มีนาคม 29, 2024, 06:49:04 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Wild Turkey & Jack Daniel's Honey  (อ่าน 21912 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
Wild Turkey & Jack Daniel's Honey
« เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:30:12 PM »
คงต้องบอกว่าเป็นรีวิวดิบนะครับคราวนี้ เป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ไม่รับประกันความถูกต้องเหมือนเช่นเคยทุกครั้งนะครับ
รอบนี้ขอจัดการประชันกันระหว่าง Wild Turkey American Honey กับ Jack Daniel's Tennessee Honey แบบตรงๆ ครับ
เหล้าพื้นฐานที่นำมาผสมเพื่อให้ได้ทั้งสองตัวนี้เชื่อว่าเพื่อนคงรู้จักกันดีอยู่แล้วนะครับ ดังนั้นขอยกเรื่องนี้เอาไว้เลยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: Wild Turkey & Jack Daniel's Honey
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:33:15 PM »
ขอเริ่มที่ Jack Daniel's Tennessee Honey ก่อนครับ
กลิ่นเด่นที่ น้ำผึ้ง คาราเมล เพื่อนที่ชอบกลิ่นคาราเมลรับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
ผมเองชอบกลิ่นนี้อยู่แล้วก็เลยถือโอกาสเริ่มที่เจ้านี่เลยละกันครับ
สีทองใสๆ หอมยั่วใจมั่กๆ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: Wild Turkey & Jack Daniel's Honey
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:43:17 PM »
ว่าแล้วเรามาเข้ากันที่รสชาติกันเลยดีกว่าครับ
.....
หวานนำ ชักไม่ไหวครับ คงต้องใส่ Rock สักก้อนน่าจะดีกว่าครับ หวานเกิ๊นนนน

ดื่มแบบเย็นเหมือนจะดีกว่า รสชาติกลมกล่มกำลังดี เหมาะกับสาวๆ น่าจะชอบใจกันครับ แต่ขาหนักทั้งหลายเกรงว่าไม่น่าจะชอบเท่าไหร่คครับ
(ต้องขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายรูปตอนใส่ Rock เข้าไปไว้ให้ชม เนื่องจากเป็นรีวิวดิบ จะใส่ Rock ทิ้งไว้เกรงว่าจะไม่เข้าทีครับ)

สรุปสำหรับเจ้า Tennessee Honey ขวดนี้เก็บไว้ดื่มกับคนรู้ใจในวันสบายๆ น่าจะดีกว่าครับ
หรือกับกลุ่มเพื่อนสาวของสาวๆ ทั้งหลายน่าจะไม่ผิดหวังครับ
แต่สำหรับก๊วนหนุ่มทั้งหลายถ้าอยากผ่อนคลายกับเพื่อนแล้วละก็ป้ายหน้าที่ Gentleman Jack เถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:47:37 PM »
คราวนี้มาต่อกันที่ Wild Turkey American Sweet Heart เอ้ย ไม่ใช่ American Honey ครับ
สีเหมือนว่าจะเข้มกว่าทาง Tennessee Honey เล็กน้อย กลิ่นนี่คนละทางเลยครับ
สำหรับกลิ่นของ American Honey จะหนักไปทางส้มฝรั่งชัดเจน เจือน้ำผึ้งเล็กน้อย เมื่อเทียบกับ Tennessee Honey
สงสัยฝรั่งสองเมืองเลี้ยงผึ้งไม่เหมือนกันครับ 555

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:55:21 PM »
เข้าเรื่องกันที่รสชาติกันเลยดีกว่าครับ คุณ Boy F5 เป็นระยะได้เลยนะครับ 555
หวานหนักกว่า Tennessee Honey ซ่ะอีกครับ ติดทางกลิ่นส้มค่อยข้างชัดแม้นจะเข้าไปในปากแล้วก็ตาม
แบบนี้คงต้องจัด Rock ตามลงไปด้วยกันซ่ะแว้ว แต่รสชาติความกลมกล่อมแบบนี้ผมกลับชอบเจ้านี่มากกว่าครับ

