เมษายน 24, 2024, 02:07:58 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพบรรยากาศงาน Jack Daniel's Sinatra Select ฉลองครบรอบ 101 ปี  (อ่าน 4918 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
เมื่อวานผมได้ไปร่วมงานของ Jack Daniel's โดยเป็นงานเปิดตัว Jack Daniel's Sinatra Select อย่างเป็นทางการในประเทศไทยครับ ในงานมีทั้งสื่อมวลชน ดารา เซเล็บฯ มากมายครับ

ทรีมงานคือชุดดำเข้ากับยุคสมัย ตลอดงานบรรเลงเพลงของ Frank Sinatra เสริฟอาหารและแน่นอนเครื่องดื่ม Jack Daniel's ที่มีให้ลิ้มรสถึง 4 รุ่น NO.7, Gentleman, Single Barrel และขาดไม่ได้พระเอกของงาน Sinatra Select

รุ่น Sinatra Select ได้รับแรงบันดาลใจจากนักร้องที่โด่งดัง Frank Sinatra เป็นวิสกี้สไตล์ที่ Frank Sinatra ชื่นชอบในสมัยนั้น หากเพื่อนๆ สนใจอยากรู้ว่าวิสกี้ที่มีความ classic เป็นอย่างไรก็ลองหามาลิ้มลองกันครับ ซึ่งรุ่นนี้จะมีขายเฉพาะที่ Duty Free เท่านั้น ราคาที่ผมจำได้ประมาณ 4พันแก่ครับ

ต้องขอขอบคุณ Jack Daniel's Thailand ด้วยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ภาพบรรยากาศงาน Jack Daniel's Sinatra Select ฉลองครบรอบ 101 ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 02:00:13 PM »
เปิดตัวอย่างเป็นทางการ และมีการแจงรางวัลด้วยครับ เสียผมดายผมดวงไม่ค่อยดีเลยไม่มีโอกาสได้เอามาแบ่งเพื่อนๆ ได้ชิมคนเดียวรู้คนเดียว 555

Re: ภาพบรรยากาศงาน Jack Daniel's Sinatra Select ฉลองครบรอบ 101 ปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 02:01:27 PM »
ข้อมูลเพิ่มเติมจาก Jack Daniel's

Sinatra Select

Jack Daniel’s Sinatra Select is bottled at 90 proof and gains its rich character from specially crafted “Sinatra Barrels” mingled with our classic Tennessee Whiskey. The Sinatra Barrels are handcrafted with the addition of deep grooves on the inside of the barrel staves. This exposes the whiskey to extra layers of oak which imparts a rich amber color, bold character and a pleasant smokiness, followed by an incredibly smooth vanilla finish. The smooth, bold character of the whiskey embodies the smooth, bold character of the man himself, Frank Sinatra.

Available at the following international airports (duty free shops): Vegas, Singapore, JFK, LAX, Newark, Atlanta, Boston, Dulles, Dallas, Denver, Detroit, Dubai, Frankfurt, Ft. Lauderdale, Hamburg, Houston, Philadelphia, London, Miami, Orlando, San Francisco, Vienna, Berlin Schonefeld, Berlin Tegel, Budapest, Stuttgart, Munich, Abu Dhabi, Bahrain, Doha, Helsinki, Hong Kong, Poland, Seoul. Available in the state of TN and Jack Daniel's Visitor's Center in limited quantity.

Rolling out at other international airports (duty free shops) throughout 2013.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 02:02:13 PM »
The deep grooves on this stave from a Sinatra Select barrel give the whiskey a truly unique taste - rich color, bold character, and an incredibly smooth finish.

ออฟไลน์ Zotsuke

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 02:38:34 PM »
 -0008  -11
เยี่ยมครับคุณตือ เห็นรายชื่อผู้โชคดีจากแฟนเพจ JD คิดว่าคุ้นๆ เป็นคนตือจริงๆ  อิฐฉาคน กทม. จริงๆ มีงานน่าสนใจแบบนี้ เด็ก ตจว. อย่างเราไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเมื่อไหร่  -08
แล้วได้ลองตัวพระเอกของงานรึเปล่าครับ เป็นไงบ้าง
Bourbon Mania

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 04:58:37 PM »
 -28  -28  -28

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 09:28:58 AM »
 -13 เก็บข้อมูลมาครบเป็นที่น่าอิจฉา :cry2:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:11:33 AM »
ผมก็พลาดมาหลายงานครับ มีงานนี้แหละที่จังหว่ะตรงกับที่ผมขึ้นมา

ได้ลองครบทุกตัวครับ แลกหมัดกันไปเลยผมชอบ Sigle barrel มากสุดครับ ส่วน Sinatra select ออกไปทาง classic เลยอาจจะยังไม่สุดครับ

ออฟไลน์ spoon

• ถูกใจ: +14/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:38:23 AM »
 -0081

ราคาขนาด duty free  ยัง 4xxx เลย

ราคาแรงน่าดู

ออฟไลน์ pip

• Freshman MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +16/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:20:10 PM »
-0081

ราคาขนาด duty free  ยัง 4xxx เลย

....เอาเป็นห้าพันดีกว่าครับ เพราะขาดอีกยี่สิบบาทก็จะถึงแล้ว...อิอิ
-0043 -0043 -0043

ออฟไลน์ Zotsuke

• ถูกใจ: +10/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 03:21:31 PM »
-0081

ตัวนี้มีขายเฉพาะที่ Duty Free ในสนามบินเท่านั้นนะครับ ขนาด TCL มีแจ็คฯเกือบทุกรุ่นยังไม่มีตัวนี้ขายเลย
Bourbon Mania