย นิรนามถามอีก " นอนดึกนะเนี่ย ไม่หลับไม่นอน จะไปไหนเนี่ย"
ผม อืม แปลกดีวุ้ยมีชวนคุย " เออ ไป ตราดครับ ต้องไปงานแต่งตอนเช้า"
แล้ว ชายนิรนามก็พูดประโยคที่ทำให้ผมช๊อคมาก

" เฮ้ย แค่นี้ก่อนนะ ห้องข้างๆ มันเป็นอะไรไม่รู้ พูดตอบมาตลอดเลย "
 ;D ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 12:00:59 PM »
เภสัชกรจึงเดินไปหลังร้าน หยิบยาพิเศษมา 1 ขวด บอกว่า
   "ยานี้แรงมากนะ กินแค่ช้อนชาเดียว รับรองฟิตทั้งคืน..."

เภสัชกรสงสัยชื่อปรเมศวร์แหงมๆ  ;D

ออฟไลน์ Mor-Rim-Doi

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 17, 2007, 08:17:07 PM »
ใช่ครับ เภสัชกรโอ๋แน่นอน

มีเรื่องเภสัชกรกานต์ด้วยครับ
เมื่อกานต์กลับบ้านที่เชียงใหม่
จะต้องอาสาเฝ้าร้านแทนคุณพ่อทุกครั้ง

วันหนึ่งเมื่อคุณพ่อกลับเข้าร้านตอนเย็น
ก็เห็นว่ามีชายคนหนึ่งยืนตัวเกร็ง หน้าซีด พิงกำแพงหน้าร้านอยู่
จึงเข้าไปถามคุณกานต์ว่า
   "ลูกค้าคนนั้นเป็นไรอ่ะ?"

กานต์ตอบ "เขามาซื้อยาแก้ไอตั้งแต่ตอนบ่ายแล้ว
               แต่ของๆเราหมดเกลี้ยงเลย
               ก็เลยให้ยาถ่ายอย่างแรงไปแทนอะดิ"

คุณพ่อ "ไอ้บ้า...ยาถ่ายจะแก้ไอได้ไงเล่า"

กานต์ตอบ "ได้สิพ่อ...ดูเด่ะ...มันกล้าไอซะที่ไหน!"

ออฟไลน์ thisis_ayre

• อนุบาล MC 27/30
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 06:00:33 PM »
ด้วยความที่อยากกินข้าวซอย ก็เลยหาสูตรบนเน็ท  ปรากฎว่าหาเรื่องขำๆ เจอ เลยเอามาฝากเพื่อนๆ 
อ้อ ฝากบอกถึงท่านสหายกัปปิตัน  บำรุงหน่อยท่าน เธอหนักกว่าฉันหน่อยเดียว  ฮาฮา..

ข้าวซอย - ไส้อั่ว - ลูกชิ้น X
แพทย์ใหญ่วัยค่อนข้างโรย แต่ใจ ไม่ยอมแก่ แอบกุ๊กกิ๊ก กับพยาบาลลูกน้องคนสวย โดยที่ภรรยา ที่บ้านไม่ระแคะระคาย
พระเจ้าไม่เข้าข้างคนผิด วันร้ายคืนร้าย ลูกน้องสาวคนสวยแอบ กระซิบ ให้คุณหมอตัวดี ทราบว่าเธอท้องได้สามเดือนแล้ว
ก่อนที่ความจะแตก คุณหมอแอบ ส่งพยาบาลสาว ให้หลบขึ้นไปแอบพัก และอยู่คลอดที่เชียงใหม่ โดยจะดูแลรับผิดชอบค่าใช้จ่าย และ รับเลี้ยงดู ลูกให้อย่างดี
"แล้ว หนูจะแจ้งให้ท่านทราบได้อย่างไร ล่ะคะ" พยาบาลสาวถาม ก่อนจากไป
"อ๋อ เอางี้สิ พอเธอคลอดแล้ว ส่งโพสการ์ด มาให้ชั้นซักใบ สลักหลังมา ว่า " ข้าวซอย " แค่นั้นชั้นก็รู้แล้ว ว่าเธอคลอดแล้ว
หกเดือนผ่านไปอย่างรวดเร็ววันหนึ่งภรรยาคุณหมอ โทรมาบอกที่ที่ทำงาน" ที่รัก แปลกจัง วันนี้คุณมี โพสการ์ดประหลาด มาจากเชียงใหม่ใบ นึงเนี่ย "
"ที่รัก รอไว้ผมกลับไปบ้าน จะอธิบายให้ฟัง" คุณหมอ ตัวดี ตอบด้วยใจตุ๊มๆ ต่อมๆ
พอกลับถึงบ้านตอนเย็น คุณหมอ ขอโพสการ์ดใบนั้นมาดู หลังจากพลิกอ่านด้านหลัง ตาเหลือกค้าง แน่นอก โรคหัวใจกำเริบ กระทันหัน
ในห้องไอซียู หลังจากแพทย์ระดมกำลังกันช่วยชีวิต จนพ้นขีดอันตราย หัวหน้าแพทย์ได้ออกมาถามภรรยาคุณหมอ ว่า" ไม่ทราบว่าพอจะทราบ ว่ามีเรื่องอะไร เป็นตัวกระตุ้นอาการ ของโรคหัวใจให้กำเริบ มั้ยครับ"

ภรรยาคุณหมอ หยิบโพสการ์ด นั้นออกมา บอก"ก็เห็น แต่เค้าอ่าน โพสการ์ดใบนี้ "

แล้วพลิกอ่านด้านหลัง
"ข้าวซอย ข้าวซอย ข้าวซอย สองชามมี ไส้อั่วกับลูกชิ้น อีกชามไม่ใส่"

aekaia

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 22, 2007, 11:17:06 PM »
ใช่ครับ เภสัชกรโอ๋แน่นอน

มีเรื่องเภสัชกรกานต์ด้วยครับ
เมื่อกานต์กลับบ้านที่เชียงใหม่
จะต้องอาสาเฝ้าร้านแทนคุณพ่อทุกครั้ง

วันหนึ่งเมื่อคุณพ่อกลับเข้าร้านตอนเย็น
ก็เห็นว่ามีชายคนหนึ่งยืนตัวเกร็ง หน้าซีด พิงกำแพงหน้าร้านอยู่
จึงเข้าไปถามคุณกานต์ว่า
   "ลูกค้าคนนั้นเป็นไรอ่ะ?"

