เมษายน 19, 2024, 03:19:27 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่มารายงานตัวครับ  (อ่าน 4090 ครั้ง)

ออฟไลน์ boy_PTR

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
สมาชิกใหม่มารายงานตัวครับ
« เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:32:29 AM »
มาเจอที่นี่ได้ก็ตอนใช้อากู๋ตอนหาข้อมูลเหล้าลุงแจ็ค
จากนั้นก็ซุ่มหาข้อมูลเหล้าต่างๆจากที่นี่มาตลอด พอมีข้อสงสัยเกี่ยวกับเหล้าหลายอย่างที่อยากจะถาม
เลยสมัครเป็นสมาชิกที่นี่ซะเลย แต่พอสมัครสมาชิกได้ก็ลืมไปเลยว่าอยากถามอะไรบ้าง
ตอนนี้คำถามต่างๆกลับมาแล้ว หวังว่าจะไม่เป็นการรบกวนทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
Re: สมาชิกใหม่มารายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:29:43 AM »
ยินดีครับ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 02:27:30 PM »
ด้วยความยินดีครับ

ผมชื่อตือครับ ไม่ทราบว่าชื่ออะไรครับ และเหตุใดจึงสนใจลุงJack ครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 02:59:53 PM »
ชื่อบอยครับ ไม่ใช่บอยในโฆษณาไวน์คูลเลอร์ยี่ห้อนึงนะครับ
ที่สนใจลุงแจ็คก็เพราะคลิปในยูทูปเจ้านึงที่ชอบทำอาหารแคลลอรี่สูงๆ
คนแสดงนำเป็นตาหนวดเคราดกกับนักกล้ามแว่นดำ
ส่วนประกอบสำคัญในอาหารที่เห็นประจำก็คือเหล้าแจ็คแดเนียล
ประมาณว่าดูคลิปที่พวกนี้ถ่ายทีไร ต้องมีตาหนวดเคราดกออกมาพูดดังๆว่าแจ๊คแดเนียล แจ๊คแดเนียล
อะไรๆก็แจ๊คแดเนียล
ดูไปหลายๆคลิปเริ่มโดนล้างสมอง อยากลองชิมดูซักครั้งว่ามันจะเทพขนาดไหน
เลยหาข้อมูลจากอากู๋ครับ หาไปหามาก็มาพบบอร์ดนี้เข้า ก็เลยซุ่มหาข้อมูลในนี้มาตลอด
ทุกทีไม่ค่อยดื่มเหล้าครับ จะดื่มก็ช่วงงานเลี้ยงของที่ทำงานเท่านั้น ส่วนมากจะผสมน้ำอัดลมดื่มอีกต่างหาก
ดื่มจริงๆจังๆก็เบียร์ครับ ทุกวันศุกร์ต้องดื่มซักกระป๋องหรือขวดเล็กขวดนึง

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 05:35:26 PM »
สวัสดีครับ  -0056

cu, :bye:
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 07:48:19 PM »
ดื่มเหล้า...ไม่ดีน๊ะครับ.........

ออฟไลน์ Zotsuke

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 07:53:26 PM »
ยินดีต้อนรับ นิคครับ เริ่มต้นดื่มลุงแจ็คจากนั้นก็หลงใหลในเสน่ห์ของเหล้าเมกันอย่างถอนตัวไม่ขึ้น ยินดีให้และรับฟังคำแนะนำครับ  -0056
Bourbon Mania

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:02:01 PM »
สวัสดีครับคุณบอย ยินดีต้อนรับเข้าสู่อาณาจักรของสุราเมรัยครับ
ลองศึกษาข้อมูลในเวปนี้ดูครับ เพื่อหาแนวเหล้าที่เราชอบดื่ม
ตั้งแต่เป็นสมาชิกเวปนี้มา 2 ปีกว่าๆ ผมจัดเหล้าเข้าบ้านไป ร่วมๆ 50 ขวดครับ -14 -0001 -0041
เหล้าขวดแรกๆ ที่ไม่ใช่เหล้าตลาดๆ ที่ผมซื้อคือ Dewar's 12 yo และ Jameson
เป็นเหล้าที่ยอดเยี่ยมมากครับ เหมาะสำหรับเป็นเหล้าสามัญประจำบ้าน -11

ออฟไลน์ Zotsuke

• ถูกใจ: +10/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 08:03:42 PM »
ดื่มเหล้า...ไม่ดีน๊ะครับ.........
รู้ว่าไม่ดีแต่จะให้หยุดดื่มคงไม่ได้ จริงไม๊ครับพี่เข้ม 555  :laugh2:

ของทุกอย่างมีทั้งคุณและโทษไม่เว้นแม้กระทั้งสุรา ดื่มอย่างพอดีนะครับ drink responsibly
Bourbon Mania

