มีนาคม 28, 2024, 07:10:24 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: บนเส้นทางกลับบ้านอันยาวไกล : จากปราจีนบุรีถึงชุมพร  (อ่าน 10187 ครั้ง)

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
สวัสดีเพื่อนๆ ชมรมมักเหล้าคลับทุกๆ ท่านครับ
วันี้ผมเพิ่งมีเวลาว่าง ก็จะขอเสนอภาพบรรยากาศการเดินทางกลับบ้าน
จากจังหวัดปราจีนบุรีถึงชุมพรกัน...ด้วยกล้องเก่าๆ คู่ใจ Fuji FinePix Z3
ชุดแรกก็จะเป็นรูปบ้านที่ปราจีนบุรี พร้อพาหนะซึ่งบรรทุกสัมภาระเต็มที่ครับ

เริ่มออกจาก อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี ไปยัง จ.ฉะเชิงเทรา
ล้อหมุน 06.00 น.ครับ

เริ่มเข้าเขต จ.ฉะเชิงเทราแล้วครับ บริเวณนี้เป็นเขตอำเภอพนมสารคาม
เราจะไปขึ้นทางด่วนที่บางปะกงกัน

ถึงทางแยกเลี้ยงซ้ายไปบางปะกงแล้วครับ

ขณะนี้เราก็อยูบนทางด่วนบางนาครับ...ชมรูปภาพไปเรื่อยๆ

เห็น BITEC ด้วย...เราจะมุ่งหน้าไปดาวคะนองกันครับ
ระหว่างทางก็แวะทานข้าวเช้าเติมพลังที่ด่านบางนาขาเข้าสักนิดครับ

ข้ามสะพานพระราม 9 กัน
จะเห็นธนาคารกสิกรไทย สำนักงานใหญ่ทางขวามือครับ

ต่อมาเราก็มุ่งหน้าเข้าสู่ จ.สมุทรสาคร และสมุทรสงคราม ตามลำดับ

ผ่านจังหวัดสมุทรสงครามได้ไม่ทันไร เราก็เข้าสู่เขต จ.เพชรบุรีครับ

ผ่าน Big C เพชรบุรี และ Santorini
ผมเองก็ไม่เคยไปเที่ยว Santorini ครับ เป็นยังไงหว่า ????

ไม่ไหวละครับ :งง: :งง: :งง:...ขอไปพักซักครู่ครับ -0023

เข้าเขตจังหวัดประจวบคีรีขันธ์แล้วครับ อีก 200 กว่ากิโล จึงจะถึงบ้าน :smile6:
ผ่านค่ายธนะรัตน์ แยกปราณบุรี

ผ่านที่ว่าการอำเภอกุยบุรี ไปเรื่อยๆ ถึงสี่แยกประจวบคีรีขันธ์
ตรงไป ไม่ได้เลี้ยวขวาเข้าตัวเมืองประจวบฯ นะครับ

ราวๆ เที่ยงครึ่ง แวะทานข้าวเที่ยงที่ปั๊ม ปตท.ทับสะแก
ทานข้าวเสร็จออกเดินทางกันต่อ ระหว่างทางก็มีการสร้างทางยกระดับครับ

อ่า..ในที่สุดก็เจอป้ายทางไปชุมพรซะที
แต่ดูสภาพอากาศไม่ค่อยดีครับ ท้องฟ้ามืดครึ้มมาแต่ไกล -0001

พอเข้าเขต จ.ชุมพรเท่านั้นล่ะครับ ฝนก็เทกระหน่ำลงมาทันที
และบรรยากาศสองข้างทางครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 09:01:42 PM โดย Weerakorn_K »

รูปชุดสุดท้ายแล้วครับ สายฝนโปรยปรายจนถึงบ้าน
แต่ผมดันลืมถ่ายรูปตอนถึงบ้านเฉยเลยครับ :smile6: :smile6: :smile6:
ต่อก็คงจะไม่มีโอกาสไปร่วมงาน meeting ที่กรุงเทพฯ อีก -0001  :no:
ดูแล้วอาจจะลาพักร้อนไปซื้อเหล้าที่กรุงเทพฯ ซักปีละ 1 ครั้ง
และเปลี่ยนเป้าหมายใหม่ หาโอกาสไปเยี่ยมพี่เข้มที่หาดใหญ่ดีกว่าครับ
ผมก็ขอจบการเดินทางกลับบ้านอันยาวไกล จากปราจีนบุรีถึงชุมพร
กับฝีมือการถ่ายรูปอันย่ำแย่ กับกล้องเก่าๆ Fuji FinePix Z3 คู่ใจ ไว้เพียงแค่นี้ครับ -0023 -0023 -0023
สุดท้าย...ผมขอย้ำว่ายังอยู่ในวงการชมรมมักเหล้าคลับต่อไป ยัิงมีเหล้าอีก 10 ขวดที่ต้องจัดการครับ  -11 :smile6: -0001 -0041 -14 -0042 -0028

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ยังยินดีต้อนรับคุณโตอยู่เสมอครับ ย้ายกลับไปอยู่ใกล้บ้านก็สบายหน่อย ลำบากก็แต่เรื่องจัดหา เริ่มเหมือนกับผมแล้วอิๆ
ดีใจที่เดินทางกลับถึงบ้านโดยสวัสดิภาพนะครับ -0005
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ลงใต้อย่าลืมแวะภูเก็ตนะครับ -0023
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ udomkd

• ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับคุณโต...

ชุมพร-กรุงเทพ 500 โล

ชุมพร-หาดใหญ่ 500 โล

ชุมพร-ภูเก็ต เกือบ500 โล

จะมาหาดใหญ่ เมื่อไหร่ บอกล่วงหน้าครับ พกตังค์มาเยอะๆ จะพาไปเยี่ยมด่านจังโหลน และปาดังเบอซาร์.......แล้วก็ร้านหนีภาษี ในหาดใหญ่ จะเอากี่ขวดก็ได้ครับ ไม่จำกัด ขากลับ ก็เสี่ยงเอาเอง 500โล ถึงชุมพร 55+