เมษายน 23, 2024, 10:44:49 PM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: Small Batch  (อ่าน 26738 ครั้ง)

ออฟไลน์ udomkd

• มักเหล้าคลับ
  • Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
Re: Small Batch
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 07:05:27 PM »
ด้วยมิตรภาพ เพื่อนกันทั้งนั้นครับ อายุไม่เกี่ยง ถ้าจะบอกว่า เพื่อนของพ่อ อยู่ไปอยู่มา ถึงได้รู้ว่าเป็นเพื่อนของลูกด้วย ฮากันขี้แตกขี้แตนเลย หึๆๆ

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 08:59:23 PM »
วงแบบนี้น่าโดนมากๆ ครับพี่เข้ม ทางเลยครับ ไม่ได้สนุกกับเพื่อนแบบนี้มาเป็นยี่สิบปีได้แล้วครับ หาเวลากันไม่ได้เอาซ่ะเลยครับ -09
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:37:26 PM »
วงแบบนี้น่าโดนมากๆ ครับพี่เข้ม ทางเลยครับ ไม่ได้สนุกกับเพื่อนแบบนี้มาเป็นยี่สิบปีได้แล้วครับ หาเวลากันไม่ได้เอาซ่ะเลยครับ -09
ขออภัยครับ..

ชีวิตคนเรา ใช่รู้วันตาย หากแต่จะทำอะไร เพื่อรื่นรมย์ โดยที่ไม่เดือดร้อนกับครอบครัว และสังคม ทำได้ ก็ทำๆไปครับ...

นอกเหนือศีลธรรมบ้าง แต่ก็ใช่ว่าจะย่ำยี หรือทำลาย ส่งเสริมบ้าง ทำนุบำรุงบ้าง.......ว่าไป พอสมควรแก่อัตภาพ ชีวีพอเป็นสุข ที่สบาย กายและใจเอื้อ และเฟื้อ พอกำลัง ไม่ละโมบมากมาย ไม่หยิบฉวย ไม่เอาเปรียบ

สวัสดี เริ่มเมาละครับ อิๆๆ

ด้วยความเคารพ เหล้ามันพาไป

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:53:55 PM »
ทุกคำที่พี่บ่าวเอ่ยมานี่มันโดนใจจริงไรจริงเลยครับ ช่วยสอนให้น้องๆ ได้คิดกันทุกครั้ง ไม่ธรรมดาแล้วล่ะครับแบบนี้
สบโอกาสได้แวะเวียนมาเชียงใหม่เมื่อใด คงต้องขอร่ำสุราคาราวะสักหลายจอกแล้วล่ะครับแบบนี้ -0023
 -0081 -0081 -0081
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:41:56 AM »

ชีวิตคนเรา ใช่รู้วันตาย หากแต่จะทำอะไร เพื่อรื่นรมย์ โดยที่ไม่เดือดร้อนกับครอบครัว และสังคม ทำได้ ก็ทำๆไปครับ...

นอกเหนือศีลธรรมบ้าง แต่ก็ใช่ว่าจะย่ำยี หรือทำลาย ส่งเสริมบ้าง ทำนุบำรุงบ้าง.......ว่าไป พอสมควรแก่อัตภาพ ชีวีพอเป็นสุข ที่สบาย กายและใจเอื้อ และเฟื้อ พอกำลัง ไม่ละโมบมากมาย ไม่หยิบฉวย ไม่เอาเปรียบ

เมาแล้วให้ข้อคิดดีๆ ผมว่าคุณเข้มเมาบ่อยๆ ก็ไม่เลวนะครับ -11
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:26:58 AM »
ดูจากรูปพี่เข้มแล้ว  ได้แรงอกนิ่
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:58:45 AM »
ทุกคำที่พี่บ่าวเอ่ยมานี่มันโดนใจจริงไรจริงเลยครับ ช่วยสอนให้น้องๆ ได้คิดกันทุกครั้ง ไม่ธรรมดาแล้วล่ะครับแบบนี้
สบโอกาสได้แวะเวียนมาเชียงใหม่เมื่อใด คงต้องขอร่ำสุราคาราวะสักหลายจอกแล้วล่ะครับแบบนี้ -0023
 -0081 -0081 -0081
เขินครับ...อย่าอวย อย่ายกยอเลยครับ ก็แค่ขี้เมาคนหนึ่ง....ซึ่งไม่ได้มีดีอะไร ธรรมดาๆ ที่กล่าวไป ก็ทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ตามปกติ ของปุถุชน

