มีนาคม 28, 2024, 07:34:59 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Wild Turkey & Jack Daniel's Honey  (อ่าน 21909 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Re: Wild Turkey & Jack Daniel's Honey
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:55:25 PM »
555+ ฮ้ายเก่งประเมินน้องน้ำผึ้งต่ำไปเปล่า เลยดดนสวนหมัดเข้าเลย....

ผมมาอ่านตรงนี้ทีหลังครับ ฉะนั้น สองขวดนี้ตั้งพร้อมเพรียงกันอยู่ ผมขอหยิบ เจ้าไก่งวงมารินใส่แก้วที่มีน้ำแข็งเกล็ดอัดเต็มแก้ว แล้วค่อยๆและเล็มแทะชิมครับ ลองดูแบบนี้ จะได้อัตรสอีกแบบ กับร็อคก้อนใหญ่ๆครับ -0029
ที่สำคัญราคาแบบมีแสตมป์ไก่งวงถูกกว่าลุง Jack ครับ ผมได้ไก่งวงมีแสตมป์ที่ 850.- ครับบ่าว

ไก่งวงมีแสตมป์ หาได้จากที่ไหนบ้างครับ
ถ้าเป็นที่เชียงใหม่เชิญรับของได้ที่ร้านซาดำเนินครับผม -0019
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
Re: Wild Turkey & Jack Daniel's Honey
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 11:20:45 PM »
วันก่อนได้ไปงาน JACKTEMBER BIRTHDAY PARTY
ได้มีโอกาสลอง Jack Honey แล้ว....
กลิ่นออกสมุนไพรหน่อยๆ แต่ความหอมสดชื่นสู้ Wild turkey Honey ไม่ได้เลย
แต่ Jack Honey มีดีที่ดื่มแล้วไม่เลี่ยน ได้กลิ่นเหล้าชัดเจนกว่า

ลองเอาแต่ละตัวมา ผสมกับ Jameson ที่ผมเคยแนะนำ ในอัตรา 1 :1
Wild turkey Honey.... ผสมแล้วหอม ไม่เลี่ยน รสชาดดีกว่า
แต่พอมาผสมกับ Jack Honey กลับกลายเป็น เครื่องดื่มที่รสชาดแย่ไปเลย

รักใคร ชอบแนวไหน ก้อเลิอกพิจารณากันเองละกันคับ
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ Lion King

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 07:15:36 AM »
ผมซื้อลุงแจ็คอีกร้านไม่ใช่ซาดำเนินถูกกว่านิดหน่อย50บาทครับและสองวีนก่อนวันพฤหัดผมเอาลุงแจ็คมากินคนเดียวเกือบหมดขวดเลยครับตื่นมาไม่มีเมาค้างเลยครับปกติทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 08:13:58 AM »
ผมซื้อลุงแจ็คอีกร้านไม่ใช่ซาดำเนินถูกกว่านิดหน่อย50บาทครับและสองวีนก่อนวันพฤหัดผมเอาลุงแจ็คมากินคนเดียวเกือบหมดขวดเลยครับตื่นมาไม่มีเมาค้างเลยครับปกติทุกอย่างครับ

คนเดียวเกือบหมดขวดนี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับเฮียตี้ -0059
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:22:34 AM »
เฮียเค้าขาโหดครับโชค -0042
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 07:02:59 PM »
หลุดเทรนเลยครับ ไปเดินวนเวียน แต่ไม่ได้หยิบมา อิๆๆ ลุงแจ็คน้ำผึ้ง.......แต่ฟังเสียงแล้ว ก็คงไม่เสียดาย ที่ไม่หยิบมา ค่อยหาโอกาสชิมของฟรีเอา ก็แล้วกัน อิๆๆ หรือไม่ก็คงเก็บมาใว้มอง ท่าทางแล้ว ไก่น่าจะแน่นอนกว่า

ออฟไลน์ Romanee

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 09:58:54 PM »
วันนี้เพิ่งไปจัดJD honey อยากได้ wild turkey มาลองเปรียบเทียบครับ ขอแหล่งจัดหาที่กทมหน่อยครับ  -0023

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:39:27 AM »
วันนี้เพิ่งไปจัดJD honey อยากได้ wild turkey มาลองเปรียบเทียบครับ ขอแหล่งจัดหาที่กทมหน่อยครับ  -0023
วิลล่า หรือ Tops น่าจะมีครับ ตัวนี้ไม่น่าหายากใน กทม. นะครับ ที่เชียงใหม่ยังจะหา wild turkey ง่ายกว่า JD ครับ

ออฟไลน์ Romanee

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 12:14:50 PM »
วิลล่า หรือ Tops น่าจะมีครับ ตัวนี้ไม่น่าหายากใน กทม. นะครับ ที่เชียงใหม่ยังจะหา wild turkey ง่ายกว่า JD ครับ

ขอบคุณครับพี่เก่ง เมื่อกี้เจอที่foodland พันสองทอนบาทหนึ่งครับ