ออฟไลน์ wuth

• ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 09:31:41 PM »
สวัสดีครับคุณบอย ยินดีต้อนรับเข้าสู่อาณาจักรของสุราเมรัยครับ
ลองศึกษาข้อมูลในเวปนี้ดูครับ เพื่อหาแนวเหล้าที่เราชอบดื่ม
ตั้งแต่เป็นสมาชิกเวปนี้มา 2 ปีกว่าๆ ผมจัดเหล้าเข้าบ้านไป ร่วมๆ 50 ขวดครับ -14 -0001 -0041
เหล้าขวดแรกๆ ที่ไม่ใช่เหล้าตลาดๆ ที่ผมซื้อคือ Dewar's 12 yo และ Jameson
เป็นเหล้าที่ยอดเยี่ยมมากครับ เหมาะสำหรับเป็นเหล้าสามัญประจำบ้าน -11
ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่สายสุราเมรัยครับ คุณบอย  -0005
ความสงสัยในลุงแจ๊คว่าเด็ดสาระตี่เพียงใดคงต้องให้สาวกลุงแจ๊คในสายเลือดอย่าง บ่าวเข้มแห่งสงขลา เป็นผู้ตอบถึงจะบรรรลุสุราธรรมเป็นแน่แท้ ฮ่าๆๆ :V
ยังไงก็ยั้งๆไว้บ้างนะครับเพื่อสุขภาพ  ระวังนะครับ!!! เว็บนี้เข้ามาแล้วถอนตัวลำบาก  ไม่เชื่อลองถามคุณโตดูได้เลยครับ ฮิๆๆ  2ปีีกว่าๆเล่นซะ 50 ขวด สุดยอดดดด  -11

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 10:23:51 PM »
ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่สายสุราเมรัยครับ คุณบอย  -0005
ความสงสัยในลุงแจ๊คว่าเด็ดสาระตี่เพียงใดคงต้องให้สาวกลุงแจ๊คในสายเลือดอย่าง บ่าวเข้มแห่งสงขลา เป็นผู้ตอบถึงจะบรรรลุสุราธรรมเป็นแน่แท้ ฮ่าๆๆ :V
ยังไงก็ยั้งๆไว้บ้างนะครับเพื่อสุขภาพ  ระวังนะครับ!!! เว็บนี้เข้ามาแล้วถอนตัวลำบาก  ไม่เชื่อลองถามคุณโตดูได้เลยครับ ฮิๆๆ  2ปีีกว่าๆเล่นซะ 50 ขวด สุดยอดดดด  -11
สวัสดีครับ  -0056
เพราะว่าเห็นเพื่อนๆในนี้หลายคนจัดหนักมาก
เลยตั้งใจว่าจะดื่มเฉพาะวันศุกร์เท่านั้นและดื่มแค่เป็กนึงซึ่งก็ราวๆ 30cc  -0014
แต่ไปๆมาๆกลายเป็นว่าดื่มแทบทุกวัน วันละ2เป็กซะงั้น  -15

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:03:01 PM »
ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ครับ โดนธนูปักเข่าเข้ามาอีกคนละ  :laugh2: :laugh2: :laugh2:
ยินดีที่จะได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันนะครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 08:48:33 AM »
สวัสดีคับ คุณบอย
ยินดีต้อนรับคับ
ผมอัฐ คับ
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:33:27 AM »
ชื่อบอยครับ ไม่ใช่บอยในโฆษณาไวน์คูลเลอร์ยี่ห้อนึงนะครับ
ที่สนใจลุงแจ็คก็เพราะคลิปในยูทูปเจ้านึงที่ชอบทำอาหารแคลลอรี่สูงๆ
คนแสดงนำเป็นตาหนวดเคราดกกับนักกล้ามแว่นดำ
ส่วนประกอบสำคัญในอาหารที่เห็นประจำก็คือเหล้าแจ็คแดเนียล
ประมาณว่าดูคลิปที่พวกนี้ถ่ายทีไร ต้องมีตาหนวดเคราดกออกมาพูดดังๆว่าแจ๊คแดเนียล แจ๊คแดเนียล
อะไรๆก็แจ๊คแดเนียล
ดูไปหลายๆคลิปเริ่มโดนล้างสมอง อยากลองชิมดูซักครั้งว่ามันจะเทพขนาดไหน
เลยหาข้อมูลจากอากู๋ครับ หาไปหามาก็มาพบบอร์ดนี้เข้า ก็เลยซุ่มหาข้อมูลในนี้มาตลอด
ทุกทีไม่ค่อยดื่มเหล้าครับ จะดื่มก็ช่วงงานเลี้ยงของที่ทำงานเท่านั้น ส่วนมากจะผสมน้ำอัดลมดื่มอีกต่างหาก
ดื่มจริงๆจังๆก็เบียร์ครับ ทุกวันศุกร์ต้องดื่มซักกระป๋องหรือขวดเล็กขวดนึง
ยินดีต้อนรับครับคุณบอย  ผมโชคครับ 
ว่าไปไอ้คลิปที่คุณบอยดูนี่ผมก็ติดตามอยู่เหมือนกันครับ คนทำมันถือขวดลุงjackติดมืออยู่ตลอด  แถมสาวๆในรายการก็ -0024 -0024  อ่าห์
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:36:50 AM »
ยินดีต้อนรับครับคุณบอย  ผมโชคครับ 
ว่าไปไอ้คลิปที่คุณบอยดูนี่ผมก็ติดตามอยู่เหมือนกันครับ คนทำมันถือขวดลุงjackติดมืออยู่ตลอด  แถมสาวๆในรายการก็ -0024 -0024  อ่าห์
สวัสดีครับ
ผมดูตั้งแต่คลิปแรกๆจนถึงตอนล่าสุด อดสงสัยไม่ได้ว่า
ตอนท้ายที่กินกันไม่บันยะบันยังนี่ แล้วยังถ่ายคลิปอื่นต่อ ไขมันไม่จุกตายเหรอ
อาหารแต่ละอย่างแคลลอรี่สูงทั้งนั้น
ถ้าออกกำลังกายก็คงหนักมาก ทำงานทำการอะไรถึงมีเวลาไปออกกำลังกาย