เมษายน 16, 2024, 01:05:48 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: ที่สุวรรณภูมิ ช่วงนี้ มีSingle-Maltอะไร น่าสนใจบ้างครับ  (อ่าน 36632 ครั้ง)

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
ลุ้นครับว่าจะมีอะไรช่วงสงกรานต์นี้บ้าง กลับมาแล้วจะมารายงานนะครับว่าได้อะไรมีอะไรติดไม้ติดมือกลับบ้านหล่ายดอยครับ :smile7:

รอจัดของหนักอยู่สินะพี่.... :angry4: :angry4:
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ลุ้นครับว่าจะมีอะไรช่วงสงกรานต์นี้บ้าง กลับมาแล้วจะมารายงานนะครับว่าได้อะไรมีอะไรติดไม้ติดมือกลับบ้านหล่ายดอยครับ :smile7:

รอจัดของหนักอยู่สินะพี่.... :angry4: :angry4:
ยังไม่มีเป้าหมายชัดเจนครับโชค ขอลองไปดูเอาดาบหน้าครับว่าจะได้อะไรกลับบ้านมาบ้างครับ -0015
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ packetloss

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
ฝากพี่เก่งถ่ายรูปในคิงมาให้ดูด้วยนะครับ ไม่รู้ว่ามันอัพเดทถึงไหนแล้วบ้าง

• **
ขอภาพแอบถ่ายราคาฝั่งHKด้วยครับ -0021 -0021   
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

จะพยายามนะครับ ไม่ชัวร์นะครับ รอบนี้เดินทางออกจากเมืองไทยครั้งแรกในชีวิต แถมไปเองอีกต่างหาก -08
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
เพื่อนผม ได้ จิมบีม "เจ้าปีศาจ" จากชางฮีครับ เผื่อใครไปทางนั้น
และผมได้ ไก่งวงป่า 81proof จากภูเก็ต

ข่าวสำหรับคอ bourbonครับ อิๆ
ไก่งวงป่าอบน้ำผึ้งก็มีครับ ที่ภูเก็ต........ราคา..ก็พอหลับหูหลับตาเก็บมาได้ครับ  81 P ต่ำพัน น้ำผึ้ง พันกว่า

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
ระวังระเหยหมดลืมรีวิวนะครับ
จะพยายามครับ ท่านอาจารย์  :smile4:

Bowmore 12 Enigma ....
กลายเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านผมไปแล้ว....
ดื่มดี ดื่มได้เรื่อยๆ ราคาไม่แพง
ครับ -0016

:smile3:
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ออฟไลน์ pantyboy

• เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Bowmore 12 Enigma เปิดมาแรกๆก็เฉยๆนะ กินไปกินมานี่ เออ ชักอร่อยแฮะ ใครไม่เคยลองรีบหามาลองนะครับ แนะนำเลยตัวนี้  :smile3:

Bowmore 12 Enigma ....
กลายเป็นเหล้าสามัญประจำบ้านผมไปแล้ว....
ดื่มดี ดื่มได้เรื่อยๆ ราคาไม่แพง

-21

Bowmore 12 Enigma เปิดมาแรกๆก็เฉยๆนะ กินไปกินมานี่ เออ ชักอร่อยแฮะ ใครไม่เคยลองรีบหามาลองนะครับ แนะนำเลยตัวนี้  :smile3:
:smile3:

ผมก็ชอบครับ เกีอบหมดขวดแล้ว ยังไม่ได้ทำรายงานเลยครับ  :smile4:

(ประมาณ 40 ปอนด์ ครับ กับเสื้อ whisky cycling jersey ตัวนี้  -0067 )
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

Dream  :smile4:

ขออนุญาตฝันครับ  -0014 -0014

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
น่าจะฝันดีนะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

วางแผนจะซื้อของจากเวปของ Ardbeg มาเงิบกับค่าส่งที่ 25 GBP นี่แหละครับ -06
ค่าของไม่ถึง 10 GBP ค่าส่งแพงกว่าของ -14

• **
วางแผนจะซื้อของจากเวปของ Ardbeg มาเงิบกับค่าส่งที่ 25 GBP นี่แหละครับ -06
ค่าของไม่ถึง 10 GBP ค่าส่งแพงกว่าของ -14

หัวอกเดียวกัน........... -0012

ครับ ท่านอาจารย์  -0029

เมื่อวานเย็น เลยได้เหล้าเชลย(ที่เพื่อนเคยทำระเหย -25) มาอีก2ขวด
Glenfiddich 15Y มาพร้อมกับ Glenlivet 12Y ครับ จากKingPowerสุวรรณภูมิ
ขวดแรกยังอยู่ ขวดที่สองเปิดดื่มเมื่อคืนกับเพื่อน พองานเลี้ยงเลิก เหลืออีกครึ่งขวด ยกให้เพื่อนไปเลยครับ  -0014
(Glenfiddich 15Y ราคาก่อนลดประมาณพันแปด ส่วน Glenlivet 12Y ราคาก่อนลดประมาณพันสาม ครับ)

ขนาด1ลิตร ทั้งสองขวดครับ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
ครับ ท่านอาจารย์  -0029

เมื่อวานเย็น เลยได้เหล้าเชลย(ที่เพื่อนเคยทำระเหย -25) มาอีก2ขวด
Glenfiddich 15Y มาพร้อมกับ Glenlivet 12Y ครับ จากKingPowerสุวรรณภูมิ
ขวดแรกยังอยู่ ขวดที่สองเปิดดื่มเมื่อคืนกับเพื่อน พองานเลี้ยงเลิก เหลืออีกครึ่งขวด ยกให้เพื่อนไปเลยครับ  -0014
(Glenfiddich 15Y ราคาก่อนลดประมาณพันแปด ส่วน Glenlivet 12Y ราคาก่อนลดประมาณพันสาม ครับ)

อย่าได้ริลองGlenfiddich 15Y rich oak น๊ะครับ ยิ่งหากชอบ bourbonเป็นทุนอยู่แล้ว จะลืมวางแก้วเลยทีเดียว อิๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2013, 04:40:50 PM โดย udomkd »

อย่าได้ริลองGlenfiddich 15Y rich oak น๊ะครับ ยิ่งหากชอบ bourbonเป็นทุนอยู่แล้ว จะลืมวางแก้วเลยทีเดียว อิๆๆ

ลืมวางแก้วจริงๆครับท่านอาจารย์ กับเพื่อนรักเมื่อคืนวาน ลื่นปื๊ดๆแปปเดียว ระเหยไป1/3ขวดเลยครับ  :smile3:

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
Re: ที่สุวรรณภูมิ ช่วงนี้ มีSingle-Maltอะไร น่าสนใจบ้างครับ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:25:06 AM »
ดูจากปริมาณเหล้าคุณแอ๊ดแล้ว หมอคงต้องเช็คระยะของโรคหน่อยนะครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

Re: ที่สุวรรณภูมิ ช่วงนี้ มีSingle-Maltอะไร น่าสนใจบ้างครับ
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:55:23 AM »
ดูจากปริมาณเหล้าคุณแอ๊ดแล้ว หมอคงต้องเช็คระยะของโรคหน่อยนะครับ
อ๊อดครับ ท่านอาจารย์ -0029

ได้คืนมาอีก 2ขวดครับ เมื่อวานนี้ [FFF Edition จากPowerKing(สุวรรณภูมิ)]
Aberlour 10Years 1L (tagราคาก่อนลด~1,250.00)
Glenfiddich 12years 1L (tagราคาก่อนลด~1,395.00)
 -0025

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 09:57:53 AM »
ABERLOUR 10Years 1L