เมษายน 27, 2024, 05:42:25 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Mission I'M Possible ; ภารกิจตามล่าหาน้องนาง (จากลายแทงทุกๆท่าน)  (อ่าน 39755 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreamcakE

• มักเหล้าคลับ
  • อนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +3/-0
     ส่วนตัวผมคิดว่า "The Balvenie Doublewood 12 Year-Old" เหมาะมาก ๆ สำหรับคนที่ชอบ SM ออกแนว หวาน ๆ หอม ๆ กลิ่นออกหวาน ๆ น้ำผึ้งชัดเจน :smile2:

ต้องยอมรับโดยส่วนตัวเลยว่า ผมหลงอยู่ในถิ่น Speyside นี้มาหลายวันหละ ดื่มแบบ เพียว ๆ ไม่ต้องใส่น้ำแข็งนี้ ดื่มง่าย ไม่รู้สึกแสบลิ้นแสบคอมาก แบบว่า เรื่อย ๆ มาเรียง ๆ จริง ๆ ครับสำหรับตัวนี้
     โดยเฉพาะกับอารมย์นี้ ได้มะม่วงหิมมะพาน กะ Italian Ham(ติดไม้ติดมือมาด้วย) มันช่างเข้ากันได้ดีที่เดียวครับ  

ค่ำคืนนี้ขอลาไปคุยกะน้องเค้าก่อนนะครับ  :bye:

ขอบคุณข้อมูลอ้างอิงจาก พี่เก่ง หล่ายดอย ครับ http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1634.0   -0023 -0023 -0023
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
เหล้าจาก Kininvie นี่ผมอยากลองดื่มมาก  แต่จนปัญญาจริงๆ
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• **
    ส่วนตัวผมคิดว่า "The Balvenie Doublewood 12 Year-Old" เหมาะมาก ๆ สำหรับคนที่ชอบ SM ออกแนว หวาน ๆ หอม ๆ กลิ่นออกหวาน ๆ น้ำผึ้งชัดเจน :smile2:

ต้องยอมรับโดยส่วนตัวเลยว่า ผมหลงอยู่ในถิ่น Speyside นี้มาหลายวันหละ ดื่มแบบ เพียว ๆ ไม่ต้องใส่น้ำแข็งนี้ ดื่มง่าย ไม่รู้สึกแสบลิ้นแสบคอมาก แบบว่า เรื่อย ๆ มาเรียง ๆ จริง ๆ ครับสำหรับตัวนี้
     โดยเฉพาะกับอารมย์นี้ ได้มะม่วงหิมมะพาน กะ Italian Ham(ติดไม้ติดมือมาด้วย) มันช่างเข้ากันได้ดีที่เดียวครับ  

ค่ำคืนนี้ขอลาไปคุยกะน้องเค้าก่อนนะครับ  :bye:

ขอบคุณข้อมูลอ้างอิงจาก พี่เก่ง หล่ายดอย ครับ http://www.montfort27.com/forum/index.php?topic=1634.0   -0023 -0023 -0023
ตัวนี้ผมก็ประทับใจเช่นกันครับ  ดื่มง่าย ลื่นปรี๊ด
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

• **
เช่นตัวนี้ ญี่ปุ่นวางขายกันที่ราคา49000บาทครับ -0041 -0041 -0041 -0041

เช่นตัวนี้ ญี่ปุ่นวางขายกันที่ราคา49000บาทครับ -0041 -0041 -0041 -0041

ไปไกลจริง ๆครับ คุณ โชค ที่นี้ The Whisky Exchange อยู่ที่ £650.00 Inc. VAT (£541.67 Ex. VAT)

ณ ตอนนี้มันคงไกลไปสำหรับผม ฮ่า ๆ ๆ  :laugh1:

เอางี้ไงครับ ซื้อ Monkey Shoulder แบบพี่เก่งมาลองก่อนครับ มันมีส่วนผสมของ Kininvie ลงไปด้วยครับ เผื่อจะแก้ขัดได้ครับ    -0029

Kininvie

Opened on the 4th of July 1990 by the granddaughter of William Grant (the founder of Glenfiddich), this distillery is the hidden sibling of the lime-light loving Glenfiddich and Balvenie. It is primarily used for blends (such as the delicious Monkey Shoulder) but has on occasion been sold as a single malt in very limited numbers and typically only to distillery staff under the name Hazelwood.
Slainte mhoiz and slaandjivaa.