After the Rock บอกได้เลยว่าชอบ American Honey มากกว่าครับกลิ่นส้มกลับช่วยเรียกความสดชื่นได้มากกว่ากลิ่นคาราเมลครับ
แบบนี้ตัดสินใจง่ายเลยครับ ถ้าอยากเรียกความสดชื่น American Honey on The Rock สักแก้วรับรองได้คืนมาแน่ครับ
แต่ทั้งสองตัวไม่เหมาะสำหรับหนุ่มมานั่งชิวเอ้าท์ด้วยกันนะครับ ถ้าจะเลือกมานั่งชิวเอ้าท์ด้วยกันเลือกตัวอื่นเถอะครับจะได้ไม่เป็นาภาระของลูกหลาน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:59:24 PM »
มากันที่บทสรุปดีกว่าครับ ก่อนที่ผมจะเบลอจนพิมพ์ต่อไม่ไหว เพราะหวานทั้งคู่ขึ้นเร็วชะมัดครับ

ถ้าอยากเรียกความสดชื่นเลือก American Honey เถอะครับรับรองไม่ผิดหวัง แต่ถ้าชอบกลิ่นคาราแมว เอ้ย คาราเมล เลือกลุง Jack ครับ
สำหรับผมแล้วชอบกลิ่นของ Tennessee Honey แต่รักรสชาติของ American Honey มากกว่าครับ
ว่าแล้วขอลาละครับเพราะเหมือนกับว่าจะเบลอจนพิมพ์ผิดๆ ถูกๆ แล้วละครับ มันขึ้นเร็วจริงไรจังครับ อ๊ากซซซซซ

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:07:53 PM »
555+ ฮ้ายเก่งประเมินน้องน้ำผึ้งต่ำไปเปล่า เลยดดนสวนหมัดเข้าเลย....

ผมมาอ่านตรงนี้ทีหลังครับ ฉะนั้น สองขวดนี้ตั้งพร้อมเพรียงกันอยู่ ผมขอหยิบ เจ้าไก่งวงมารินใส่แก้วที่มีน้ำแข็งเกล็ดอัดเต็มแก้ว แล้วค่อยๆและเล็มแทะชิมครับ ลองดูแบบนี้ จะได้อัตรสอีกแบบ กับร็อคก้อนใหญ่ๆครับ -0029

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:13:01 PM »
ชัดเจนแจ่มแจ้งครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:24:39 PM »
555+ ฮ้ายเก่งประเมินน้องน้ำผึ้งต่ำไปเปล่า เลยดดนสวนหมัดเข้าเลย....

ผมมาอ่านตรงนี้ทีหลังครับ ฉะนั้น สองขวดนี้ตั้งพร้อมเพรียงกันอยู่ ผมขอหยิบ เจ้าไก่งวงมารินใส่แก้วที่มีน้ำแข็งเกล็ดอัดเต็มแก้ว แล้วค่อยๆและเล็มแทะชิมครับ ลองดูแบบนี้ จะได้อัตรสอีกแบบ กับร็อคก้อนใหญ่ๆครับ -0029
ที่สำคัญราคาแบบมีแสตมป์ไก่งวงถูกกว่าลุง Jack ครับ ผมได้ไก่งวงมีแสตมป์ที่ 850.- ครับบ่าว

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:49:19 PM »
American Honey +  Tennessee Honey...
เมาแท้ทั้งคู่
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:22:20 PM »
American Honey +  Tennessee Honey...
เมาแท้ทั้งคู่

ช่ายเลยครับคุณอัฐ หวังว่าสาวฝรั่งทั้งสองคงไม่ตบกันจนผมมึนนะครับ  -0028

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 04:50:01 PM »
 -11 -11 -11
ว่าแต่พี่เก่งเป็นยังไงบ้างครับ ถึงขั้น -0028 -0028 -0028หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 08:27:38 PM »
ป่วยหนักมาหลายวัน กินอะไรไม่ได้เลย ไม่ต้องถามเรื่องดื่มเหล้า 555
I Am Country Boy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 08:47:44 PM »
-11 -11 -11
ว่าแต่พี่เก่งเป็นยังไงบ้างครับ ถึงขั้น -0028 -0028 -0028หรือเปล่าครับ
โชคดีที่สองสาวสมัครสมานสามัคคีกันดีไม่ทำให้ผมปวดหัวครับ เช้ามาสบายๆ ครับคุณโต  -0027

