มีนาคม 29, 2024, 07:32:06 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Mission I'M Possible ; ภารกิจตามล่าหาน้องนาง (จากลายแทงทุกๆท่าน)  (อ่าน 39416 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
Re: Mission I'M Possible ; ภารกิจตามล่าหาน้องนาง (จากลายแทงทุกๆท่าน)
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:01:54 AM »
ย้านทะเบียนบ้านไปอยู่ อังกฤษ ไปอยู่สก๊อตแลนด์กันดีกว่ามั้งเนี่ย?

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
Re: Mission I'M Possible ; ภารกิจตามล่าหาน้องนาง (จากลายแทงทุกๆท่าน)
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:22:18 AM »
ศุกร์ที่ผ่านมาเดินสำรวจตลาด

ตัวนี้น่าจะเป็นตัวเดียวกับที่คุณโชคถามหานะครับ งดงามจริงๆ ครับ  :angry2:

(มีเพื่อนแถมมาด้วย)

งามปะล้ำปะเหลือ  โฮกกกก
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:56:19 AM »
อยากทำมานานแล้วครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:16:43 PM »
Laphroaig 10 Yo

หลังจากที่ เดินผ่านไปผ่านมา หลายครั้ง จนโดนยุ๊ให้จีบ.... อิๆๆ วันนี้เลยชวนเข้าบ้านซ๊ะเลย....

สำเร็จไปหนึ่งนาง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:46:03 PM »

หลังจากที่ เดินผ่านไปผ่านมา หลายครั้ง จนโดนยุ๊ให้จีบ.... อิๆๆ วันนี้เลยชวนเข้าบ้านซ๊ะเลย....

รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับพี่ ถ้าไม่รักก็เกลียดเลยครับ
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ CreamcakE

• อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:01:58 PM »

สมใจแล้วนะครับพี่บ่าว  -0005

แล้วไงมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:34:12 AM »

รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับพี่ ถ้าไม่รักก็เกลียดเลยครับ
ดูความสวยงามภายนอก สู้สาวๆจาก แถบHighland ไม่ได้เลยน๊ะครับ สาวแถบนี้เขาอรชรอ้อนแอ้น สวยงาม อิๆๆ

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl

ดูความสวยงามภายนอก สู้สาวๆจาก แถบHighland ไม่ได้เลยน๊ะครับ สาวแถบนี้เขาอรชรอ้อนแอ้น สวยงาม อิๆๆ
  -30 ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ แฮ่  -0054
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

-30 ผลเป็นอย่างไรบ้างครับ แฮ่  -0054
ขอโทษน๊ะครับ คนแก่ มันหลงๆลืมๆครับ เอาจากใจน๊ะ......
ใจผมชอบสาวๆจากดินแดนที่ราบสูง ส่วนน้องสาหร่าย(หากจำไม่ผิด พี่ๆที่นี่เขาเรียกกัน) คนที่ชอบควัน ชัดเจนมากครับ ให้ผมได้รู้ตัวเองว่าอ๋อควัน มันแบบนี้ ผมไม่รังเกียจ ผมกลับรังเกียจกลิ่นโรงบาล.........ผมเพิ่งจะแยกแยะได้บ้างเล็กน้อย เลยทราบว่า กลิ่นที่ไม่ชอบจริงๆ มิใช่ควัน แต่กลายเป็นผมไม่ชอบกลิ่นโรงบาล ซ๊ะมากกว่า ซึ่งน้องสาหร่ายมีอุดมทีเดียว ครับ...แต่เอาใว้ตัดเลี่ยน นานๆที เช่นที่ฮ้ายเก่งแนะนำ อันนี้สนับสนุนเลยครับ มันก็มีเสนห์ของมันอีกแบบ ซึ่งในที่นี้ผมยอมรับเรื่องศาสตร์การบ่มกลั่น ของพวกฝรั่งพวกนี้........เขาทำได้ดี มีอะไรให้ค้นหาได้.......ขนาดว่ายังไม่ได้ดื่ม ก็ยังคุยเรื่องเดียวกันได้ ภาษาคนกินเหล้า อิๆๆ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
มันเป็นศาสตร์ และศิลป์จริงๆ เลยละครับเรื่องนี้ -0079 -0079 -0079
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

