มีนาคม 29, 2024, 02:21:48 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Cutty Sark ใครเคยดื่มบ้างครับ  (อ่าน 7489 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• มักเหล้าคลับ
  • ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
Cutty Sark ใครเคยดื่มบ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 11:08:40 AM »
เพื่อนผมซื้อมาฝาก แต่ยังไม่ได้เปิดขวด ใครทื่เคยดื่มมาบ้างแล้วก็ช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ว่ารสชาติผ่านหรือเปล่าครับ
I Am Country Boy

ออฟไลน์ Zotsuke

• ถูกใจ: +10/-0
Re: Cutty Sark ใครเคยดื่มบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 04:25:21 PM »
เป็นวิสกี้ในความทรงจำของผมเลยครับ ตอนเด็กๆ เห็นพ่อดื่มตัวนี้ประจำแต่ตอนนั้นยังเด็กเกินไปที่จะดื่มได้ พอผมเริ่มดื่มวิสกี้เจ้านี้ก็หายไปจากตลาดบ้านเราแล้ว ไปเจออีกทีที่ TCL ซื้อมาเก็บไว้ในคลังแสง 2 ขวดแต่ทีได้มาเป็นรุ่นฉลากสั้น ดื่มแล้วโดยรวมถือว่ายอดเยี่ยมมากหากเทียบกับเบลนด์วิสกี้อายุน้อยๆ ด้วยกัน สมกับที่ถูกแนะนำให้เป็นหนึ่งในวิสกี้ 101 ขวด ที่ต้องดื่มก่อนตายครับ เดี๋ยวผมกะว่าจะทำรีวิวเป็นกิจลักษณะอีกที แต่บอกรวมว่ารสชาติออกแนว Dewar's 12 yo แต่อ่อนกว่าครับ รออ่านรีวิวเต็มๆอีกไม่นานนี้ ถ้ายังไม่มีใครทำนะ   -0054
Bourbon Mania

ออฟไลน์ top

• มัธยมต้น MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-0
Re: Cutty Sark ใครเคยดื่มบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 05:38:22 PM »
เป็นวิสกี้ในความทรงจำของผมเลยครับ ตอนเด็กๆ เห็นพ่อดื่มตัวนี้ประจำแต่ตอนนั้นยังเด็กเกินไปที่จะดื่มได้ พอผมเริ่มดื่มวิสกี้เจ้านี้ก็หายไปจากตลาดบ้านเราแล้ว ไปเจออีกทีที่ TCL ซื้อมาเก็บไว้ในคลังแสง 2 ขวดแต่ทีได้มาเป็นรุ่นฉลากสั้น ดื่มแล้วโดยรวมถือว่ายอดเยี่ยมมากหากเทียบกับเบลนด์วิสกี้อายุน้อยๆ ด้วยกัน สมกับที่ถูกแนะนำให้เป็นหนึ่งในวิสกี้ 101 ขวด ที่ต้องดื่มก่อนตายครับ เดี๋ยวผมกะว่าจะทำรีวิวเป็นกิจลักษณะอีกที แต่บอกรวมว่ารสชาติออกแนว Dewar's 12 yo แต่อ่อนกว่าครับ รออ่านรีวิวเต็มๆอีกไม่นานนี้ ถ้ายังไม่มีใครทำนะ   -0054
  ครั้งสุดท่้ายผมดื่มเมื่อปี 2536 ที่เขาค้อ ไปเที่ยวกับเพื่อนสมัยเรียนเทคโนตีนดอย
  เมื่อก่อนผมผสมน้ำ  -30
  จำกลิ่นไม่ได้แล้วรู้ว่าหอม แต่ body จะบางกว่าพวก ballantine's  ดื่มได้เพลินๆ
  เมื่อก่อนไม่ชอบเท่าไรนักเพราะชอบเหล้าแรงๆ ดื่มแล้วเมาเร็วๆ  -0028

นีกแล้วอยากลองสักครั้ง -10

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 10:02:29 PM »
ตัวนี้ผมได้มาจาก TCL.เหมือนกัน.....
ผมลองแล้ว ผมว่ารุ่นสมัยก่อน ตอนสมัยเรียน รสชาดดีกว่า แน่นกว่า หอมกว่า....
แต่โดยรวมแล้ว ก้อถือว่าใช้ได้ คุ้มค่า น่าดื่ม....
หากเทียบกับตัวพอๆกัน  ผมกลับชอบ black & white มากกว่าคับ ติดใจจนหาขวดที่ 3มาดื่มจนได้ มิน่าล่ะ ทำไมสมัยก่อนมันตั้งราคาขายไล่หลังjw black ไม่มาก จนทำให้ผมไม่มีปัญญาได้ซื้อดื่มสักที
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ ole

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +10/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 06:42:59 AM »
เคย  -30  -30 กะคุณ pip มาคับ แต่จำ รูป รส กลิ่น เสียง ไม่ได้ ต้องรอกูรูมาเมนต์คับ  -0014

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 01:07:07 PM »
ขอบคุณครับ เพื่อน ๆ แต่เท่าที่ดูจากเว็บต่างประเทศ ยอดเยี่ยมไม่เบาครับ
I Am Country Boy

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +4/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 04:56:36 PM »
Cutty Sark...เหล้าในฝันของผมเลยครับ :angry2:
รอบที่แล้วไปลาว ผมเิกิดเปลี่ยนใจกะทันหันหิ้ว Seagram's 7 Dark Honey กลับบ้านแทน -0001 -0001 -0001
ตอนนี้เป็นเหล้าใน list อันดับ 1 ที่ต้องหามาครอบครองให้ได้ครับ