ป่วยหนักมาหลายวัน กินอะไรไม่ได้เลย ไม่ต้องถามเรื่องดื่มเหล้า 555
คุณโหน่งดูแลสุขภาพก่อนเป็นอันดับแรกครับ เรื่องสำคัญสำหรับชีวิตเราครับ
ถ้าร่างกายแข็งแรงแล้ว อยากดื่มก็ดื่มได้ทุกเมื่อครับ -0019

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:32:21 AM »
สงสัยผมคงได้เวลาหาซื้อตัวนี้แล้วสินะ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:53:49 PM »
ค่ำนี้ ค้นไปค้นมา เจอ schweppes sparkling tonic water. เลยลองเอามายำไก่งวงดู ง่าย

น้ำแข็งเกล็ดกรอบเต็มแก้ว ใส่ไก่งวงอบน้ำผึ้งลงไป เทโทนิควอเตอร์ลงไป คนให้เข้ากันเล็กน้อย

ไม่น่าเชื่อว่า กลิ่นรสเข้าท่าเลย ใครที่ไม่ชอบความหวานนำ ลองดู

(คิด แต่ทำไม่ได้ เพราะไม่มี) เลมอนเหลืองสด หากฝานแว่นเอามาใส่ลงไป กลิ่นคงจะมากว่าที่ได้จากเดิม ลองดู หากผิดหวัง ต่อว่าฮ้ายเก่ง ก็แล้วกัน 555

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:45:52 PM »
ค่ำนี้ ค้นไปค้นมา เจอ schweppes sparkling tonic water. เลยลองเอามายำไก่งวงดู ง่าย

น้ำแข็งเกล็ดกรอบเต็มแก้ว ใส่ไก่งวงอบน้ำผึ้งลงไป เทโทนิควอเตอร์ลงไป คนให้เข้ากันเล็กน้อย

ไม่น่าเชื่อว่า กลิ่นรสเข้าท่าเลย ใครที่ไม่ชอบความหวานนำ ลองดู

(คิด แต่ทำไม่ได้ เพราะไม่มี) เลมอนเหลืองสด หากฝานแว่นเอามาใส่ลงไป กลิ่นคงจะมากว่าที่ได้จากเดิม ลองดู หากผิดหวัง ต่อว่าฮ้ายเก่ง ก็แล้วกัน 555
สูตรนี้รับประกันว่าไม่ผิดหวังครับบ่าว ทางมันเลยครับ ผมว่ามันคล้ายกับพวกเหล้าบ๊วยที่เวลาดื่มต้องผสมอะไรอย่างนี้แหละครับ -0019

ออฟไลน์ Lion King

• ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 06:47:31 AM »
ชิมแล้วทั้งคู่อร่อยทั้งคู่ครับแต่คนละแบบตามเก่งพูดครับ

ออฟไลน์ dream18

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 10:29:31 AM »

ที่สำคัญราคาแบบมีแสตมป์ไก่งวงถูกกว่าลุง Jack ครับ ผมได้ไก่งวงมีแสตมป์ที่ 850.- ครับบ่าว

ไก่งวงมีแสตมป์ หาได้จากที่ไหนบ้างครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 06:59:57 PM »

ไก่งวงมีแสตมป์ หาได้จากที่ไหนบ้างครับ
น้าควรจะบอกพื้นที่ บริเวณที่น้าอยู่มาด้วยครับ เดี๋ยวก็น่าจะมีคนที่อยู่ใกล้ๆบริเวณนั้นมาบอก หรือไม่ก็ อาจจะมีท่านใดเข้ามาบอกให้ทราบได้ครับ อย่างแหล่งผม ที่พอทราบ ก็ภูเก็ต หาได้ กรุงเทพฯมีหลายแหล่ง เท่าที่ทราบน๊ะครับ ส่วนในรายละเอียดร้านใหน บริเวณใด คงจะต้องรอ พี่ๆที่เขารู้แหล่งชี้แน๊ะ อีกที