เมษายน 24, 2024, 01:55:58 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆเจอปัญหาในการซื้อสินค้าแบบไหนบ้างครับ  (อ่าน 25476 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
Re: เพื่อนๆเจอปัญหาในการซื้อสินค้าแบบไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 08:00:45 PM »
  3. รบกวนคุณ อ๊อด ที่เพิ่งจบ King Robert 2 ไปในวันนี้ช่วยยืนยันอีกทีครับว่า รสชาดเทียบกับ JW Black แล้วใกล้เคียงกันมากน้อยเพียงใด  เผื่อผมตามหาเจอบ้างจะเอามาลงโทษเสียให้เข็ดหลาบ  ฐานที่แอบมาเลียนแบบตัวโปรดของผม(เฉพาะแบบผสมโซดาเท่านั้น)ฮ่าๆ  -0052 
ไม่เหมือน และไม่คล้ายครับ ถ้าดื่มแบบneat   -05
ส่วนแบบผสมโซดาผมไม่ทราบและไม่แน่ใจ ขออนุญาตไม่ตอบครับ  -0023
(เหล้าเวลาผสมโซดา ผมแยกไม่ออกครับ มันคล้ายๆกันไปหมด  :red:)

ขอบคุณครับ คุณอ๊อด สำหรับข้อมูลที่ให้มา -0023
ถ้าเป็นอย่างที่ว่ามาแล้วละก็ เจอตัวก็คงไม่จัดล่ะครับ -0048
ปู่วุธ จิบบักจอห์นดำ สแตมป์มาเลไปเรื่อยๆครับ มีโอกาสเจอ อิๆๆ โดนปกติ ผมว่ามันก็ไม่เลวร้ายอะไรครับ...กินได้แบบผสมโซดา........มันคล้ายที่ มีควัน หรือกลิ่นคล้ายๆ ความหยาบของอายุเหล้า บักโรเบิร์ตออกจะหยาบกว่า บอกได้ประมาณนี้ครับ ผมเคยชิม นิดหน่อย

ออฟไลน์ wuth

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
Re: เพื่อนๆเจอปัญหาในการซื้อสินค้าแบบไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 09:38:24 PM »

ปู่วุธ จิบบักจอห์นดำ สแตมป์มาเลไปเรื่อยๆครับ มีโอกาสเจอ อิๆๆ โดนปกติ ผมว่ามันก็ไม่เลวร้ายอะไรครับ...กินได้แบบผสมโซดา........มันคล้ายที่ มีควัน หรือกลิ่นคล้ายๆ ความหยาบของอายุเหล้า บักโรเบิร์ตออกจะหยาบกว่า บอกได้ประมาณนี้ครับ ผมเคยชิม นิดหน่อย
[/quote]

สงสัยว่าจะโดนปกติเข้าให้แล้วนะซิบ่าวเข้ม เพราะของที่ได้มาจากทั้งสองเว็บน่าจะมาจากแหล่งเดียวกัน มีอะไรที่เหมือนๆกัน,โดยเฉพาะการที่มีแสตมป์มาเลย์ติดอยู่ที่ฝาขวดนั้น
รัฐบาลเขาต้องการแสดงให้เห็นว่าเป็นของที่ถูกกำหนดให้ขายได้โดยยกเว้นภาษีในมาเลย์  ซึ่งผมมีความเชื่อว่าตามกฏหมายมาเลย์เขากำหนดให้ต้องระบุชื่อผู้แทนจำหน่ายและระบุ
จำนวนABVไว้ที่บนขวดทุกขวด(ญาติของผมไปเที่ยวลังกาวีซื้อกลับเข้ามาก็มีระบุไว้ที่ฉลากด้านหลังขวดครับ) แต่ทั้งสองขวดที่ผมได้มามันไม่มีทั้งชื่อผู้แทนจำหน่ายและการ
ระบุABVเป็นภาษามาเลย์บนฉลากนะครับ ???? ????

