มีนาคม 29, 2024, 12:43:27 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Information notice.  (อ่าน 20507 ครั้ง)

ออฟไลน์ Romanee

• มักเหล้าคลับ
  • เตรียมอนุบาล MC 27/30
  • ถูกใจ: +0/-0
Re: Information notice.
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 04:00:40 PM »
กลับมาอ่านความคิดตัวเอง อีกครั้ง ณ.วันนี้ เมื่อวานกับวันนี้ มันเปลี่ยนความคิดไปจริงๆครับ เรื่องราวของเหล้า มันก็พอเป็นแนวทาง แต่จริงๆแล้ว คำว่า ลางเนื้อ ชอบลางยา ยังใช้ได้อยู่ ใครก็ตาม ที่เคยเป็นแบบผมคือ เมื่อเข้ามาใหม่ๆ ยังมีข้อมูลน้อยอยู่ หากสนใจ ให้ลองอ่าน ศึกษาครับ แล้วเราพอจะรู้แนวทาง แต่สิ่งสำคัญ คือการหาโอกาส ชิม....แล้วเราจะทราบว่า ใช่หรือไม่

ผมชอบประโยคนี้ของพี่เข้มมากครับ.................Px!!!!!........... :smile2:

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:14:18 AM »
กลับมาอ่านความคิดตัวเอง อีกครั้ง ณ.วันนี้ เมื่อวานกับวันนี้ มันเปลี่ยนความคิดไปจริงๆครับ เรื่องราวของเหล้า มันก็พอเป็นแนวทาง แต่จริงๆแล้ว คำว่า ลางเนื้อ ชอบลางยา ยังใช้ได้อยู่ ใครก็ตาม ที่เคยเป็นแบบผมคือ เมื่อเข้ามาใหม่ๆ ยังมีข้อมูลน้อยอยู่ หากสนใจ ให้ลองอ่าน ศึกษาครับ แล้วเราพอจะรู้แนวทาง แต่สิ่งสำคัญ คือการหาโอกาส ชิม....แล้วเราจะทราบว่า ใช่หรือไม่

ใช่แล้วครับ พี่บ่าว การหาโอกาสชิม คือเรื่องสำคัญ และโชคดีที่ในกลุ่มพวกเรานิยมแบ่งขวดน้ำปลา
ทำให้ช่วยประหยัดกันไปได้เยอะ อย่างน้อยทำให้พอรู้ได้ว่ามันใช่หรือไม่ใช่ ก่อนตัดสินใจหยิบขวดเต็ม  อิๆ

ปอลิง อ่านที่ผมเล่าให้ฟังอย่าเชื่อมากจนกว่าจะได้พิสูจน์ด้วยตัวเอง อย่างที่ย้ำเสมอครับ "ลางเนื้อ ชอบลางยา"
ลิ้นใครก็ลิ้นมัน ต่างก็รับรสได้ไม่เหมือนกัน แล้วแต่ความชอบส่วนตัว
และที่สำคัญขวดน้ำปลา "Glenอีเก้ง" หากมีไม่ต้องส่งมา ชายรับไม่ได้อ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2014, 09:17:34 AM โดย เก่ง หล่ายดอย »
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 08:13:48 AM »
ถ้าฝรั่งมันอ่านภาษาไทยรู้เรื่องแตกฉาน มันคง มึน กับชื่อเหล้าของมัน ที่เราๆเอามาตั้งชื่อใหม่หมดน๊ะ 55+

ผมคนหนนึ่งละ ที่ชอบตั้งชื่อให้ใหม่ มิใช่อะไร ภาษาฝั่งของผม มันไม่กระดิก ผมเลยมักจะเรียกชื่อเพื่อให้ตัวเองจำได้ แค่นั้น.....

เพราะจริงๆแล้ว ชื่อ มันก็คือการระบุตัวตนอย่างหนึ่ง อิๆ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 10:54:10 AM »
ณ.วันนี้...ผมดื่ม...แบบ....

ไม่มี กฎเกณฑ์ ในการชิม...ถูกลิ้นหรือไม่ แค่นั้น....

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 11:36:59 AM »
ณ.วันนี้...ผมดื่ม...แบบ....

ไม่มี กฎเกณฑ์ ในการชิม...ถูกลิ้นหรือไม่ แค่นั้น....
ความสุขล้วนๆ ครับพี่ แค่เอามาเล่าสู่กันฟังก็พอเนาะ -0027
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ jui

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +1/-0
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 12:24:47 PM »
ความสุขล้วนๆเช่นกันครับ^^
May the force be with you ... ^^