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
อิจฉาคนอยู่ในแหล่งจริงๆ เลยครับ :smile2:
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

อิจฉาคนอยู่ในแหล่งจริงๆ เลยครับ :smile2:

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับคุณตือออออ  -0079 -0079 -0079

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
แสดงว่าขวดนี้โดนใจคุณเบียร์จริงๆ
สำหรับผม SM ที่ซื้อมากกว่าสองครั้งก็มี
Laphroaig 10 Yo. ตัวนี้เกินสามครั้งแล้วครับ น่าจะมีเพิ่มอีกตามโอกาสกับกำลังทรัพย์ครับ
Glenmorangie Original ตัวนี้หาซื้อง่ายราคาไม่แรงมีโปรบ่อย เกินสามเช่นกันครับ
Glengoyne 17 Yo. ตัวนี้สองขวด รสนิ่มกำลังดี ติดใจจนสุดท้ายต้องไปหิ้วพี่สาววัย 21 เข้าบ้านมาอีกหนึ่ง
Glenmorangie Nectar D'or (รุ่นเก่า) ตัวนี้มีสองเปิดไปหนึ่งติดใจความหอมกับ Balance ดีๆ ครับ รุ่นใหม่เฮีย City ซื้อมาฝากผมว่ามันดร็อปลงไปหน่อยครับ
Monkey Shoulder ตัวนี้ชอบขวดครับขวดสวย รสชาติกลางๆ พอได้อยู่ครับ ซื้อเพราะความหายากแถบละแวกบ้านเราด้วยครับ
นอกนั้นส่วนใหญ่ก็อย่างละหนึ่งตลอดครับ
ไปปฏิบัติหน้าที่ ที่จังหวัดตรังซ๊ะสองวันครับ......

ได้ The Glenlivet 12y. ติดไปขวดหนึ่ง..พอประทัง....

คืนแรก...คนเดียว ได้ไปสองสามช็อต ไปวุ่นวายกะร้านเขาพอสมควร ให้เขาหาแก้ว หาน้ำให้กิน เพราะไปถูกใจเพลงวัยสะรุ่น(ยุค30ปีที่แล้ว) เลยซ้ำอีกที เมื่อคืน มีคนอื่นมาแจมด้วย เหล้าที่เหลือ เลยหายวับไปกับเวลา อิๆๆ

ที่มาอ้างถึงตรงนี้ ติดใจกับข้อความนี้ครับ Laphroaig 10 Yo. ตัวนี้เกินสามครั้งแล้วครับ ครั้งต่อไป ผมคงจะต้องจัดหามาแล้วแหละ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมก็ได้เห็นนักท่องเที่ยวคนหนึ่ง แกกวาดเจ้าLaphroaig 10 Yo ไปหมดทั้งชั้นโชว์ในร้าน ประมาณถ้าจำไม่ผิด 7ขวด มันจะต้องมีอะไรดีๆ ให้น่าค้นหาครับ ต้องลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:12:59 AM โดย udomkd »

ออฟไลน์ CAAD2

• SM Newcomer
  • มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +2/-0
  • Wine & Vinyl
ที่มาอ้างถึงตรงนี้ ติดใจกับข้อความนี้ครับ Laphroaig 10 Yo. ตัวนี้เกินสามครั้งแล้วครับ ครั้งต่อไป ผมคงจะต้องจัดหามาแล้วแหละ เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมก็ได้เห็นนักท่องเที่ยวคนหนึ่ง แกกวาดเจ้าLaphroaig 10 Yo ไปหมดทั้งชั้นโชว์ในร้าน ประมาณถ้าจำไม่ผิด 7ขวด มันจะต้องมีอะไรดีๆ ให้น่าค้นหาครับ ต้องลอง

-0057.............. :pray:
&WhyNot  : If Not Me, Who? If Not Now, When?

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• ถูกใจ: +4/-1
ไปปฏิบัติหน้าที่ ที่จังหวัดตรังซ๊ะสองวันครับ.....เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมก็ได้เห็นนักท่องเที่ยวคนหนึ่ง แกกวาดเจ้า Laphroaig 10 Yo ไปหมดทั้งชั้นโชว์
ในร้าน ประมาณถ้าจำไม่ผิด 7ขวด มันจะต้องมีอะไรดีๆ ให้น่าค้นหาครับ ต้องลอง...