กานต์ตอบ "เขามาซื้อยาแก้ไอตั้งแต่ตอนบ่ายแล้ว
               แต่ของๆเราหมดเกลี้ยงเลย
               ก็เลยให้ยาถ่ายอย่างแรงไปแทนอะดิ"

คุณพ่อ "ไอ้บ้า...ยาถ่ายจะแก้ไอได้ไงเล่า"

กานต์ตอบ "ได้สิพ่อ...ดูเด่ะ...มันกล้าไอซะที่ไหน!"
กูคงไม่กล้าแนะนำใครไปซื้อยาที่ร้านมันแน่ ๆ เลยว่ะ อิอิอิ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 09:04:40 AM »
เจ้าตัวเพิ่งกลับมาเข้ามาอ่านเมื่อไหร่ของหนุกหนานเน้อ ;D
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 25, 2007, 12:04:50 AM »
เรื่องนี้เกิดขึ้นกับคู่แต่งงานใหม่หวานแหวว(เคยเรียนมงฟอร์ตห้องหนึ่ง)
ที่เพิ่งผ่านพิธีมาได้สองอาทิตย์ ถึงแม้ว่าจะอยู่ในช่วงข้าวใหม่ปลามัน แต่ฝ่ายสามี
ก็อดรนทนไม่ได้ที่จะนัดเหล่าสหายหาญทั้งหลาย เพื่อไป สังสรรค์ด้วยกันในตัวเมือง

สามีจึงเอ่ยกับภรรยาใหม่ว่า"ที่รักจ๋า ผมไปข้างนอกสักครู่นะ เดี๋ยวกลับมาจ๊ะ"
ภรรยาถามสามีว่า "สุดที่รัก จะออกไปไหนเหรอคะ"
"คนสวยของผม ขอผมไปที่บาร์หน่อยนะ ไปดื่มเบียร์สักแก้วสองแก้วเดี๋ยว
เสร็จแล้วก็กลับจ๊ะ" สามีส่งเสียงอ้อนวอนภรรยา

"ที่รักอยากได้เบียร์ทำไมไม่บอกล่ะคะ" ว่าแล้วก็เปิดประตูตู้เย็นค้างไว้
ให้สามีเห็นว่าเธอได้ เตรียมเบียร์ไว้ให้มากกว่า 25 ชนิด จาก 12 ประเทศ
เยอรมัน ฮฮลแลนด์ ญี่ปุ่น อินเดีย และอื่นๆ สามีได้ยินดังนั้น ก็อึ้งไปก่อนจะเอ่ยกับภรรยาว่า
"เยอะจังเลย ที่รักน่ารักที่สุดในโลกเลย
รู้มั๊ย....แต่ว่า...ที่บาร์เค้ามีแก้วแช่แข็งด้วยนะ.."

ก่อนที่สามีจะพูดจบประโยค ภรรยาก็ได้ขัดจังหวะสามี
"โถ น่าเอ็นดูจริง อยากได้แก้วแช่แข็งก็ไม่บอก นี่คะ ชั้นเตรียมไว้แล้ว"
ภรรยาพูดพลางหยิบแก้วที่แช่แข็งออกมาจากตู้เย็น แก้วเย็นมากขนาดที่เธอ
รู้สึกหนาวขึ้นมาทันที้ ฝ่ายสามีเริ่มหน้าซีด ก่อนจะกล่าวต่อไปว่า
"ที่รักจ๋า ที่บาร์มีออร์เดิร์ฟอร่อยๆ ให้เลือกเยอะเลย ผมคงไปไม่นานหรอก
เสร็จแล้วจะรีบกลับทันทีเลย ดีมั๊ยจ๊ะ"

"แหม อยากได้ออร์เดิร์ฟก็ไม่บอกกันแต่แรก ชั้นเตรียมไว้ให้คุณแล้วค่ะ"
ภรรยาเดินไปเปิดเตาอบและนำ ออร์เดิร์ฟ 5อย่างออกมาวางตรงหน้าสามี
อันได้แก่ ปีกไก่ หมูห่อผัก เห็ดยัดไส้ และหมูแดดเดียว

สามีพยายามอ้อนวอนภรรยาต่อไป
"แต่ว่า ที่บาร์มีอย่างอื่นนะ อย่างเวลาคุยกันกับเพื่อนๆ ที่นั่นเราใช้คำไม่สุภาพ
หรือคำหยาบบ้าง มันก็ได้บรรยากาศดีนะคนดี"

"อ๋อ อยากได้บรรยากาศก็ไม่บอกแต่แรก ฟังให้ดีนะ ไอ้ควาย
มึงเอาเบียร์ไปใส่แก้วแช่แข็งห่าเหวไรเนี่ยกระแทกปากมึงซะ
แล้วก็แดกๆไปซะไอ้ออร์เดิร์ฟ :-X ๆเนี่ย แล้วมึงก็จำไว้ให้ดีนะว่า
คืนนี้... มึงต้อง ไม่ ไป ไหน เป็น อัน ขาด ....เข้าใจมั๊ย
ไอ้สาดดดดดด"