บักจอห์นดำจำเลยขวดที่สองยังเหลืออยู่อีกครึ่งขวด  สิ้นเดือนนี้จะหิ้วกลับขึ้นไปกรุงเทพฯด้วยเพื่อไปประกบกับตัวแสตมป์ไทยพิสูจน์กลิ่นรสดูครับ  :งง:

ออฟไลน์ supagorn

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 08:40:25 AM »
จริงๆ ผมก็โดนจากทั้งสองเวปล่ะครับ ทั้งบิทและยาสูบ นานหลายเดือนมาแล้วล่ะ (น่าจะเกือบครึ่งปีแล้ว)

ตอนแรกผมสั่งจากเวปบิทก่อน ตอนเดือนธันวาคม ปี 12 สั่ง JW Swing 1 ขวด JW Red 1 ขวด JW Black 2 ขวด หมดไปเกือบสี่พัน โดยเรดให้คนอื่นไป ซึ่งเขาก็มาบอกผมว่ารสชาติมันไม่ใช่และกลิ่นมันแรงกว่าเรดปกติมาก ผมก็ฟังหูไว้หู แต่ลองกินเองสวิง กินไปได้ครึ่งขวดก็เลิก เพราะปลอมแน่นอน ส่วนแบล็คทนกินจนหมดขวดไปได้ขวดนึง ส่วนอีกขวดยกให้ลูกน้องไป ฟันธงด้วยลิ้นห่วยๆ ของตัวเอง ว่าปลอมเหมือนกัน

ยังไม่เข็ด เมื่อมกราคม ผมสั่งเวปยาสูบ สั่ง JW Swing 1 ,JW Green 2, JW Gold (18ปี) 1 ขวด หมดไปหกพันกว่า มั่นใจว่าปลอมทั้งหมดครับ คือ 1 รสชาติเลวมาก 2. ฉลากปิดไม่เรียบร้อยครับ โดยเฉพาะ Gold ฉลากปิดขวดมาแบบยับเลย, ส่วนกรีนเป็นขวดธรรมดาแบบมีลูกแก้ว ไม่ใช่จุกไม้ (อันนี้ผมคิดว่าอาจจะแล้วแต่แหล่งผลิต)

คิดว่าทั้งสองเวป คงเอามาจากแหล่งเดียวกัน เพราะปลายปีตอนหยุดรับออเดอร์ ก็หยุดพร้อมกัน ขึ้นป้ายที่เป็นฟอนต์เดียวกันอีกตะหาก (ยังแอบสงสัยว่าสองที่นี่ เจ้าของเดียวกันหรือเกี่ยวข้องกันอย่างไร)

เหล้าอื่นๆ อาจไม่มีปัญหา ทางเวปอาจไม่ได้ตั้งใจ แต่ผมว่าต้นทางของมีปัญหา ตอนนี้ผมเลยเลิกสั่งไปเลย หาซื้อมาเก็บไว้ตอนไป ตปท จากดิ้วตี้ฟรีโดยตรง สบายใจกว่า

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 11:39:57 AM »
เป็นที่น่าสังเกตุอย่างหนึ่ง วันก่อน......เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ไปเดินเล่นดิวตี้ฟรี......เห็นบางเรื่อง เลยตัดสินใจนำมาบอกเล่าเพื่อเป็นข้อมูล....

เจ้าหน้าที่กำลังบรรจุเหล้าเข้ากล่อง แต่ไม่ได้เห็นทุกขั้นตอน

ประมาณว่ากำลังเอาขวดใส่กล่อง โดยกล่องเหล้ากล่องใหญ่ 12ขวด เหล้าใส่มาแบบไม่มีกล่องเล็กเฉพาะขวด และเขาคงจะต้องเปิดกล่องใหญ่เพื่อปิดแสตมป์ แล้วก็เอากล่องเล็กเฉพาะขวดมาใส่อีกที........กล่องเล็ก แยกลังมาต่างหากครับ แล้วก็มาแบบแบนๆมาเลย พนักงานต้องมาพับขึ้นรูปให้เป็นกล่องสี่เหลี่ยมเอง มิใช่ว่ากล่องสำเร็จมาแล้ว

มีข้อสงสัยให้คิด และติดตามคือ...

เหล้านั้นบรรจุที่ใหน ?

เหล้าที่เห็นเป็นเบลนสกอตราคาถูกครับ....

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 01:12:56 PM »
ผมจัดฉลากทอง18ปีกับฉลากเขียว180 cask มาอย่างละลัง สั่งมาแชร์กับเพื่อนๆ สินค้าที่ได้ปกติดีครับ  (เวปบิต) 

ภายนอก เนี๊ยบ
รสชาด   ไม่พบสิ่งผิดปกติ
อาการเมา   ปกติ
ตอนตื่น  ไม่แฮ้งค์,ขี้ตาไม่เยิ้ม
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 01:14:36 PM »
เลือกตัวนี้ซิคับ.... barcode  ที่กล่องตรงกับฉลากขวด
อย่างนี้แน่นอน ส่งมาจากสก๊อลแลนด์โดยตรง หัวเชื้อคงยังไม่มีฉีด

Johnnie Walker Explorers’ Club Collection
รุ่น บักจอหน์ย่าง ใส่โสร่ง
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง