มุมพักผ่อนหย่อนใจ ไปไหนไปกัน > ลิ้มลองเหล้าอื่นๆ (Cognac, Cocktail, Liquor, Beer, etc.)

St-Remy บรั่นดีฝรั่งเศสแท้ ๆ ที่น่าลิ้มลอง ราคาสบายกระเป๋า

(1/9) > >>

Nong Al Deniro_007:
St-Remy ผมเป็นขาประจำของเขาเลยแหละครับ เป็นบรั่นดีของฝรั่งเศสขนานแท้ แต่ราคาไม่แพงมากเพราะไม่ได้ผลิตในแคว้นคอนยัก ที่ราคาแพงจนหูฉี่จนเกินงบเหมือนบรั่นดีตระกูลคอนยักทั้งหลาย มีทั้งแบบ V.S.O. ราคาราว ๆ 515-600 และ X.O เริ่มต้นที่ 710 - 745 บาท เรื่องรสชาติผมว่าไม่เลวเลยครับออกแบบขวดก็ดูหรูดีเป็นเอกลักษณ์ ทั้งสองตัว มีรสหวานหวานขององุ่นนำ มีกลิ่นรสของ ดาร์คช็อกโกแล็ท ท็อฟฟี ผลไม้ตระกูลเบอร์รี ผิวส้ม บัทเตอร์ครีม จริง ๆ มันแพงกว่ารีเจนซีเพียงนิดหน่อยเท่านั้น หากเรายอมฝืนใจจ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อยผมว่าเราน่าจะได้ดื่มบรั่นดีรสชาตินุ่ม ๆ แต่ราคาไม่แพง ผมว่าการฝืนใจครั้งนี้น่าจะคุ้มนะครับ

.

เป็นบรั่นดีของเมือง นองต์ นอกจากจะเป็นเมืองของฟุตบอลแล้ว ยังมีบรั่นดีชื่อดังด้วย ที่อเมริกามีบรั่นดีชั้นยอดเหมือนเยอะเหมือนกันนะครับ ทั้งบรั่นดีจากองุ่น และบรั่นดีจากแอปเปิล (AppleJack) การออกแบบขวดและกล่องสวยหรูมาก ๆ แต่ราคากลับถูกเกินคาดเมื่อเทียบกับคอนยัก

paiboon_chant:
ผมเอาไปดองบรเพ็ดทำเป็นเหล้าดองยาได้หสายวันแล้วครับ ลองชิมดูมันขมปี๊ดเลย

ตัวนี้ดังมากในอเมริกา ผมเคยชิมแล้ว OK เลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version