อะไรจะขนาดนั้นครับพี่เข้ม ไม่รู้จะเอาไปรบกับใคร ????
Laphroaig 10 Yo ก็อยู่ในโพยเหล้าของผมเหมือนกันครับ

แสดงว่าขวดนี้โดนใจคุณเบียร์จริงๆ
สำหรับผม SM ที่ซื้อมากกว่าสองครั้งก็มี
Laphroaig 10 Yo. ตัวนี้เกินสามครั้งแล้วครับ น่าจะมีเพิ่มอีกตามโอกาสกับกำลังทรัพย์ครับ
Glenmorangie Original ตัวนี้หาซื้อง่ายราคาไม่แรงมีโปรบ่อย เกินสามเช่นกันครับ
Glengoyne 17 Yo. ตัวนี้สองขวด รสนิ่มกำลังดี ติดใจจนสุดท้ายต้องไปหิ้วพี่สาววัย 21 เข้าบ้านมาอีกหนึ่ง
Glenmorangie Nectar D'or (รุ่นเก่า) ตัวนี้มีสองเปิดไปหนึ่งติดใจความหอมกับ Balance ดีๆ ครับ รุ่นใหม่เฮีย City ซื้อมาฝากผมว่ามันดร็อปลงไปหน่อยครับ
Monkey Shoulder ตัวนี้ชอบขวดครับขวดสวย รสชาติกลางๆ พอได้อยู่ครับ ซื้อเพราะความหายากแถบละแวกบ้านเราด้วยครับ
นอกนั้นส่วนใหญ่ก็อย่างละหนึ่งตลอดครับ

Glengoyne ตัวนี้น่าสนใจมากครับพี่ คงต้องหามาลองให้ได้สักขวด  -11

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ผมเป็นประเภทเบี้ยน้อยก็เลยต้องเล่นตามกำลังทรัพย์กับโอกาส แต่ตัวไหนติดใจหน่อยก็มักจะวกกลับไปหาเรื่อยๆ ครับถ้าราคาพอรับไหว
แต่กับเจ้า Laphroaig ขวดนี้ยอมครับ เจอหน้าไม่ค่อยจะได้เห็นแล้วเบี้ยมันอยากจะบินออกจากกระเป๋าเรื่อยเลยครับ -0041

อีกตัวที่พอจะติดใจก็ Glengoyne 17 Yo. นี่แหละครับ ราคาพอไหว รสชาตินิ่มๆ ดื่มได้เพลิน
ถ้าไม่ติดว่าต้องเก็บงบลับไปฉลองสงกรานต์เผื่อว่าจะเจอตัวอื่นข้างหน้า คงไม่แคล้วถอยอีกรอบแน่ๆ ครับ
เอาไว้ถ้ามีงบเหลือหลังสงกรานต์นี้คงได้เจอกันอีกสักรอบครับ :cry5:
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

Re: Mission I'M Possible ; ภารกิจตามล่าหาน้องนาง (จากลายแทงทุกๆท่าน)
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:16:14 AM »
กร็าฟ Laphroaig พุ่งปี๊ดเลย..นี่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องจัดส่ง น่าจะจัดแบบเป็นลังน๊ะราคาลงไปอีกเยอะเลย

"ยกลัง" อิๆๆ

• **
Re: Mission I'M Possible ; ภารกิจตามล่าหาน้องนาง (จากลายแทงทุกๆท่าน)
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:19:05 AM »
กร็าฟ Laphroaig พุ่งปี๊ดเลย..นี่ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องจัดส่ง น่าจะจัดแบบเป็นลังน๊ะราคาลงไปอีกเยอะเลย

น่าสนครับ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:21:25 AM »

น่าสนครับ
น้าไม่มีแปลนลงมาเยี่ยมกิ๊กเก่าทางใต้บ้างเหรอครับ? -0029

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:28:38 AM »

น่าสนครับ
น้าไม่มีแปลนลงมาเยี่ยมกิ๊กเก่าทางใต้บ้างเหรอครับ? -0029
อยากไปอยู่ครับ  เพราะเพื่อนๆน้องๆที่เคยเรียนด้วยกันที่ ม.อ อยู่แถวนั้นกันเพียบเลยครับ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:59:40 AM »

น่าสนครับ

จัดไปครับ พี่น้องงงง  :V

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:03:17 AM »

น่าสนครับ
อยากไปอยู่ครับ  เพราะเพื่อนๆน้องๆที่เคยเรียนด้วยกันที่ ม.อ อยู่แถวนั้นกันเพียบเลยครับ
เอา...เด็กมอ.เก่า มาเลยบ้านพี่อยู่หน้ามอ. ศุภสารรังสรรค์

ออฟไลน์ wuth

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +5/-0
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:06:00 PM »
น้องใหม่ขอเข้ามารายงานตัวครับ  หลังจากแอบเข้ามาอ่านอยู่ประมาณสองเดือนเนื่องจากพบเข้าโดยบังเอิญจากการพิมพ์หาข้อมูล The Glenlivet 15 yo.จากเฮีย Gu.ผู้หยั่งรู้ไปทั่วโลกจนได้อ่านรีวิวของคุณเก่ง หล่ายดอย  สมใจอยากครับ  ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านด้วยครับ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:14:45 PM »
ยินดีต้อนรับครับ

จากขี้เมาพเนจร....สงขลา