อาจด้วยนิสัยที่เปิดเผยของผม....ชอบผมบอกชอบ ไม่ชอบผมเฉยๆ ถึงไม่ยุ่งด้วย เรื่องเมาก็ใช่จะเก่งกาจ จริงแล้ว ผมไม่มีอะไรเป็นเรื่องราว ที่จะดีเด่นอะไรสักอย่างเลย เพราะชอบใช้ชีวิตแบบธรรมดา เพราะด้วยเป็นคนธรรมดา ค่อนข้างจะเป็นขลาดซ๊ะด้วยซ้ำ

ปล.เชียงใหม่ไปแน่ครับ แต่ไม่รู้เมื่อไหร่ 55+

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:03:51 AM »

เมาแล้วให้ข้อคิดดีๆ ผมว่าคุณเข้มเมาบ่อยๆ ก็ไม่เลวนะครับ -11
ทำท่าจะลดถอยแล้วครับโกตือ อายุยิ่งมาก ยิ่งถดถอยตามสังขาร เมาครั้งหนึ่งอยู่ได้ไปหลายวัน ฮาๆ กว่าจะฟื้นตัว.......

พักนี้ผมมักจะใช้คำว่า"กินเล่า" หรือ"เมาเล่า"ละครับ สังเกตุดูว่า (กับสหายขี้เมา) สองคนแต่ก่อนขวดหนึ่งไม่อยู่ มักเปิดต่อประจำ แต่เดี๋ยวนี้ สองคนได้สักกว่าครึ่งขวดก็หรูแล้ว......

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:12:15 AM »
ดูจากรูปพี่เข้มแล้ว  ได้แรงอกนิ่
มันเป็นสิ่งรื่นรมย์ของชีวิต ที่ในกลุ่มผองเพื่อน ช่วยกันสร้างขึ้นมาครับ จุดประสงค์หลัก ก็คือพักผ่อน ผ่อนคลาย ความเคร่งเครียดจากหน้าที่การงานของแต่ละคน แต่ก็นั่นแหละ นานๆที ที่จะรวมกลุ่มกันได้ เพราะหน้าที่การงานของแต่ละคน หาเวลาให้มันลงตัวยากเหลือเกิน ผมมาเห็นในที่นี้ ก็มีกิจกรรมแบบนี้นี่ครับ เลยเข้ามาแอบอ่านแอบดูอยู่ก่อนจะตัดสินใจ สมัครเข้ามามั่วๆ

สารภาพว่า ชอบใจที่นี่ เพราะดูแล้วท่านทั้งหลาย อาวุโสในหลายอย่าง ประเมินเอา ทั้งหน้าที่การงาน ะความเป็นอยู่ แต่นิสัยท่านๆทั้งหลาย สื่อออกมาในทางเป็นมิตร มีความเอื้อเฝื้อแอบแฝงอยู่ มีจิตใจดี....ยังไม่เจอสิ่งที่ไม่ดีไม่ชอบใจ เจอแต่สิ่งที่ประทับใจครับ......

ออฟไลน์ choke

• Sophomore MC27/30
  • **
  • ถูกใจ: +20/-0
  • long lasting
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:32:05 AM »
มันเป็นสิ่งรื่นรมย์ของชีวิต ที่ในกลุ่มผองเพื่อน ช่วยกันสร้างขึ้นมาครับ จุดประสงค์หลัก ก็คือพักผ่อน ผ่อนคลาย ความเคร่งเครียดจากหน้าที่การงานของแต่ละคน แต่ก็นั่นแหละ นานๆที ที่จะรวมกลุ่มกันได้ เพราะหน้าที่การงานของแต่ละคน หาเวลาให้มันลงตัวยากเหลือเกิน ผมมาเห็นในที่นี้ ก็มีกิจกรรมแบบนี้นี่ครับ เลยเข้ามาแอบอ่านแอบดูอยู่ก่อนจะตัดสินใจ สมัครเข้ามามั่วๆ

