มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ลิ้มลองเหล้าอื่นๆ (Cognac, Cocktail, Liquor, Beer, etc.)

St-Remy บรั่นดีฝรั่งเศสแท้ ๆ ที่น่าลิ้มลอง ราคาสบายกระเป๋า

<< < (7/9) > >>

otrue:
ใจเย็นครับคุณโตเดี๋ยวจะมีเหล้าล้นบ้านนะครับ

numm-aut:
สงสัยตัว...St-Remy ผมคงต้องพิสูจน์ชิมดูแล้วล่ะ... บางท่านบอกรสชาดไม่ผ่าน (ขนาดลองตัว XO.)...แต่คุณโต บอกว่าเยี่ยม...เดี๋ยวผมต้องหาลองแน่นอน

เก่ง หล่ายดอย:
อ่านรีวิวของคุณโตจบ ก็รู้สึกอยากลองเช่นเดียวกับคุณอัฐเลยครับ
แต่ความรู้สึกผม ดื่ม เหล้าองุ่น ทีไร มันไม่ใช่ ชายไม่ชอบกลิ่นน้ององุ่นอ่ะฮาฟ.... -22

udomkd:
ตัวXO มันนุ่มกว่าตัว VSOP อยู่แล้วตามธรรมชาติ แต่จะขนาดใหน ไม่รู้ เพราะผมไม่มีตัวเปรียบเทียบ แต่เทียบกะค่าตัวมัน บรั่นดี XO ที่คุณภาพประมาณเท่าที่ได้ชิม กระดกได้โดยไม่น่าเบื่อ กลิ่นรส ไม่ทำร้ายจิตใจ ผมว่าคุ้ม เพิ่งถอยมาจากภูเก็ต หมดซ๊ะแร๊ะ อิๆๆ ขอโทษที่รีวิว ไม่เป็น แต่ความรู้สึกโดยรวม ดีทีเดียวครับ ไม่เสียดายตังค์ อิๆๆ

ขอบคุณรูปจากสหายtum610

ปล.คืนนั้น มันมั่วจนแยกยากเช่นกัน bourbon wiskey brandy ตีกันมั่วหมด -0036 -0073 -0082

otrue:
ตีกันเพลินเลยไหมครับอิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version