มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ไปแอ่วกั๋นดีกว่า

บันทึกจากหล่ายดอย พาเด็กดอยไปแอ่วเมืองนอก

(1/44) > >>

เก่ง หล่ายดอย:
เขียนบันทึกผ่านเวปบอร์ดนี้มาหลายรอบจบบ้างไม่จบบ้าง รอบนี้หวังว่าคงจะจบนะครับ :smile6:

บันทึกการเที่ยวของผมปีนี้ไปกันไกลหน่อยครับ หลังจากขึ้นเชียงราย ล่องกรุงเทพ วนๆ อยู่แบบนี้มาหลายปี
ปีนี้ขอสร้างความแตกต่างด้วยการพาไปเที่ยวต่างประเทศกันอย่างจริงจัง หลังจากเมื่อไหร่ก็วนๆ อยู่ตามจุดผ่านแดนท่าขี้เหล็กมาหลายรอบ
เริ่มจากการหาข้อมูลผ่านเวปไซค์ต่างๆ และคำแนะนำจากเพื่อนรักอย่าง อ.บาย จึงลงตัวไปที่ HKG หรือ ฮ่องกง ดินแดนสวรรค์ของนักช็อป
เกริ่นมาซ่ะยาวว่าแล้วเรามาเริ่มต้นการเดินทางกันดีกว่าครับ

12 เมษายน 2556
แพ็คกระเป๋าเริ่มเดินทางกันที่ท่าอากาศยานนานาชาติเชียงใหม่กันเลยครับ
ด้วยโปรข้ามปีกับ Air Asia FD3432 เชียงใหม่-ดอนเมือง ออกเดินทางกันได้เลยครับ

หาวตั้งแต่ก่อนขึ้นเครื่อง พอเครื่องเริ่มบินสักพักคุณเธอก็หลับซ่ะงั้น

Take off ออกจากเชียงใหม่ลาหมอกควันไฟป่าไปสักพักแล้วเราจะกลับมาใหม่ :bye:

ตั๋วโปรนั่งปีก ถ่ายไปเรื่อยๆ ก็ติดแต่ปีกตลอดทางครับ บินไปได้สักพักฟ้าก็เริ่มใสขึ้นเรื่อยๆ ครับ
ห่างบ้านออกไปเรื่อยๆ แล้วเรา ไม่ได้ออกเดินทางไกลๆ อย่างนี้มาหลายปีแล้วครับ นั่งเครื่องบินครั้งสุดท้ายนี่ร่วมสิบกว่าปีได้เลยครับ -06

กลับมาเหยียบดอนเมืองอีกครั้งหลังจากไม่ได้มาเกือบยี่สิบปี หนสุดท้ายที่ได้นั่งเครื่องบินก็ตั้งแต่สุวรรณภูมิยังไม่เปิดใช้งาน -14

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version