มันเป็นศาสตร์ และศิลป์จริงๆ เลยละครับเรื่องนี้ -0079 -0079 -0079
เสียดายที่ ภูมิปัญญาในเรื่องเหล่านี้ของบ้านเรา ที่ต้องทำและสืบต่อกันมาแบบหลบๆเลี่ยงๆ ศาสตร์และศิลป์เหล่านี้ มิได้ถูกพัฒนาให้มันสมบูรณ์ขึ้น ดีขึ้น มีมาตรฐานที่ดีเป็นที่ยอมรับ......

อย่ามาอ้างว่าเมืองพุทธ ....การกินเหล้ากับไม่กินเหล้า ความชั่วไม่ได้อยู่ที่เหล้า แต่มันอยู่ที่คน......แต่สังคมมันโทษเหล้า ในขณะที่สถิติการดื่มของคนไทย ก็ไม่แพ้ชาติใด ในโลก..........เงินทองส่วนหนึ่งรั่วไหลไปต่างประเทศ ส่วนหนึ่งส่วนมากอยู่ในกระเป๋าของคนไม่กี่คน เพราะมันโดนผูกขาด แม้นจนปัจจุบัน

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
เสียดายที่ ภูมิปัญญาในเรื่องเหล่านี้ของบ้านเรา ที่ต้องทำและสืบต่อกันมาแบบหลบๆเลี่ยงๆ ศาสตร์และศิลป์เหล่านี้ มิได้ถูกพัฒนาให้มันสมบูรณ์ขึ้น ดีขึ้น มีมาตรฐานที่ดีเป็นที่ยอมรับ......

อย่ามาอ้างว่าเมืองพุทธ ....การกินเหล้ากับไม่กินเหล้า ความชั่วไม่ได้อยู่ที่เหล้า แต่มันอยู่ที่คน......แต่สังคมมันโทษเหล้า ในขณะที่สถิติการดื่มของคนไทย ก็ไม่แพ้ชาติใด ในโลก..........เงินทองส่วนหนึ่งรั่วไหลไปต่างประเทศ ส่วนหนึ่งส่วนมากอยู่ในกระเป๋าของคนไม่กี่คน เพราะมันโดนผูกขาด แม้นจนปัจจุบัน

เยี่ยมมากครับประโยคนี้   ความชั่วมันอยู่ที่คนจริงๆครับ บางคนเมาก็กลับบ้านนอน แต่บางคนเมาก็หาแต่เรื่องเข้าตัว  สุดท้ายก็มาโทษเหล้า 
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ

คนเรามักจะเชื่อโดยไม่พิจารณาโดยใช้เหตุผลครับ ยิ่งคนที่พูดมีความน่าเชื่อถือเรายิ่งเชื่อง่ายและเร็วขึ้น หากผู้ที่มาโต้แย้งเป็นผู้มีความน่าเชื่อถือน้อยกว่าหรือเรามีอคติทำยังไงเราก็จะไม่เชื่อ และหายยิ่งแม้ภายหลังเรารู้ว่าสิ่งที่เราเชื่อนั้นผิดเราก็มักจะอายที่จะยอมรับความจริงเพื่อปรับปรุงความคิดและหยุดพัฒนาตัวเองไปในที่สุด

อย่างที่พี่เข้มกำลังทำก็เป็นการเปลี่ยนสิ่งที่ฝรั้่งกรอกหูว่าพิถีพิทันยุ่งยากผ่านการเรียนรู้มาหลายชั่วอายุคนจนเราเชื่อว่ายุ่งยากชาวบ้านทำไม่ได้ ทั้งๆ ที่การต้มเหล้าบ่มเหล้าถูกทำมาเป็นพันปีแล้ว หากคนในยุคปัจจุบันที่มีความพร้อมแทบจะทุกด้านยังทำไม่ได้ก็ไม่ต้องพัฒนากันหล่ะครับ รอซื้อเขา รอเขาเอามาป้อนอย่างเดียว ดังนั้นเราต้องก้าวออกจากกรอบความคิดเดิมๆ ครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