สารภาพว่า ชอบใจที่นี่ เพราะดูแล้วท่านทั้งหลาย อาวุโสในหลายอย่าง ประเมินเอา ทั้งหน้าที่การงาน ะความเป็นอยู่ แต่นิสัยท่านๆทั้งหลาย สื่อออกมาในทางเป็นมิตร มีความเอื้อเฝื้อแอบแฝงอยู่ มีจิตใจดี....ยังไม่เจอสิ่งที่ไม่ดีไม่ชอบใจ เจอแต่สิ่งที่ประทับใจครับ......
แม้นว่าสรวงสวรรค์
มิได้ชมชอบสุราแล้วไซร้
เหตุใดจึงมีดาวสุรา
อยู่บนฟ้านั่นเล่า
หากว่าผืนแผ่นดิน
รังเกียจเหล้า
ใยเล่าจึงมีฤดูสุราวสันต์
รวมอยู่ในฤดูกาล
ของแผ่นดิน
นี่มิได้แสดงว่า
ทั้งสวรรค์และปฐพี
ต่างก็ยินดีในเหล้าหรอกหรือ

เมื่อเป็นเช่นนี้
คนที่ดื่มสุรา
ก็ไม่ควรถูกตำหนิ
ฉันได้ยินมาว่า
ในน้ำสุรานั้น
ประกอบด้วยธาตุแห่งปัญญา
ของปราชญ์ผู้หลักแหลม
จึงไม่แปลกแต่อย่างใด
ที่บรรดาท่านผู้รู้ทั้งหลาย
ล้วนแล้วแต่เป็นนักนิยมสุรา
ด้วยกันทั้งสิ้น
ไม่ต้องเสาะแสวงหา
ความสุขจากสรวงสวรรค์
ให้เหนื่อยยากหรอก
เพราะประดาความสุข
อันเป็นยอดแห่งสุขทั้งหลาย
ล้วนแต่รวมอยู่แล้ว
ในน้ำอมฤตนี้
ดื่มเข้าไปเถิด
แล้วจักรวาลทั้งจักรวาล
จะเป็นของท่าน
สุขจากการเสพสุรานี้
ละเอียดอ่อนสุขุม
บุคคลผู้ไม่เคยแตะต้องเหล้า
ไม่มีทางหรอกที่จะหยั่งรู้
ความอภิรมย์ล้ำลึกนี้

(จาก หนังสือลมฤดูใบไม้ร่วง : บทกวีของ หลี่ไป๋ ; สมภาร พรมทา แปลและเรียบเรียง)
When I drink  whiskey, I drink whiskey; and when I drink water, I drink water

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:51:17 PM »
หนึ่งในกิจกรรมหลายๆอย่างของกลุ่มครับ บอกแล้วว่า ดีก็ทำ ชั่วก็ทำ ยังเป็นปถุชนอยู่ อิๆๆ

ถวายเพลพระ เสร็จแล้ว พวกเราก็ลุยกันต่อ ในมื้อเที่ยง หลังพระฉันเพลเสร็จแล้ว ทีนี้ก็ยาวเลย อิๆๆ เวลาแห่งการปลดปล่อย......หลักตรงนี้ ก็เพื่อจรรโลงจิตใจ ถ่ายทอดสืบวัฒนธรรมประเพณี แก่ลูกๆหลานๆ อุทิศส่วนกุศลไปให้แด่เพื่อนๆ ที่ล่วงหน้าไปก่อนเราแล้ว ตามความเชื่อ และประเพณี เป็นต้น......

