มีนาคม 29, 2024, 12:17:25 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดระวังมี 18 มงกุฎอ้างเป็นเพื่อนรุ่นเราด้วยนะครับ  (อ่าน 3667 ครั้ง)

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
มีข่าวฝากมาแจ้งนะครับ หนึ่ง บวรฝากบอกมีคนโทรฯมาอ้างเป็นแจ็คบริรักษ์ อ้างว่ากำลังเดือดร้อนเรื่องเงินอยู่ที่ลำพูนจะขอยืมเงินแต่ใช้ภาษากลางสนทนาซึ่งปกติจะใช้คำเมืองคุยกัน พอทักเรื่องภาษาที่ใช้พูดก็รีบวางหูเลย ใช้เบอร์082-4281158โทรมา เพื่อนๆต้องระวังหน่อยนะครับ18มงกุฏ พอโทรไปหาแจ็คตัวจริงปรากฏว่าอยู่เมืองทอง

ข่าวฝากแจ้งจากเสี่ยง้วน 304/27 602/30 ครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มักเหล้าคลับ
  • มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
เดี๋ยวนี้ไม่ใช่มีแต่ 18มงกุฎเท่านั้น....
เพื่อนสมัยเรียนผม ไม่ได้เจอกันมาหลายสิบปี พอโทรมาก้อมาตีสนิทให้เหมือนก่อน จะขอมาเที่ยวบ้าน สุดท้าย......
ไม่มาขอยืมเงิน เก้อขายประกัน หรือชวนเข้าก๊วนแอมเวย์ ...
ไอ้รายที่ยืมนี้สิ ผมโทรเช็คข่าว ปรากฎว่ามันไล่ยืมเงินเพื่อนรุ่นเก่า และอาจารย์ที่สอนมัน ไปทั่ว.....
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
จริงๆ เพื่อนแบบนี้ในกลุ่มผมก็มีอยู่เหมือนกันครับคุณอัฐ ส่วนใหญ่จะเช็คข่าว และแจ้งต่อๆ กันไปตามกลุ่มเพื่อนๆ ด้วยกันหมดครับ
แต่กรณีนี้นี่เพิ่งเจอกันครั้งแรกครับ เมื่อวานวันเดียวโดนกันไปหลายคนเลยครับ สุ่มโทรไปหาเพื่อนคนนั้นคนนี้
ดีว่าพวกผมเวลาคุยกันเองจะไม่ใช้ไทยกลางกันเลย จะคุยกันแต่คำเมืองเท่านั้นครับในกลุ่มเพื่อน
แต่ก็มีไทยกลางบ้างกับเพื่อนที่เป็นเหนือล่าง แต่ก็น้อยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย