เมษายน 25, 2024, 01:22:08 AM

ยินดีต้อนรับเพื่อนๆ ทุกคนครับ กรุณาลงทะเบียนเข้าสู่ระบบ เพื่อโพส ดูไฟล์แนบ และเข้าสู่บอร์ดอื่นๆ
กรุณาอย่าสมัครสมาชิกเพื่อโฆษณาเวปไซด์ หรือสินค้าใดๆ รวมถึงการเสนอขายสินค้าทุกชนิด
หากพบเห็น ทางทีมงานจะทำการตักเตือนก่อนในครั้งแรก
แต่หากยังฝ่าฝืนกระทำการดังกล่าวอีกทีมงานจะดำเนินการลบสมาชิกของท่านทันทีตามข้อตกลงในการสมัครสมาชิกครับ

หลังจากลงทะเบียนเพื่อสมัครสมาชิกใหม่แล้วโปรดตัวสอบ e-mail ของคุณ หรือทดลอง log in ได้ภายใน 24 ชั่วโมงครับ
*** บางครั้ง e-mail อนุมัติอาจอยู่ใน จดหมายขยะ หรือ Spam ขอบคุณครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: St-Remy บรั่นดีฝรั่งเศสแท้ ๆ ที่น่าลิ้มลอง ราคาสบายกระเป๋า  (อ่าน 46677 ครั้ง)

ออฟไลน์ otrue

• มักเหล้าคลับ
  • Junoir MC27/30
  • ถูกใจ: +33/-0
  • ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
ช่วงนี้ท้องเริ่มดี ขับถ่ายเริ่มเป็นก้อนส่งสัยต้องจัดมาลองซักหน่อยครับ
สุราช่วยคลายกล้ามเนื้อ

ออฟไลน์ udomkd

• Freshman MC 27/30
  • ถูกใจ: +37/-0
  • กินเหล้าอย่างมีความสุข
ช่วงนี้ท้องเริ่มดี ขับถ่ายเริ่มเป็นก้อนส่งสัยต้องจัดมาลองซักหน่อยครับ
มาหาดใหญ่ตอนนี้เลยครับ ไม่ต้องซื้อ กำลังจิบเลย อิๆๆ

กลิ่นรส ใช้ได้เลยครับ กับลิ้นบ้านๆของผม ตามแนวทางที่น้าโหน่งว่าใว้เลย

ปล.ผมมั่วจังตอนนี้ ใจตามล่าหาเบอบอล กลับวกมาที่บรั่นดี แต่ก็ชอบ ซิงเกิ้ลมอลต์ อิๆๆ

จะลองตามหาตัว XO ดูว่าจะนุ่มและกรุ่นขนาดใหน เผื่อปูทางเข้าหาตัวใหญ่ ภายภาคหน้า อิๆๆ

• ขอบคุณ Montfort27 ที่ให้ผมเป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดดีๆ
มาหาดใหญ่ตอนนี้เลยครับ ไม่ต้องซื้อ กำลังจิบเลย อิๆๆ

กลิ่นรส ใช้ได้เลยครับ กับลิ้นบ้านๆของผม ตามแนวทางที่น้าโหน่งว่าใว้เลย

ปล.ผมมั่วจังตอนนี้ ใจตามล่าหาเบอบอล กลับวกมาที่บรั่นดี แต่ก็ชอบ ซิงเกิ้ลมอลต์ อิๆๆ

จะลองตามหาตัว XO ดูว่าจะนุ่มและกรุ่นขนาดใหน เผื่อปูทางเข้าหาตัวใหญ่ ภายภาคหน้า อิๆๆ

ผมขอขอบคุณในน้ำใจคุณเข้มนะครับ ถ้ามีโอกาสจะไปเยื่อนแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• ประถม MC 27/30
  • ถูกใจ: +9/-0
อยากไปด้วย อิอิ
I Am Country Boy

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
ขอย้ายกระทู้ไปให้เข้ากับหมวดนะครับ -0023
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ออฟไลน์ Nong Al Deniro_007

• ประถม MC 27/30
ได้เลยครับพี่เก่ง
I Am Country Boy

ออฟไลน์ Weerakorn_K

• ถูกใจ: +4/-1
ผมจัด St-Remy VSOP จาก Big C มา 1 ขวด ราคา 540 บาท ราคาถือว่า OK ครับ -0048 -0048 -0048

หลังจากที่ห่างหายจากการรีวิวเหล้าร่วมเดือนครึ่ง เนื่องจากงานรุมเร้ามากจริงๆ ครับ -0001 -0001 -0001
เดือนนี้ผมจัดการต้อนเหล้าเข้าบ้าน 5 ขวด...แค่นี้ก็เหงื่อตกแล้วครับ :smile6: :smile6: :smile6: ตอนนี้ในบ้านผมมีเหล้าซ่องสุมอยู่ 1 โหล 12 ขวด
เปิดไปแล้ว 7 ขวด ที่เหลือยังไม่ได้เปิดครับ...ปริมาณขนาดนี้น่าจะดื่มได้ร่วมครึ่งปีครับ -14 -14 -14
คืนนี้ขอเปลี่ยนบรรยากาศ หนีความซ้ำซากจำเจมาลอง Brandy บ้างครับ...สำหรับ St-Remy VSOP Brandy ขวดนี้ ผมจัดหาจาก Big C ราคา 540 บาท
ส่วน St-Remy XO ต้องไปซื้อที่ Lotus ราคา 700 กว่าบาท...St-Remy VSOP ขวดนี้เป็น Brandy จากฝรั่งเศส ที่มีราคาถูกมาก เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ ที่มีวางขายในบ้านเรา
ทั้ง Hennessy, Martell, Remy Martin, Camus และ Courvasier ครับ 5 ยี่ห้อนี้ราคาหลักพันแก่ๆ ถึงสองพันต้นๆ
... St-Remy VSOP ได้รับรางวัล Gold Medal จากงาน Sanfrancisco world spirits competition ปี 2005 เป็นหลักประกันบนกล่อง
แสดงว่าต้องมีดีพอตัว กันราคาที่ถูกมากครับ -0048 -0048 -0048

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 09:34:46 PM โดย Weerakorn_K »

คืนนี้ก็ขอลอง St-Remy VSOP ด้วยแก้ว Glencairn ที่คุณตือส่งมาให้ครับ -0023 -0019 ก่อนลองก็ดื่มน้ำแร่เย็นๆ ก่อนซักแก้วครับ...พร้อมแล้วก็ลองกันเลยครับ
สี...สีเข้มมาเลยครับ ลองส่องกับไฟดูสีออกน้ำตาลปนทองแดง แต่ถ่ายรูปออกมาทำไมสีออกทองแดงหว่า ????
ขาเหล้า...ขาเล็ก เบา ไหลเร็ว
กลิ่น...เมื่อริน Brandy ใส่แก้ว และยกขึ้นดมกลิ่น ผมว่ากลิ่น Alc. ค่อนข้างแรง เนื่องจากปากแก้วแคบครับ ทำให้กลิ่นพุ่งแรงกว่าการดื่มเหล้าด้วยแก้ว Paradox
...ผมต้องตั้งแก้วเหล้าทั้งไว้สักครู่ แล้วลองดมกลิ่นดูใหม่ รอบนี้ได้กลิ่นองุ่นนำมาแต่ไกล ตามมาด้วยกลิ่นออกมันๆ คล้าย Butter Short Bread
รสชาติ...เนื้อเหล้าเบาบาง หวานองุ่นนำ คล้ายๆ มีอะไรซักอย่างละลายในปากเหมือนกิน Butter Short Bread ซักครู่รสเผ็ดตามมา รู้สึกร้อนในท้องเล็กน้อย
โดยรวมรสนุ่มกว่า Regency ครับ...ลองผสมน้ำลงไปนิดนึง รสชาตินุ่มขึ้น ความเผ็ดลดลงครับ
After...มีรสเผ็ดตีกลับขึ้นมาตามปาก โพรงจมูก รู้สึกหวานค้างในปาก ขมนิดๆ...เมื่อดื่มน้ำแร่เย็นๆ ตาม รสชาติหายไปหมด รู้สึกมันๆ เลี่ยนๆ ปิดท้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 09:36:24 PM โดย Weerakorn_K »

สรุป...
St-Remy VSOP ขวดนี้เป็น Brandy จากฝรั่งเศสที่คุ้มค่าคุ้มราคามากครับ -11  แพงกว่า Regency ไม่กี่สิบบาทแต่รสชาติเหนือชั้น นุ่มกว่า Regency เยอะครับ
ผมเคยดื่ม Remy Martin VSOP ขวดเล็ก 200 ml ที่ซื้อมาจากร้าน ต.ไทยเจริญ ขนาดเป็นเหล้าเก่าเก็บที่ร้าน รสชาติก็ยังร้อนแรง ร้อนวูบวาบในท้องมาก
St-Remy VSOP เหมาะสำหรับเป็นเหล้าสามัญประจำบ้าน เอาไว้เปลี่ยนบรรยากาศซ้ำซากจำเจจากการดื่มวิสกี้
สงสัยหมดขวดนี้แล้ว ผมต้องขยับไปหา St-Remy XO ซะแล้วครับ :angry2: -0043 -0048