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 01:55:16 PM »
เลยขออนุญาตเสียว่า ที่ตรงนี้ ที่เอาเรื่องเหล่านี้มากล่าว เพราะผมได้เข้าใจคำว่า Small batch จากตรงนี้ และคิดเอาเรื่องเหล่านี้ คือ Small batch ในแบบของผม เล็กๆ แต่มันก็ มีอะไรพิเศษของมันซ่อนอยู่....อิๆๆ

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ otrue

• Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:06:59 PM »
งานบุญ พุทธศาสนา เหล้าเบียร์...เพียบ -0005
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2012, 01:03:55 AM โดย otrue »
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:52:32 PM »
งานบุญ พุธทศาสนา เหล้าเบียร์...เพียบ -0005
หึๆๆ บอกแล้ว ปถุชนครับ

ความดี ส่วนความดี ความชั่วส่วนความชั่ว ลบล้างกันไม่ได้

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:50:31 AM »
สำนวนพี่เข้ม ร้ายไม่เบา แบบนี้ เป็นนักเขียนสบาย ๆ  555 การดื่มวิสกี้รสนุ่ม ๆ เปรียบดังได้โอบการสาวใหญ่ที่ยังม่ไฟในตัวร้อนแรง อันนี้คงจะจริง ๆ เหมือนได้สบตากับเจ๊ต่าย เพ็ญพักตร์ ศิริกุล มันได้อารมณ์โรแมนติกอย่างประหลาด 555 ไม่รู้นะเอาคิดเอาเอง
I Am Country Boy

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:58:49 AM »
สำนวนพี่เข้ม ร้ายไม่เบา แบบนี้ เป็นนักเขียนสบาย ๆ  555 การดื่มวิสกี้รสนุ่ม ๆ เปรียบดังได้โอบการสาวใหญ่ที่ยังม่ไฟในตัวร้อนแรง อันนี้คงจะจริง ๆ เหมือนได้สบตากับเจ๊ต่าย เพ็ญพักตร์ ศิริกุล มันได้อารมณ์โรแมนติกอย่างประหลาด 555 ไม่รู้นะเอาคิดเอาเอง
เส้นทางเรา มันคงจะต้องขนานกันเสียแล้ว.......หึๆๆ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 01:34:32 PM »
โดยส่วนตัวผมคิดว่า Gentleman Jack  น่าจะออกแบบมาเป็นทางเลิกของคนที่อยากจะทดลองคิดจะดื่มเหล้าสไตล์อเมริกัน เพราะรู้ ๆ กันว่า เหล้าตระกูลแจ็ค เป็นร้อนที่รสชาตินุ่มนวล แต่แฝงด้วยความเข้มข้น ดุดัน ร้อนแรง ซึ่งหลายคนอาจไม่ค่อยชอบ แต่ Gentleman Jack  จะน่าออกแบบมาเพื่อเป็นทางสายกลางสำหรับคนอยากดื่มเหล้าแจ็คแต่ไม่อยากได้รสแบบอเมริกันที่ชัดเจนจนเกินไป  ผมคิดเอาจากความเห็นส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 12:00:11 PM »
เส้นทางเรา มันคงจะต้องขนานกันเสียแล้ว.......หึๆๆ

ไม่หรอกพี่  55 ช่วงนี้ผมเองก็ยังยุ่ง ๆ อยู่  เอาไว้พร้อมเมื่อไหร่ผมจะแจ้งไปเอง ได้พบกันแน่ ๆ   55

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 05:17:49 PM »

ไม่หรอกพี่  55 ช่วงนี้ผมเองก็ยังยุ่ง ๆ อยู่  เอาไว้พร้อมเมื่อไหร่ผมจะแจ้งไปเอง ได้พบกันแน่ ๆ   55
ยิ่งห่างเข้าไปอีก ความหมายคือ ชอบผู้หญิงคนเดียวกัน หึๆๆ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 10:08:07 PM »
ดิไอดอลของชายไทยวัย 40+ เลยนะนั่น  :laugh1:
ขิงยิ่งแก่ยิ่งเผ็ด คำนี้เหมาะที่สุดกับ พี่ต่าย เพ็ญพักตร์ ศิริกุล จริงๆ ครับ -11
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 10:12:26 PM โดย เก่ง หล่ายดอย »