ใจเย็นครับคุณโตเดี๋ยวจะมีเหล้าล้นบ้านนะครับ

ออฟไลน์ numm-aut

• มัธยมปลาย MC 27/30
  • สุรา คือ ยารักษาโรค หากเลือกดื่มให้ถูกต้อง
สงสัยตัว...St-Remy ผมคงต้องพิสูจน์ชิมดูแล้วล่ะ... บางท่านบอกรสชาดไม่ผ่าน (ขนาดลองตัว XO.)...แต่คุณโต บอกว่าเยี่ยม...เดี๋ยวผมต้องหาลองแน่นอน
อย่าให้สุราครอบงำ ต้องมีอำนาจเหนือมันทั้งปวง

ออฟไลน์ เก่ง หล่ายดอย

• The Watcher Team
  • Master Degree of MC27/30
  • ถูกใจ: +22/-0
  • ให้เหล้า เท่ากับแบ่ง
อ่านรีวิวของคุณโตจบ ก็รู้สึกอยากลองเช่นเดียวกับคุณอัฐเลยครับ
แต่ความรู้สึกผม ดื่ม เหล้าองุ่น ทีไร มันไม่ใช่ ชายไม่ชอบกลิ่นน้ององุ่นอ่ะฮาฟ.... -22
-10 มิตรภาพจากคนแปลกหน้า มีค่ามากกว่าลมปากจากคนคุ้นเคย

ตัวXO มันนุ่มกว่าตัว VSOP อยู่แล้วตามธรรมชาติ แต่จะขนาดใหน ไม่รู้ เพราะผมไม่มีตัวเปรียบเทียบ แต่เทียบกะค่าตัวมัน บรั่นดี XO ที่คุณภาพประมาณเท่าที่ได้ชิม กระดกได้โดยไม่น่าเบื่อ กลิ่นรส ไม่ทำร้ายจิตใจ ผมว่าคุ้ม เพิ่งถอยมาจากภูเก็ต หมดซ๊ะแร๊ะ อิๆๆ ขอโทษที่รีวิว ไม่เป็น แต่ความรู้สึกโดยรวม ดีทีเดียวครับ ไม่เสียดายตังค์ อิๆๆ

ขอบคุณรูปจากสหายtum610

ปล.คืนนั้น มันมั่วจนแยกยากเช่นกัน bourbon wiskey brandy ตีกันมั่วหมด -0036 -0073 -0082

ตีกันเพลินเลยไหมครับอิอิ

ออฟไลน์ tarsana

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0
เมื่อคืนก่อน ผมไปเดินหา St-Remy VSOP ที่ Big C...เคยเห็นเอามาลดราคาครับ
กะจะเปลี่ยนบรรยากาศมาลองบรั่นดีบ้าง...ปรากฏว่าหมดเกลี้ยง ไม่เหลือซักขวด -0041 -0041 -0041

วันนี้เห็นที่โลตัสเอาตัว xo มาลดเหลือ 515 บาทครับ เผื่อใครยังไม่ได้ลอง

เมื่อคืนก่อน ผมไปเดินหา St-Remy VSOP ที่ Big C...เคยเห็นเอามาลดราคาครับ
กะจะเปลี่ยนบรรยากาศมาลองบรั่นดีบ้าง...ปรากฏว่าหมดเกลี้ยง ไม่เหลือซักขวด -0041 -0041 -0041

วันนี้เห็นที่โลตัสเอาตัว xo มาลดเหลือ 515 บาทครับ เผื่อใครยังไม่ได้ลอง
จะลดเอาขนาดนั้นหรือครับ โลตัสสาขาใหนครับ ข้างบ้านผม ไม่มีของ ผมได้มาตั้งแปดร้อยกว่า ตัวXO

ลดราคาจริงหรือครับ...เดี๋ยวเย็นนี้ผมไป Lotus บ้างดีกว่า ไม่รู้ว่าแถวๆ บ้านผมลดราคาหรือเปล่า
ถ้าลดราคาจะได้ลัดคิวต้อน St-Remy XO เข้าบ้าน -0005 -0005 -0005
ขอลาไปสำรวจก่อนครับ -0023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 04:51:21 PM โดย Weerakorn_K »

ผมช่วงนี้จัดแต่ไวน์ครับ เข้าบ้านมาหลายขวดเหมือนกัน ถ้าราคานี้ว่างๆ ก็น่าเข้าไปส่องเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ tarsana

• ก่อนวัยเรียน MC 27/30
  • *
  • ถูกใจ: +0/-0

จะลดเอาขนาดนั้นหรือครับ โลตัสสาขาใหนครับ ข้างบ้านผม ไม่มีของ ผมได้มาตั้งแปดร้อยกว่า ตัวXO
โลตัสลาดพร้าวครับ ไม่รู้สาขาอื่นมีรึเปล่า และก็มีแต่ xo 43ํ ํ  -0073